Các cao nhân cho em tham khảo về nhạc lossless?

sonlefoto
20/2/2019 4:15Phản hồi: 7
Xin chào mọi người, chẳng là hiện tại em đang tính mua/download nhạc lossless để trải nghiệm thử xem mình phải tai trâu không.
1. Em biết website mp3.chiasenhac.vn có tải được lossless, nhưng em nghĩ nhạc này chất lượng nên phải tốn kém lắm chứ sao nó cho download free được nhỉ. Vì em chưa đủ trình để nhận ra nó là real hay fake lossless nên em muốn hỏi là nó xịn thiệt không?
2. Cách thứ 2 em tính mua nhạc từ website https://conmatviet.com/. Trên này thấy website cũng hoành tráng, xưng là audiophile vietnam luôn nên không biết mua nhạc ở đây tốt không? Có thật sự là lossless không, bác nào từng mua rồi chia sẻ em cảm nhận với.

Xin cám ơn ạ.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KeijunTran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chiasenhac đa số là upscale thôi.
Giờ muốn lossless thì lên kéo torrent nha bác 😆
@KeijunTran Xin bác trang kéo torrent nè
Xin chào,theo tôi tìm hiểu thì lossless trên chiasenhac thì chất lượng không biết có đúng không ,mp thì cao nếu phát nhạc ở máy không có chức năng lossless thì nhỏ tiếng và hao pin còn máy có chức năng lossless thì âm thanh lớn nhỏ bằng 320 nhưng bass trep rất chắc thanh thao nếu muốn biết thì thử tải một bản nhạc 2 lần lossless+320 nghe cho kỷ thì biết liền ,còn tải lossless+128 thì nghe để biết hơn
Ngoài muốn trải nghiệm nhạc chất lượng cao hay losless thì bạn cũng cần có máy nghe nhạc chuyên trị đuôi losless như wav. Flac vv.vv. Ngoài ra cũng có đôi tai nghe Có giải tần đẹp để nghe hay.
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
- Nhạc trên chiasenhac thì dùng phần mềm check là biết ngay là hàng fake hay không mà.
- Trang kia mình chưa từng biết, nhưng xem giá mua nhạc số như vậy cũng ổn, giá hợp lý.
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
còn tải chạc thì vào hdvietnam.com mà tải
Còn ai ở đây không? Đa số em tải nhạc lossless trên CSN để nghe. Ai thật sự biết về cái này chia sẻ em với, huhu. Liệu lossless đó là thật chứ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019