Cảm biến vân tay của iPhone 5s (và nhiều máy tính xách tay) hoạt động như thế nào?

Duy Luân
10/9/2013 23:9Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngón trỏ tớ ... mòn hết dấu vân tay rùi ..chơi ngón cái thui
😁
TT toàn Pr cho ép pồ
@ke0xjnh Bạn có vẻ chưa hiểu PR là gì và dùng nó như thế nào.
@CrystalShield 😃 ừ
@ke0xjnh Tốt.
paper9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ý mod là cảm biến điện dung?
nghe nói là cảm biến vân tay trên iphone không hoạt khi ngón tay đã chết ( bị chặt đứt lìa )
P/s: cảm biến vân tay trên iphone không ăn thịt chết.
và trên thế giới theo thông tin thì có 10% dân số ,cảm biến vân tay iphone Apple không cảm nhận đc ( không đọc đc vân tay)
rayz
TÍCH CỰC
11 năm
tưởng gì cái vụ vân tay này điện thoại nhật có lâu r 😃
@rayz Quan trọng là nó hoạt động theo cách nào trong 2 pp nêu trên topic. Ko phải cứ cảm biến vân tay là đều giống nhau.
hieudragon
ĐẠI BÀNG
11 năm
SS cũng sắp ra chip 64 bit rồi. Rùi vài tháng nữa dự nó cũng ra nhận diện vân tay. hôhô
ứng dụng không thực tế.đố ông nào lăng nhăng mà dám xài chức năng này.mình thấy xài pass vẫn tốt hơn.không quan tâm đến chức năng này lắm.
Tin vui cho ifan nè.... htp://m.tienphong.vn/cong-nghe/645965/Co-phieu-Apple-giam-manh.html
hunglcd77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vấn đề bảo mật vân tay thì trên các máy nội địa nhật đã có, mình k xài ip nhưng thật sự có cái này thì quá ok, chả đứa nào lấy máy làm gì đc 😃
ke0xjnh ơi một là bạn vào diễn đàn đúng lúc nói về apple và hai là bạn có cảm giác thế thôi vì những ngày qua đang là thời điểm ra mắt các sản phẩm của apple mà chứ mình theo dõi đều nên thấy có gì mới mod đều nói đến hết.
@fanyingni Cái bảo mật vân tay nói mấy hôm, mấy bài r bạn à. Nge đến chán rồi. Nào thì chặt tay k hoạt động..... Nói chung là ít còn hứng thú chứ nhiều thì gây nhảm
prin77
CAO CẤP
11 năm
@ke0xjnh 1 bài giới thiệu về 5S. 1 bài nói nó hoạt động với người sống, bài này là 3. chẳng có gì nhiều. không nói thì người muốn biết lại không biết. thông tin của chung,ai không muốn đọc thì thôi khỏi vào.thế thôi
@prin77 Đọc cái tiêu đề nên vào 😆 xong có cả 1 mục riêng chi 5s nữa nên ngán 😃)
@atoz123 Đọc lại bài viết đi, dẫn 1 bài lá cải ra chán quá 😕
Mà sống phải có lòng tin chứ, Apple nó là cty lớn, nó đã đảm bảo về việc ko lưu trữ dữ liệu vân tay thì nó sẽ ko làm, cìn nếu nghi ngờ thì có thể k dùng…. Mà tóm lại là có xác định sẽ có hoặc sẽ dùng 5s ko mà phải xoắn…. nẫu ruột 😕
@Sonltt ngây thơ đến dại khờ.thời buổi này sao có người cả tin như bạn vậy?hay cuồng quá nên nói thế?
@@@@@@ Không tin, không thích thì không dùng. Mà bạn cũng chả bao giờ dùng đâu, sao cứ xoắn tít mãi thế?
chơi mật khẩu quen rồi. vân tay mà đang ngủ thì cả nhà biết hết....
sẽ sớm bị hack thôi!!! 😃
ko biết ở ngoài ra sao nhưng xem trên youtube thấy vân tay trên ip5s xử lý ko mượt và nhanh nhạy cho lắm, phải làm nhiều lần nó mới nhận... ko nhạy như sky a880
@aquarius110291
xoắn vãi, xdm lại đi 😕
Tomism
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aquarius110291 Bạn không hiểu rồi: đó là quét lần đầu để nó nhận diện & lưu vân tay của bạn, lần sau thì chạm nhẹ là được, quay 180 độ còn nhận được cơ mà.
@aquarius110291 bác ạ. cái đó là lúc xác lập dấu vân tay. lúc xác nhận xong thì khi mở khoá chỉ cần động vào là nó vào liền, bác nhìn lại video là biết. Chứ cái kiểu sờ mãi không mở thì vứt đi cho nhanh.
CUP APPLE!
ĐẠI BÀNG
11 năm
IP6 APPLE tích hợp thêm cái quét mống mắt +thêm cái nhịp tim mà ÚC phát triển nữa là vô đối...?!😁
9kute.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
.... Bài viết rất hay và chất lượng ... Nhưng e vẫn canh cánh một điều là vẫn có thể bị chặt tay như thường 😕
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâng, công nghệ đc áp dụng trên laptop và iPhone 5S... sẽ đc Apple đặt tên là Touch ID :v

Một phát kiến vĩ đại của loài người mà Apple vừa "lại" khám phá đó là Touch ID :v
@@@@@@ đây là bác ấy nói đểu bác ạ
như kiểu cái màn hình độ phân giải lớn thì gọi là retina
quét vân tay thì gọi là touch ID
tức là bác ấy đang nói đểu đến cách đặt tên và tẩy não người tiêu dùng, sao cho họ cảm thấy là sản phẩm của mình là mới nhất, tiên tiến nhất
@meocon_kull mấy hôm nay thấy bàn tán cái vụ vân tay này nhiều quá.thấy cũng có gì hay đâu.chắc cái 5s này có cả đống ông có vợ không dám mua rồi.lăng nhăng tối ngủ nó lục đt là mai cháy nhà.
@meocon_kull sao ra cái màu vàng không đặt tên là công nghệ icolors luôn nhỉ😁
@@@@@@ nhất là khi say,
khi say mà chả may ko set password thì đúng là thảm bại cho các anh giám đốc hay trưởng phòng
bọn đối thủ nào đó sẽ thuê 1 em chân dài, cứ thế mà cầm tay anh , dí vào, và a lê hấp
thế này phải cướp cả máy lẫn người :eek:
đừng chết yểu như "Siri"
@kunzarcx Vẫn dùng bao nhiêu lần trong năm 😃 Thằng em mình bên Mỹ mà nó còn bảo cái Siri vớ vẩn ngay cả mấy người ở Mỹ còn không thèm dùng nữa...
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SeCrEt_BoY mình hay dùng để đặt báo thức =)), với cả lúc đi ra nước ngoài tìm quán ăn tiện phết 😁
@hvt2.0
Giọng mình thì nói kiểu nửa Anh-Anh, nửa Anh-Mỹ. Giá mà Siri nó ngon như Google Now nhận diện được tiếng "mẹ đẻ" của mình thì tốt.

Ps: Chắc trình độ Tiếng anh bác tốt lắm :v
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietnguyen92 thực ra lúc đi trên đường đeo tai nghe dùng siri để gọi điện tiện lắm bác, bạn bè em trong danh bạ toàn monkey dog cat để dùng cho dễ =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019