Canalys: iPhone X là smartphone được giao nhiều nhất thế giới trong Q4 2017

Duy Luân
23/1/2018 21:22Phản hồi: 183
Canalys: iPhone X là smartphone được giao nhiều nhất thế giới trong Q4 2017
Theo công ty nghiên cứu thị trường Canalys, đã có 29 triệu chiếc iPhone X được Apple giao tới đối tác bán lẻ trong quý 4 năm ngoái và đây cũng là smartphone được giao nhiều nhất mùa mua sắm cuối năm. Trong số trên, có 7 triệu chiếc được tiêu thụ ở Trung Quốc, chiếm gần 30% tỉ trọng. Canalys nhận xét rằng "kết quả của iPhone X rất ấn tượng cho một chiếc điện thoại được bán với giá 999$", tuy nhiên nó vẫn thấp hơn một chút so với kỳ vọng của Canalys và cũng chưa phải là chiếc iPhone bán chạy nhất từng được Apple làm ra. Đơn vị nghiên cứu này cho biết thêm Apple đã gặp phải rắc rối với quy trình sản xuất vào đầu tháng 11 khiến nguồn cung khan hiếm, nhưng tới cuối tháng và đầu tháng 12 hãng đã cải thiện được sản lượng nên cung đã bắt kịp cầu và thậm chí còn vượt cầu ở một số thị trường trong giai đoạn cuối năm.

iPhone SE, iPhone 6s, 7 và 8 cũng bán tốt trong quý 4 vừa rồi vì vẫn còn nhiều người dùng muốn tìm kiếm giá trị cao trên số tiền họ bỏ ra. Canalys dự báo: "Apple có lẽ sẽ đạt được quý kinh doanh tốt nhất từ trước đến nay của họ nhờ việc nâng cấp iPhone trong đợt vừa rồi" và nhờ dải sản phẩm đa dạng, họ sẽ bán được nhiều hàng hơn.

Canalys có số liệu của các hãng và máy khác, nhưng họ không công bố rộng rãi mà để dành bán nên mình không lấy được dữ liệu cho các bạn xem 😔

Nguồn: Canalys
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ảo lòi =))
@vnstockguru Apple store cũng tính là bán à? Trên thế giới có bao nhiêu nhà bán lẻ, bao nhiêu store của Apple?
@Leubaovitien Với "chúng" thì là bán. Nhưng nếu ss chuyển hàng tới nhà pp thì ko gọi là bán được. Lúc dịp ss bán glx hơn ip là chúng giơ nanh nhọn ra hai lắm ý
@Leubaovitien Mỗi ngày ship tới Apple Store gần 1 triêu chiếc. Có tính hàng lưu kho gối đầu thì cũng bán đc 28 triêu chiếc rồi. Hiểu chưa e ?
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Cừu đông thế nhỉ. Chắc người trong thiên hạ ngu hết cả :p
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@Nghi2k Không phải ai cũng có chung nhận thức. Xã hội mà... U23 đá chung kết rồi, bỏ qua đi ^.^
@dragonz005 Thằng Canalys nó ghi là ship nhé. Vào bài gốc mà Luân trích ở trên nhé.

Còn thằng Fortune trong bài báo bạn share này cũng lấy nguồn của thằng Canalys này luôn =]] và nó dự đoán là thế luôn chứ nó cũng không dám confirm gì nhé.
@vitkon Thì người khôn vốn hiếm hoi mà 😃
@hypous Mỗi ngày nó ship gần 1 triệu chiếc. Nếu có tồn kho gối đầu thì cũng bán đc 28 triệu chiếc rồi 😆 Đầu để mọc tóc thôi à ?
có tiền mua sắm thì bị coi là ngu đấy 😆
@socutezen0s Đội Affiliate dạo này lên spam TinhTe ghê quá :O
@socutezen0s Còn để giành tiền kô gián mua, bỏ trong tủ bị mọc ăn thì sẽ mất trắng hêhhhehehehe.
29.000.000 X 999$ = 28 tỷ 971 triệu trump.
@Nguyễn Châu BR Ship thôi, có khi đang nằm đầy trong kho =))
@buihai83 uh ship thôi nha hơm, tặng cái này nè google trans mà đọc :rolleyes:
http://fortune.com/2018/01/23/apple-iphone-x-sales-2/
@buihai83 m làm như ai cũng thích lộn xào giống samsh1t
@dragonz005 Vẫn là phỏng đoán thôi 😆 Chả có căn cứ nào mà xác thực cả
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Mình nghĩ con iPhone này bán chạy vì khi ra mắt bị chê nhiều thứ quá - một đặc điểm rất Apple
muckc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN Cứ tính đơn giản thế này, QLNN có khoảng 10 acc clone, từ sáng tới tối cắm mặt vào tinhte comment dìm hàng SS rồi tự like!
Cả năm sẽ có bao nhiêu like?

@songoku_1206 Không tuyệt bạn nhé, trải nghiệm thực tế rất dễ ức chế, nhất là với các người hay vọc app và vltkm như mình, hiu....hiu...
@songoku_1206 Hai tay 3 súng, X xài ngon và cầm đẹp hơn mong đợi. Anh em xài thì đừng ốp lưng, bao phê nhé
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@KNP_architects Hai tay & tr.y.m nên đúng là 3 súng rồi. Súng X đương nhiên là phê nhất. Bạn thâm thuý quá !
trời , là smartphone bán chạy nhất quý , nhưng vì không dc như Apple kỳ vọng nên dc định nghĩa lại là "ế".
@gfsrhgfdgf1
@gfsrhgfdgf1 đọc cho hết tin mới đã rồi hãy cào phím :rolleyes:
http://fortune.com/2018/01/23/apple-iphone-x-sales-2/
@dragonz005 Cào xong chưa? Xong rồi thì đọc tiếp này.

Link Fortune kia nói về nghiên cứu của Canalys, mình đưa thẳng link Canalys thôi và nó nói rất rõ là "SHIP", cả bài của Canalys ko có 1 chữ sale nào luôn nhé 😆
@gfsrhgfdgf1 mình có trả lời người khác ở trên rồi nhé, đằng ấy có rảnh thì lên đọc, kiểu clone như này trả lời thêm cũng vậy :rolleyes:
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gom tiền 1 khúc luôn
Tết này đám samseed lại mất thưởng rồi.
@graphiclancer Có thưởng nhé!~
@QLNN Một thằng ăn mỳ gói mơ iphone X cho hay, chắc vẫn còn 5s lock Nhật :p
@QLNN Sheeple đi nâng bi tích cực thế mà chỉ dc Apple thưởng cho tô mì gói thôi à? Tội thế 😁
@Naga.Baamboo Sao bạn biết mỳ đó do appl thưởng? Nhỡ mỳ 1 ả nào gặp khách vội đi và bỏ lại thì sao... Đừng tưởng cty siêu bự như appl lại đi đối đãi mỳ tôm bao giờ. Ko có (oẳng ko công hoặc oẳng vì có cái shop buôn lẻ tẻ gì đó) hoặc có cỡ sung túc nếu có cv liên quan trực tiếp apple
Hôm qua mới nghe không đạt kỳ vọng :p chắc nghe vậy nên ifan túa ra mua.
@bumbum2010 Giá đề xuất là một chuyện, còn đại lý giảm giá để kích cầu là chuyện khác nhé. Đừng bao giờ nghĩ chỉ có mỗi VN là được giảm giá nha ku, nếu Apple có chính sách bảo vệ ko cho phá giá thì chẳng có thằng đại lý nào dám giảm giá để bán nhá.
@bumbum2010 Tao dang nói chuyện ở VN nè, chứ tao có ở nước ngoài đâu mà biết nó tăng hay giảm. Đại lý nhập về giá cao không được thì giảm để đẩy doanh số có ch gì đâu mà lạ.

Chứ m nghĩ nó bán có 999$ tính ra tỉ giá 23tr mà nó bán gần 30tr, mày đang dùng ngôn ngữ VN đấy thằng óc
@Naga.Baamboo Mấy thằng rảnh Nhon đó, giảm tốt cho người dùng mà nó ko muốn, không biết nó ăn gì ng hết phần người khác
Tưởng dt thần thánh gì đó của samsung chứ!
Anh em nào giỏi kinh tế giải thích mình từ Ship với từ Sale với ?
@hsdhnh Ask Google
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@hsdhnh Ship tới store mà bị trộm nó hốt cả xe thì có tính là đã bán không nhỉ. Không khéo pr cho apple chứ bên Mỹ nó hốt cả xe chở iphone X mà đến giờ vẫn chưa điều tra ra, cảnh sát Mỹ lại kém thế á, éo tin.
@hiepps Trộm về thì cũng phải bán, nên tính luôn là đã bán ( tiền bị trộm có bảo hiểm trả lại)! Ko lẽ trộm về bỏ máy xay sinh tố xay ra bón cây!
Cầm X thấy nó phê gì đâu
do là thận của các ifan hết rồi ko bán được nữa , vụ Iphone X bán chạy chỉ là chiêu tung hỏa mù mà , cũng giống như apple lại lấp liếm như sự cố pin chai cố tình giảm xung và hiệu năng của máy xuống bắt người dùng đổi máy mới , IOS đã lên thì ko xuống được
@hoanghung.tb Bán thận hình như chỉ 1 trường hợp bên TQ thôi, đừng có nhai lại 1 cách ko não nữa, loại như mấy người cũng thuộc tầng lớp lao động ko học thức lắm, rẻ lắm
@hoanghung.tb anh đang xài iPhone X ios 11.2.5 mới nhất nè em, chậm lag là gì vậy ? Chậm hơn đi chứ sao nhanh quá anh chán ghê, ann đời mới anh đâu có sợ ios =))
@hoangthienthanh m thiểu năng bẩm sinh ah .
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
6 năm
@impressive2000 đồng ý với bạn, k hiểu bọn ng đấy có hiểu mình đang nói gì k nữa
vandongvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vandongvt Tốt nhất là sx ít thôi rồi ngưng luôn nhưng vẫn hỗ trợ phần mềm lâu dài thì cái X nó mới xứng đáng là hàng kỉ niệm 10 năm. Và số lượng ít thì mới có ý nghĩa sưu tập được! 😁
@Doan Phu Hoa Ngừng là để không chịu giảm 100 USD hay hơn khi X đời mới ra đời như đang áp dụng với iPhone khác (trước đây).

Thích bán iPhone giá 1k Trump trở lên cơ.
vandongvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vandongvt Nếu đây là chiêu giết con gà đẻ trứng vàng.nhưng liệu iphone X fai là con gà đây kg?
iFan có bao nhiêu thận vậy?
@Carl Tai nạn nghề nghiệp. Một ifan vừa bị cắn. Đấy! Seeder ko yên mà ifan dù cuồng hay ko cuồng cũng ko yên. Tt toàn kẻ gan dạ mới dám cmt (kể cả cmt về sam hay táo)
@Carl nhiều lắm em trai ơi, cứ Apple ra mới là anh mua à, em trai chụp màn hình đem lên SS của em trai lấy vài đồng tiền lẻ ăn Tết đi =))
Nhục giùm cho samsung nói chung và s8/s8+/note8 nói riêng. Nhục như con cá nục.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@chihoc1990 Dự bị :p
@hiepps À. Dự bị
@chihoc1990 Duyệt
@chihoc1990 ầy, vầy thì ragefighter với luanth lại tâm tư 😁
Càng chửi X càng bán được nhiều.

Nổ 8 chắc bán đc nhiều lắm 😁

Đám sít đờ năm nay làm ăn chán quá, để X bán nhiều hơn cả S, Nổ cộng lại :D
@Mẫu Phụ Đại Ca năm nay đám Sàm fan lại không được SS bung tiền cho ăn tết rồi 😆)))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019