Cách dùng Google Home / Assistant để điều khiển quạt máy của bạn bằng cục Broadlink

Duy Luân
4/3/2019 6:0Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lelai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi là chỉ điện thoại và broadlink thì có thể điều khiển bằng giọng nói qua điện thoại không? Hay phải bắt buộc có thêm loa Google các bác? Cảm ơn./.
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lelai Điện thoại bác cài G0ogle Home/assistant là điều khiển giọng nói được nha bác.
nhà duy luân người thường vô chắc sợ lắm
caimayngu
ĐẠI BÀNG
5 năm
app IHC bây giờ add Quạt vào vô tư rồi bác. À mà cái điều hòa LG của em, con broadlink nó không nhận được. Nên chỉ add cho nó được on/off chứ không set được setting. Có bác nào có cách khắc phục ko
Máy lạnh đời mới Tosshiba thì học ko được, bấm 1 nút mà RM Mini3 nó nhận 1 loạt lệnh
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao cái máy lạnh pana khó add vào thế nhỉ, bấm bét nhè mà nó ko phản ứng, lại tiếp tục Not work well đc 3,4 lần, thì nó chuyển sang user define, mà vậy thì ko add vô google home đc. Có ai biết cách ko chỉ mình với. Mà add theo User Library thì có hiện lên trên google home ko?
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bạn nào đã thử Broadlink Pro + để điều khiển RF quạt trần Tàu Mountain Air chưa? Nếu chạy được thì ngon.
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã xử lý đc vụ máy lạnh pana rồi, mẹo ở đây là add dưới dạng bóng đèn, bulb vào con broadlink, rồi đổi tên nó thành Air Con. H đã có thể ra lệnh để bật tắt máy lạnh, còn điều chỉnh nhiệt độ, quạt gió này kia phải tạo scenes rồi add sang google home là ok.
bohemian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình không thể add cái điều hòa panasonic nhà mình vào broadlink RM Pro+
ntt1975
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào anh Duy Luân. Tôi có mua Broadlink RM PRO mà không tài nào kết nối với Google Home được. Xin anh hướng dẫn và hỏi anh có cần mua thêm thiết bị Google home nào khác nữa không?
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntt1975 Broadlink RM PRO là thiết bị trung gian để điều khiển thiết bị khác. Khi bạn thêm thiết bị đk = IR trên RM Pro mà nó hiển thị lên Google Home được là nó chạy tốt rồi đó
sunching
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DAVIDHN Mình cũng giống bạn này, cài ihc xong, add công tắc đèn ok, tv ok nhưng không thể kết nối vào google home được. không biết còn sai cái gì nữa
kết nối google home với ihc ok nhưng không hiển thị thiết bị nào
ntt1975
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình ảnh khi thêm thiết bị vào đây ạ:
ntt1975
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntt1975 Ảnh
Mình đã add được điều hòa Panasonic trông ihc và điều khiển ngon lành add vào google home hiện ra rồi nhưng khi ra lệnh nó báo là thiết bị không khả dụng " That mode isn't available for the ải conditioner". Bác nào biết xin giúp đỡ
bạn cho mình hỏi là vị trí đặt cái broadlink này phải ở chổ mà nó có thể nhìn thấy các thiết bị cùng 1 lúc mới điều khiển được hay là chổ nào cũng được, ví dụ mình có tivi ở tần trệt, còn đèn phòng ngủ và quạt ở tầng lầu thì mình có thể điều khiển tất cả được không, hay có giải pháp gì không. Cảm ơn!
// trước mình có dùng tasker + autovoice + dialogflow + esp8266 kết hợp để demo thì có thể điều khiển được nhiều thiết bị bằng giọng nói tự nhiên, ví dụ bạn nói mở đèn phòng ngủ/ đèn ngủ/ bật đèn phòng ngủ==> đều mở được đèn phòng ngủ chứ không nhất thiết phải dùng đúng 1 câu hay từ khóa, các bạn có thể tìm hiểu theo keyword mình chia sẻ để làm.
Cái mình bị hạn chế khi dùng qua wifi esp8266 là vì thiết bị điện gia dụng dầu như không hỗ trợ, nhiều lắm chỉ hỗ trợ hồng ngoại.
@cdt09a phải để ở chỗ có thể nhìn thấy được nhe bạn, chứ không sóng hồng ngoại nó không vào tới thiết bị được
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua nhà đã rồi mới dám nghĩ tới mấy cái này. Hic
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
Chấm.
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thử đủ cách củng không add được app IHC vào google home được , nó báo thành công nhưng vẫn ko hiện app IHC ở trong google home , hay tại server roadlink đang có vấn đề ? :eek:
shine1269
ĐẠI BÀNG
5 năm
@a2tanhtuan mình cũng bị vậy, đã thử đủ cách, và làm nhiều lần. 😔
sunching
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shine1269 mình cũng thế
@a2tanhtuan Mình cũng gặp vấn đề tương tự khi sử dụng sámung note 8. Tuy nhiên khi thử add trên một máy khác đời thấp hơn là tab s thì lại bình thường. Một số anh em cũng xác nhận là gặp vấn đề với một số dòng máy cao cấp của SAMSUNG. Các bác thử với một số dòng máy khác xem sao
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Mod Luân ơi! Mình làm được máy lạnh, TV và quạt. Còn mỗi cái loa thì GG nó không nhận ra. Loa blutooth của soundmax
PeterTT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangtumattroj Vào cái Google Home add cái loa này vào
vbngoc97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod @duyluan ơi mua cục Broadlink mini3 giá tốt ở đâu a ơi ^^
demonvn
TÍCH CỰC
5 năm
Của mình có hiện lên trong GA, nhưng hiện cái bánh răng, không điều khiển được ạ!
nhatkhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
các tbi bên app ihc mình add vào đầy đủ và đk bình thường hết. nhưng khi link với google home thì lại chỉ thấy 2 cái đèn được kết nối với 2 cái công tắc broadlink SC1 còn mấy cái đk bằng IR thông qua con broadlink mini 3 thì không thấy như TV, máy lạnh, quạt .... mod giúp e với đang không biết làm ntn? thánks mod
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã có bác nào dùng cục của Xiaomi chưa ạ ? Em muốn dùng cho đồng bộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019