Cách mạng công nghiệp 4.0 là gì, nó ảnh hưởng tới bản thân các bạn ra sao?

Duy Luân
21/2/2018 10:59Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhdunglsn
ĐẠI BÀNG
6 năm
mơ hồ lấm 4.0 ơi
😁 VN mình còn xa lắm anh em à, cứ từ từ chờ các ông lớn
Thằng nào cứ đi cái đường Pháp Vân - Cầu Giẽ thì biết cái 4.0 ở VN nó còn xa vời như nào... 😁

Còn mấy thằng dư lợn viên tung hô thì là việc của nó :D
Không bằng Công Nghiệp thiên đường đâu,k cần sản xuất gì chỉ việc nhập về rồi đánh thuế và bán cho người thiên đường dùng.
tanvl
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Người người đều muốn thay đổi thế giới, nhưng ai cũng không muốn thay đổi chính mình" (Lev Tolstoi).
Dân Việt Nam: khi có cái gì đó mới, không giống mình thì phản đối khủng khiếp, ai làm khác mình thì chửi họ, ai giàu hơn mình thì ganh ghét, Chính phủ đưa ra cái gì mới cũng bị chửi.
@tanvl đồng ý ở mấy câu đầu , câu cuôi sai
voanhthoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hoan nghênh workshop
phongvan00
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm cái đếch gì cũng chỉ để có tiền, 4.0 chứ 10.0 ông cũng mặc xác. Ông là ông chỉ cần Cách mạng bạo lực thôi, thằng nào giầu ông thịt, thằng nghèo thì ông kệ thây. Tiền thì ông hết lại in, hết lại in. Lạm phát được khứt. Rau muống ăn còn bổ hơn thịt bò thì công nghiệp làm gì cứ làm nông cho khoẻ. Máy móc là kẻ thù của giới cần lao. Hò nhau mà đập phá.
@phongvan00 A thấy chú là người sáng suốt nhất ở đây 😃
Lợi BP
TÍCH CỰC
5 năm
@phongvan00 lâu rồi không gặp được người thâm như bác
dinhbaylong
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở vùng miền núi.. mới đang phổ cập công nghiệp 2.0 và 3.0 còn 3.1 - 3.n mới lên 4.0 ( thấy tết nhất rồi bà con mới có điện để dùng)
Hồi 15t tôi bị một tai nạn làm vẹo cổ sang bên trái hẳn 60 độ.
Sau đó cho tới hồi 20t tôi bị thêm một lần nữa làm giãn dây chằng cổ, các khớp cổ cũng bị giãn....

Tôi đi khám ở VĐ, có một chuyên gia đầu nghành cho tôi biết nguyên nhân : lần 1 do tôi tin vào c.n. xh, còn lần2 do tôi chờ kết quả của kế hoạch "năm năm lần thứ nhất, năm năm lần thứ nhì....."
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
Tổ chức ở Hà nội đi
Cách mạng xã hội có mấy versuon rồi @duyluan ? Toàn cách mạng CN chán chết....
Nvidia1080ti
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái rất kỳ lạ ở chỗ, trong tất cả các cuộc cách mạng công nghiệp đến nay: Giúp tăng năng suất lao động con người lên cả chục ngàn lần, giải phóng sức lao động rồi phát triển văn minh lên cả ngàn lần đến mức chưa từng có trong lịch sử nhân loại, và còn nâng chất lượng cuộc sống con người lên cả trăm lần...

Tất cả đều bắt nguồn từ các nước tư bản, thiết lập bởi tư bản và tiến hành do các nước tư bản !!! Thật kỳ lạ, Cơm Sườn ơi, bạn đã ở đâu ???
@Nvidia1080ti Cơm sườn nó núp sau ko ra mặt đâu. Chờ định hình và phát triển TG xong là nhăm nhăm định nghĩa lại khi chớp được cơ hội. PS. Sao cảm thấy khinh bỉ cơm sườn quá
Bên mình đang phát triển hệ thống nhà máy kết nối đây. Tuy chưa thực sự được gọi là Smart hay Industry 4.0 nhưng cũng có những thành công bước đầu nhờ ứng dụng các công nghệ mới hiện nay. Nói không phải để chém chứ sáng hôm qua Thủ tướng xem mô hình của đội mình xong cứ khen mãi 😁

@graphiclancer AR bác dung SDK nào thế. Em cũng muốn vọc thử 😃
Bác làm nhìn phê lòi 😃
ngoanrazo
TÍCH CỰC
6 năm
@Duong_Act bộ kit của apple đó bác
@Duong_Act Apple AR Kit nhé bác 😃
@Duy Luân Sure. Năm nay thế nào cũng tham gia mấy triển lãm về công nghệ, nếu ở tp HCM mình sẽ gửi giấy mời nhé 😃
Nvidia1080ti
ĐẠI BÀNG
6 năm
Người dân ở các nước phát triển sẽ chẳng sao cả. VD như Thụy Điển hay Thụy Sĩ được trả lương căn bản nếu như không có việc làm, còn trợ cấp thất nghiệp lâu dài thì các nước tư bản phát triển khác đã có từ lâu lắm rồi.

Trong cuộc phát triển này, chỉ có người dân ở các nước kém phát triển theo không kịp mới bị bỏ rơi lại !!!

Hãy thử tưởng tượng nếu máy móc phát triển đủ về AI và sự khéo léo để thay thế được toàn bộ sức lao động của công nhân ở các nhà máy Việt Nam, Lào, Châu Phi .... ???
Năm nay là năm bản lề cm4.0.......tính tới giờ không biết bao nhiêu bl rồi
kurt80
TÍCH CỰC
6 năm
@Babypro666666 Bạn không biết là cửa xếp thì có nhiều bản lề lắm. Có phải cửa 1 cánh đâu.
Sản phẩm tuy nhiều nhưng vấn đề nó không phải là của mình nếu cứ ăn không ngồi rồi
vunh94
CAO CẤP
6 năm
có khi nào em nghĩ là bác Luân nên viết về thể thao để có động lực tập gym thể thảo, để giảm cân ko? :v
Vai trò của Việt Nam trong cách mạng 4.0? :rolleyes:

Kệ mẹ tụi 47. Sự thật là sự thật. Trong cái xh này, phải biết mình đang làm cho ai, nó tốt như thế nào với dân mà trong đó có bố mẹ, anh em, con cháu nó. Đất nước, dân tộc muôn năm chứ k phải bất kì 1 đảng nào muôn năm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019