Cách lấy lại tiền khi mua phải sản phẩm không ưng ý trên iTunes hoặc App Store

11/10/2018 20:21Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ceoIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau khi nó đồng ý refund mình có cần xoá app trên máy không nhỉ, hay vẫn được dùng tiếp bình thường???
nhomt
TÍCH CỰC
6 năm
@ceoIT Dùng bình thường, nhưng xóa đi thì không tải lại đc nữa. :v
nhomt
TÍCH CỰC
6 năm
Cách này mấy thằng mua đồ inapp hay lấy vàng xong rồi đòi refund này, đừng hỏi sao VN mình nằm trong backlist của apple, nua inapp hay bị chặn ko cho mua nhé, nhờ ơn mấy thằng hay refund bẩn đó :v
Dũng AQ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm trước có bấm nhầm một game mất hết 569k
noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ điện tổng đài free 18001127 nó hướng dẫn cách viết xin hoàn lại. Mới xin hoàn hộ ông anh cái app ghi âm cuộc gọi call recoder cài phát là đồng ý sử dụng dịch vụ 1 năm mất 99.99$ nếu không vào huỷ, bọn này nó chơi ác thật, ông nào không để ý sau 4 ngày nó trừ luôn. Đc cái apple nó hỗ trợ tốt, phản ánh phát nó hoàn luôn
otakus007
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không hiểu sao 2 app mua gần đây ko refund đuợc, toàn báo not reliable tk refund, app 219k chứ có ít đâu
Mình cũng yêu cầu hoàn tiền mấy lần rồi, dùng mọi kiểu lý do từ nghiêm túc đến nhảm nhí vẫn được duyêt. Cảm thấy apple khá là dễ dãi =))
nhomt
TÍCH CỰC
5 năm
@Dũng Nguyễn 9 Nó ko dễ, chỉ là luật bảo vệ người tiêu dùng nó quá kinh khủng, ko cẩn thận bị kiện thì vỡ mồm.. Nên Apple nó sợ, cuối cùng thì nó trừ tiền của DEV chứ có phải tiền của nó đâu mà nó phải liều chấp nhận rủi ro :v
@Dũng Nguyễn 9 Cho mình hỏi khi report bạn chọn problem, bạn chọn lý do gì vậy? Mình dùng thử bản pro 7 ngày xong bị nó tự động gia hạn, giờ không biết chọn lý do gì để đòi lại tiền. :v
@anhx0 Mấy lần mình mua nhầm thì thường là sẽ chọn mục " I didnt authorize this purchase" xong ghi lí do đại loại như bấm nhầm, người khác sử dụng điện thoại các kiểu thì thường đều được trả tiền hết.
htrung92
ĐẠI BÀNG
5 năm
inapp vẫn refund được nhé, tùy trường hợp mới cần thêm lý do!
Mng cho em hỏi là khoảng bao lâu thỳ apple nó hoàn tiền lại vậy ạ?
Mình đã thử và thành công.Cám ơn chủ topic nhé.Nó hoàn cái app 1tr099 với 6 tháng mỗi tháng 179k tiền tự gia hạn của app iremover mà mình có xài gì nó đâu.Tổng cộng hoàn trả 2173k.Quá đã
@saigonsoidong Tiền đó nhận lại kiểu gì vậy bạn?
Các bác giúp em với, em cũng bị đăng kí nhầm mất toi 999k, trước đó em có thấy 7 day free trial mà bấm thế nào lại nhầm sang gói 999k 6month. Giờ report thế nào đây ? Huhu.. em report mấy lần apple đều không cho hoàn tiền
@Uyên Idol Hoàn tiền dc mà em, gui mail cho support ấy, cần gì inbox a chỉ cho
@leminhtu88 Tiền ấy nhận lại như nào vậy bạn?
Mình đã được Apple xác nhận là đã hoàn tiền nhưng cái tiền đó nó trả về tài khoản của mình hay nhận ở đâu vậy? Vì mình chưa thấy tiền về tài khoản?
nhomt
TÍCH CỰC
5 năm
@Dvtruong6192 Nếu thanh toán bằng Visa thì nó hoàn trả vào visa, còn từ account balance thì nó hoàn vào số tư tk iTunes. Với lại nó xác nhận là sẽ hoàn trả sau XXX ngày chứ ko phải nhận đc mail xác nhận là hoàn ngay, dịch kĩ vào nhé bạn.
@nhomt Mình xem trong lịch sử mua hàng trc là đang chờ nhưng bây giờ là đã hoàn trả mà
nhomt
TÍCH CỰC
5 năm
@Dvtruong6192 Bạn đếch hiểu cơ chế hoàn tiền của nó tí gì, nó báo hoàn nhưng phải chờ bên phụ trách billing của nó duyệt rồi hoàn tiền,nếu về visa thì thời gian về có thể từ 3~10 ngày hên xui. Cứ chờ đi bạn ko cần thắc mắc nhiều, nó bảo hoàn là trước sau tiền cũng về ko cần lo lắng. Ngay cả hoàn tiền về balance account cũng cần 48 giờ chứ nói gì VÍSA.
@nhomt B ơi giúp mình với mình bấm nhầm thanh toán app 2tr giờ phải làm sao ạ?
Trước mình có tải cái app Minichat trên app store về nghịch nghịch được lúc thấy vớ vẩn quá nên xóa luôn
Ai dè hôm nay (độ 1 tháng sau) thấy thông báo trừ tiền gần 1tr kêu là đăng ký gia hạn
Cũng vào report nhưng nó báo là không đủ điều kiện để hoàn tiền gì đó, gửi report cho bên app minichat cũng không gửi được
Ai tư vấn giúp mình cái xem giờ giải quyết thế nào được
Thank all!
@quocanhtq93 bạn lên chat thẳng với apple support cho nó nhanh, nói là do con bấm nhầm hay gì gì đó là ok mà
@OhOhOhOh Chat trực tiếp ở đâu thế ạ
Mình đòi 5 trường hợp cả 5 đều okie và rất nhanh phản hồi. Kinh nghiệm là cứ chửi rủa thậm tệ, gay gắt và bức xúc vào, thằng nào làm dịch vụ cũng sợ khách như vậy. Mình cũng làm dịch vụ nên suy từ bản thán ra, tuỳ nhiên thì case của mình cũng phải chính đáng và phù hợp với chính sách của nó nữa
Các bác cho e hỏi là e cài 1 app dùng thử 1 lúc thấy ko hợp e gỡ nó đi, bây h nó thôg báo trừ tiền thì bây h e gửi phản hồi thì có được hoàn tiền ko ạ
@Giangvtttttt Nó báo hiện như này thì nên giải quyết thế nào ạ
@Giangvtttttt Bạn ơi bạn xử lí được chưa. Tôi muốn refun nhưng nó cũng báo như bạn vậy
Cho em hỏi chút với ạ
Em có làm theo các bước nhưng lại ra thế này ạ
@Ckeyna Gia han se ko dc hoan
E cùng làm theo a hướng dẫn. Dùng thử 3 ngayd xong app 360 độ tự trừ đăng kí 1 năm là 699k e phải làm sao ạh hix. Vaod báo cáo mà thấy hiện ra chữ đã xem xét không được hoàn lại tiền là sao. Ai biết vụ này chỉ e với huhu
E có mua nhầm ứng dụng trên app store có cách nào lấy lại tiền k ạ 😔(( hay phải gọi lên sdt để khiếu nại ạ
Giúp e với. E vừa bấm mua nhầm mất 2 tr giờ phải làm sao ạ??
dangquang2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vânhnn Viết mail cho apple nói rõ nếu thậm chí app có thiết kế dạng lừa đảo để mình bị mua nhầm. Apple sẽ hoàn tiền cho mình
kieu cuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cả nhà giúp e. E vua nhấn nhầm vào app nó báo là miễn phí. Vào áp thì nó đòi 2 triệu . Nhất thoát thì nó xác nhận và em mất hai củ. Giời làm sao đòi lại . Em cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019