Cách nhận biết iPhone đang được sạc nhanh: đảm bảo xài sạc xịn và hồi 50% pin trong 30 phút

agp8x
5/8/2019 2:53Phản hồi: 312
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_VHNam_
ĐẠI BÀNG
5 năm
lúc cắm sạc thì sạc nhanh sẽ báo âm sạc 2 lần, cách nhau khoảng 2-3s gì đó
cr9i
TÍCH CỰC
5 năm
@_VHNam_ sao mình xài ip xs dùng combo sạc nhanh usb-C chuẩn PD sạc vào thì có 2 tiếng báo sạc, nhưng dùng tượng tự của anker cng usb C và PD ko thấy báo 2 lần nhỉ?
nminhcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@cr9i Cùng 1 cáp ? Combo kia thì bạn dùng sạc gì cáp gì
cr9i
TÍCH CỰC
5 năm
@nminhcuong Combo pin sạc cáp 1 của xiaomi có 2 tiếng báo sạc, 1 của anker báo có 1 tiếng thôi bạn!
nminhcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@cr9i Cáp C to lightning hay lightning thường?
Cáp C to lightning có 2 loại 1 loại giao thức USB hỗ trợ 5V-2.4A = 12W cũng nhanh nhưng ko báo 2 lần sạc. Có thể cáp bạn thuộc loại này.
Loại giao thức PD hỗ trợ 5V-3A hoặc 9V-2A = 18W báo 2 lần sạc. Cáp bạn phải hỗ trợ 18W mới được phân biệt nhanh nhất là nó dày gấp rưỡi dây 12W và cắm vào báo 2 lần. Lần 1 nhận sạc lần 2 là chuyển sang chế độ sạc nhanh
Đang xài củ sạc iPad cho iPhone 8. Ngoạc phát đã đầy. Chả bao giờ đo xem mất bao nhiêu thời gian thì đầy. Rảnh lúc nào sạc lúc đó. Gần như chưa bao giờ bị sập nguồn.
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho xin cái ảnh nền là đc
Dùng sạc zin theo máy nên không biết có nhanh không
Dùng sạc iPad 10w thì khoảng 30ph cũng được 45% rùi, thua sạc nhanh ko đáng kể 😁
xịn thế
Mình đang xài Cable C ra Lightning có PwD, sạc cắm lỗ C của Macbook, tốc độ ngon hơn sạc zin, tầm 30-35 phút là từ 0-50%.
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
Sao lại ko hiển thiện. iPhone có báo sạc nhanh mà. Đó là khi cắm sạc thì nó sẽ ting ting (rung) 2 lần. Lần 1 cắm dây vào, lần 2 sau đó khoảng 3s là lại tingting tiếp. Đó là dấu hiệu nhận biết dùng củ và dây sạc nhanh

P/s : Mình đang dùng củ nhạc nhanh của Xiaomi 219k, cáp C to lighting 260k. Tổng cộng coi như gần 500k. dùng rất thích. Sạc nhanh mà cảm giác ko hại máy. Dùng sạc nhanh ngay hôm lấy máy. Dùng 4 tháng rồi mà chưa chai pin tí nào. Trước dùng củ iPad cho con 8+. sau 6 tháng pin còn 88%
linhlb132
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy bạn sạc nhanh có nóng không ? máy mình xài sạc anker và dây anker mà thấy máy hơi nóng hơn so với máy samsung S8 plus của vợ mình, mình xài IPX
leeyuong
TÍCH CỰC
5 năm
@linhlb132 Mình sợ anker lắm rồi b ah. Trc mu bị nóng máy, loạn cảm ứng. Đắt mà ko ra gì. Mình mu xioami thấy ngon hơn
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Ko biết mục đích của bài viết này là gì vậy ? Đọc cả bài vẫn ko thấy thông tin gì về cách nhận biết iphone có sạc nhanh hay ko ?
nhavensong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toolkit report lên mod để xoá những bài viết kiểu này bác ạ
atmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên đầu tư thêm cho bài viết thì sẽ hay hơn.
nhavensong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@atmh report lên mod để xoá những bài viết kiểu này bác ạ
Rồi cách đâu???
nhavensong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain report lên mod để xoá những bài viết kiểu này bác ạ
mình thì đang dùng loại sạc zin của ipad 12w sạc cho ip8 plus cũng khá nhanh rồi cần gì sạc nhanh quá 😃
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sạc ipad qua sạc iphone auto nhanh
Sài cục 5v-2a thấy cũng nhanh rồi
hongphuc9x
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang dùng sạc oppo cho iphone, mà máy cũng đâu hỗ trợ sạc nhanh đâu
tốn kém phết vì phải mua thêm usb C to lightning. Mình cứ dùng sạc iPad sạc cho iPhone cũng thấy nhanh hơn đáng kể.
Sạc nhanh kiểu apple "lấy sạc ipad sạc cho iphone" :p công nghệ sạc nhanh đầu tiên trên TG:p
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
bài viết nhảm lon vậy trời 😁
nhavensong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nghia3d report lên mod để xoá những bài viết kiểu này bác ạ
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng xạc xiaomi 2A và xạc cho iqos 2A xạc nhanh và ổn định
Không hiểu nổi apple nghĩ sao bán cái máy 30 triệu vẫn xài cục sạc 5V 1A. Trong khi máy tàu nó đã sạc công suất mấy chục W rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019