cách JB iPod Touch gen1 & 2 firmware 2.2.1-ttran

tritran
18/1/2009 22:7Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pác tạo 1 acc free rồi down 1 apps free trên app store là khắc phục đc tình trạng đó ngay thôi
chúc vui 😃
anh cho em hỏi cái ipod touch gen2 của em màn hình chỉ hiển thị 1 quả táo,sau đó em restore theo DFU mode,itunes vẫn restore bình thường nhưng lúc khởi động thì màn hình cũng chỉ hiển thị 1 quả táo thôi...có cách nào trị bệnh này ko anh....thanks.
kái id và pass kóa sẵn kia ko vào đc a àk 😔
check lại xem
autokill
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình là mem mới , và sắp dc tặng cái máy gen 2, mình cứ tưởng nó chỉ để nghe nhạc thôi , ai dè sau khi đọc dc bài này của bạn , mình ko ngờ nó sử dụng phức tạp đến vậy ( việc cài nhạc , phim chứ đừng nói là jailbreak và cài soft bằng wifi, đến giờ mình cũng chả biết wifi là gì ) . Trc đây mình chỉ xài cái máy mp3 của hãng Phillips , rất dễ xài , ko cần phần mềm gì cả , chỉ cần copy vào máy đuôi mp3 hoặc wma là nghe dc .

Mình đã nghiên cứu bài của bạn dc 5 ngày rồi đó , đọc đi đọc lại cũng vẫn ngu ( vì rất dở về vi tính lẫn tiếng anh ) , mình có đăng kí acount free với id diendantinhte2009@yahoo.com và pass là 123456 ( như bạn đã cho ở bài hướng dẫn ), nhưng sao nó bảo là sai , không thể đăng nhập dc , Bạn Tritran giúp mình với .

Nhân tiện , ai đó rủ lòng thuơng giúp mình jailbreak và hướng dẫn mình sử dụng máy Touch với , mình cám ơn nhiều , nick mình là k750ison .
Bác đọc trang đầu tiên đi đã hướng dẫn rất rất là chi tiết rùi đó...😁
Bác làm đi vướng chổ nào post lên hỏi a e chỉ cho :D
cố lên pác tự mày mò vài tiếng là xong liền àh ... nếu có bị trục trặc gì ipod cũng đâu có bị sao đâu 😁
còn để tiện hơn thì hẹn pác sáng CN tuần này 9h tại quán cafe Nghệ Thuật - Hồ Con Rùa offline với anh em cho vui 😃 sẵn có gì thắc mắc thì mọi người chỉ cho pác luôn 😃
off với tinh thần vui là chính :D
Bạn 190593 mình mới xài itouch g2 nên còn gà mờ lắm, mình muốn JB máy nhưng hỏi nhìu chỗ mà ko đc, nhà mình ở Bình Thạnh nè, có thể xin ban số đt để mình liên lạc hỏi một chút đc ko?
mình dùng id trên trang 1 nó báo sai
tommyteen
TÍCH CỰC
15 năm
iPod touch version 3.0

mọi người ơi,
em xem trên trang chủ của apple thấy ngày 17/6 này sẽ có version 3.0 cho ipod touch,
có nên update lên hok mọi người,
em thấy bản update này nhìu cái cũng hay lắm,
mọi người cho em ý kiến nha
hehe sợ gì mà không dám chơi...đuơng nhiên cái mới sẽ ok hơn cái củ rùi bác ah...😁
Bác thích nóng hỏi thì phải mua...còn như tớ chờ có free rùi chơi...hehe :D
cho mình hỏi, cái link down firmware 2.2.1 cho ipod gen 1 mà bạn tritran cho có 3 file nhỏ đuôi ispw, mình down cả 3 file đó về đến khi browse để update firmware thì nó không hiện ra file nào cho mình chọn cả, vậy trong 3 file đó, file nào là cái custom firmware nhỉ....?
duckhang267
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đã làm đầy đủ các bước như bác tritran hướng dẫn. mở máy lên có 2 biểu tượng installer và biểu tượng cydia, nhưng khi sync app vào vẫn ko đc. nó báo lỗi cái j đó nhưng do em ngu tiếng Anh nên đọc chẳng hiểu cái mô tê j cả. em thử sync 1 cái app free down về trên itunes thì cài đc, mở máy nó hiện lên biểu tượng nhưng nó bắt kết nối internet để làm j đó thì nó mới cho dùng. Có bác nào biết bệnh của nó chỉ dùm em với. Hay có bác nào ở HN có thời gian rảnh am qua bác giúp em tí. 😆
Bệnh của nó là như xe máy mà ko có xăng thôi:laugh8kb:. Rất nhiều games hay apps-free là phần nhiều- thì phải kết nối net mới chạy đc bác ạhh.

Bác thử down mấy game có chữ Lite thì hầu hết là free + chơi offline đc.:yes4lo::yes4lo:
Các bác cho tui hỏi sao tui không cài file ipa vào itouch gen2 được.Tui đã dowload mobileinstallation trên cyia rùi,cài 1 app free vào máy như các bác đã nói khi tui vào itouch thì bật app free đó lên nó ghi như vậy"The application"xxxx" cannot be opened",tui cài thử các app ipa đã bẻ khóa khác vào cũng ghi như vậy ko hiểu nổi mong các bác chỉ giúp.Xin nói là tui đã làm đầy đủ các bước,"cài mobileinstallation","cài 1 app free"
Cùng câu hỏi với bro này,ai biết giúp mình với😁
mấy bác ơi cho mình hỏi tí với...Máy ipod touch gen1 của em "bị ăn táo" em tiến hành restore lại toàn bộ và được up lên bản 2.2.1 nhưng sao máy em vẫn không hiên Cydia or Intaller gì hết...mấy bác có thể giúp em tí được không, không biết e có cần JB lại ko....
Restore lại toàn bộ thì dĩ nhiên là chưa JB rồi. JB lại đi.
k hiện lên Cydia hay Installer là do bạn chưa JB hoặc JB k thành công, bạn tiến hành làm lại thử xem sao.
Người nhà đem về cho mình 1 Itouch gen 2 loại 8gb, còn nguyên seal. Nhưng kiểm tra thì thấy Firmware là 2.2.1 (5H11a) giống FW mà bác tritran giới thiệu, vậy máy này đã JB hay sao?
Nhưng bên trong không thấy installer và Cydia ?
Mình muốn thử JB lại nhưng sao tôl Redtool không chạy được trên máy mình là XP SP3 (trong phần compatibility chỉ có Windows từ 95 -> 2000 thôi, không có phần cho XP SP2 hay 3 nên không chạy được)
Các bác cho mình cách khắc phục được không? Hay cho mình xin phần mềm Cydia và installer để cài thêm vào bằng WinCSP
Máy bác còn zin thế thì chưa có JB đâu. cái XP SP3 or SP2 thì như nhau cả ( SP3 nó bảo mật nhiều thấy nó chạy rùa hơn SP2)
Readtool chạy ko được thế nào bác tả chi tiết tý đê...biết còn chỉ được chớ 😁
JB xong thì sẽ có Cydia và installer thui...:D
Mình làm theo hướng dẫn:
------- install C++ đã down ở trên
------- Việc install Libusb và cả Redtool
trong phần compatibility chỉ có Windows từ 95 -> 2000 thôi, không có phần cho XP SP2 hay 3 nên không chạy được (mình dùng XP SP3)
Đến phần chạy redtool thì nó báo lỗi:
The application failed to initialize properly (0x0000135). Click on OK to terminate the application.
fảii cài thêm dotnet Fx 3.5

bác load ở đây
các anh chị ơi em mới tham gia diễn đàn nên chưa tìm được thư mục hỏi đáp nên pót bài vào đây mong các anh chị chỉ giáo giúp vơi....em mới mua lại cái ipod touch gen 2 ...đã JB mang về nhà cài cái itune thì do ko đọc trên đây (vừa mới đọc xong lúc nãy)nên chỉnh linh tinh sycn gì đó thế là mất hết dữ liệu...cái này ko quan trong nhưng em thấy nó bảo máy đã hack nên có cài cái yahoo chat...trước hôm em chọc ngoáy itune thì vẫn ngon nhưng nghịch itune xong thì nó mất ko chat được nữa mặc dù cái icon vẫn còn nhưng kick vào thì nó lại đẩy ra và tất cả các ứng dụng còn lại cũn vầy ai chỉ em cách với thanks nhìu ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019