Các vấn đề thường gặp trên Windows Phone và cách khắc phục

Duy Luân
14/6/2012 23:29Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Reset sẽ mất dữ liệu, tuy nhiên bạn có thể backup lại để sau khi reset có thể khôi phục lại gần giống như trước.
Tham khảo về backup ở đây

[Cơ bản] Phương pháp sao lưu các loại dữ liệu trên Windows Phone 8
làm sao xoay hình ngang thành đứng vậy bạn
ntdieu
để xem cho đầy màn hình
Muốn xoay hình thì bỏ chọn screen rotation đi là được. Khi đó bạn xoay điện thoại thì hình sẽ xoay theo
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
Giúp mình với. con 1520 của mình không double tap để mở khóa dc..
Vào setting => touch => chọn wake up.

Tiếng Việt là cài đặt => chạm => tự biết
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
@ntdieu vấn đề là mình làm rồi mà nó dùng dc bạn ơi, chứ làm thế ai cũng biết mà
@vlcdng Bạn biết, bạn đã làm rồi, nó dùng được, vậy bạn hỏi làm gì nữa ???
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
@ntdieu Khổ quá, mình biết mình làm nhu thế mà nó không hoạt động ấy, tù khi mình up lên denim là nó bị
dr_trung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Link ảnh chết sạch rồi sao .huhu
giúp với mọi người ơi.
camera trên lumia 830 của mình tự nhiên lại như thế này.ai biết khắc phục chỉ giúp với.
mọi người giúp mình với camera của mình bật lên lại báo là:"đã có lỗi gì đó". máy lumia 830
Như thế này là như thế nào ?
cho em hỏi hiện máy em vừa cài wp 10 .mạng không kết nối được .nhập APN viettel nhiều rồi vẫn vậy .em thử flash Rom về và lên lại nhưng vẫn gặp lỗi đó .giời em phải làm sao .em đang muốn trải nghiệm wp 10 nên chưa muốn xuống 😔(
em có một đoạn video nặng 1.86G quay từ lumia 730. nhưng ko hiểu sao cả trên máy tính vào điện thoại đều ko xem đc, bác nào biết cách khắc phục chỉ em với
cho em hỏi với ạ : máy lum 640 của em bắt được wifi nhưng không vào được thì làm thế nào ạ ? anh chị giúp em với ạ ! 😔
con lumia 1520 của mình cứ khoảng 30% thì máy báo pin yếu rùi tắt nguồn là sao mọi người...có khi trên 50,60% cũng bị
Xin mọi người chỉ giúp. Mình dùng máy 535 khi cắm sạc vào thì màn hình cảm ứng bị loạn lên, không chính xác nữa (sạc chính hãng)
mình thực sự bực mình khi lên wp 10 mới có ứng dụng windows feedback .đây là ứng dụng mà người dung cung cấp lỗi cho wp .lên rồi mới biết tinh trạng minh gặp phải cũng nhiều người bi y hệt
Asme300893
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy tự tải bản wp 10 về và bắt cài đặt nếu ko tự cài sau 27/5 bác nào biết cách sửa ko ạ.chưa muốn lên 10.
tiện cho em hỏi sao đăng nhập viber nó báo số điện tjoaij ko hợp lệ là sao nhỉ
Nếu bạn đã tải WP10 về và ko muốn cài đặt, cách duy nhất là reset lại máy thôi.

Viber báo số điện thoại ko hợp lệ nhiều khả năng bạn nhập dư số 0, cụ thể là số điện thoại cần phải là +849xxx chứ không phải +8409xxx
Asme300893
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdieu mình thử cả rồi mà vẫn ko được cái viber.nhập có 0 và ko có mà vẫn thế
laobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỗi trên lumina. Tự thay đổi kích thước chữ và ô trên màn hình. .. nên không thể vào được ứng dụng. ,xin chỉ giúp
Anh Duy Luân ơi, tư vấn cho em với, cái camera 930 của em nó bị trầy, có cách nào khắc phục không anh? Thay kính bảo vệ hay làm sao!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019