Cảnh sát tại Mỹ đã được cấp thiết bị mở khóa iPhone từ lâu nhưng FBI vẫn nói dối rằng "khó"!?

bk9sw
15/4/2018 12:54Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảnh sát địa phương với FBI là 2 đơn vị hoàn toàn khác nhau, ông giám đốc nói thế là đúng rồi còn gì,
Dân đen chỉ đc biết những gì mà bọn lãnh đạo nó cho phép thôi bất kể là ở đâu.
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Biết ngay fbi và apple làm màu lòe cừu mà
Nếu đọc kỹ sẽ thấy có điểm khác nhau:

- các đơn vị hành pháp thuộc liên bang trên toàn nước Mỹ đều đã được trang bị những công cụ giúp mở khóa các loại iPhone mới, vượt qua mọi hình thức mã hóa.

- ngày càng "khó có thể truy xuất" dữ liệu được lưu trên những thiết bị được mã hóa

Theo tui thì:

- "Mở khoá" chưa chắc là "truy xuất được dữ liệu mã hoá".

Ví dụ: Trộm nó bẻ khoá được khoá cửa chưa chắc nó tìm được tiền vàng kim cương đô la của chủ nhà giấu trong nhà.
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TheShinichi Thế cụ thử mở khóa iphone của cụ xem có đọc được tin nhắn cụ gửi cho bạn bè cụ không, các tin nhắn đó khi gửi đi đều dc mã hóa đấy
@vunguyenan1997 À ! Có chút nhầm lẫn giữa 2 ta. Tui KHÔNG QUAN TÂM ông GĐ FBI nói gì. Tui đang tập trung vào khía cạnh: "Mở được điện thoại" KHÔNG ĐỒNG NGHĨA với việc "có thể truy cập vào dữ liệu mã hóa".
@TheShinichi Bạn bị làm sao đấy? Ko hiểu hả? Nghĩa là ông FBI đã nói đến cái khía cạnh mà bạn quan tâm. Nhưng bài viễn đã chứng minh điều ngược lại rằng tất cả có thể được cảnh sát mở rất dễ dàng, khác hẳn với lời mà ông FBI đã nói. Ok?
@vunguyenan1997 Dạ thôi ạ 😃 Do chúng ta ko hiểu nhao thôi à !
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Chả có gì là tuyệt đối cả, "vỏ quít dày" sẽ có "móng tay nhọn" thôi. Đọc cho biết, tin làm chi... sự nên làm là chả việc gì phải quan tâm. Ai thắng ai thua trong việc tranh cãi này? và quan trọng hơn - để làm gì?!
bốc phét thì apple nó mới có tiếng chứ
@Vude1988 Thật ra thì nếu theo dõi công nghệ nhiều bác sẽ thấy từ thằng Apple, Samsung, MSI, Mic,...đều bốc phét với style riêng =))
@vunguyenan1997 Chuẩn bác 😃
Cafethings
ĐẠI BÀNG
6 năm
ông tướng ép bi ai này không có mới lạ! :p
hidarling
TÍCH CỰC
6 năm
Thì ra là nâng bi 😃
biết ngay mà lũ khốn nạn bày trò tung hứng
apple lừa người tiêu dùng mà nhiều thằng cứ ca tụng nó đi, ngu lắm
Hãy xem thằng mẽo nó làm, đừng nghe nó nói.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
"Lực lượng cảnh sát địa phương" là mấy anh công an phường đấy hả, hóa ra mấy anh công an phường cũng hack đc iphone 😃
qloved
CAO CẤP
6 năm
@NoSheeple Địa phương có thể hiểu là 1 bang trong toàn liên bang chứ trang bị đến tận cảnh sát khu vực thì chi phí quá lớn, cũng chả cần thiết
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Chả nhé App nó lại không mua một cái máy như thế để về test lỗ hổng hay cách phá mã để lại update bản vá.
Mở khóa bằng vân tay thì với FBI là đơn giản. Kể cả nhận dạng face id. Chỉ có điều họ không công bố ra thôi.
còn đâu là bảo mật
Dạo gần đây anh lên tinhte để tìm chú mà ko thấy đấy @hsdhnh 😆)
Anh ko định commment gì đâu, mà thấy chú thì anh vào chào 1 cái =))
@phuongvh.apple Dạo này hiền lắm.... để mấy con chiên lên đồng đc rồi :v
@hsdhnh Bầu trời hình tròn cho nó yên bình nha, chuẩn đó
Thà không nói còn hơn là trước dân chúng thì nói khó, đằng sau đó thì lại mở ầm ầm
Quan ngại sâu sắc 😁:D:D
tiachop911
TÍCH CỰC
6 năm
Em đội mũ không kịp các bác ạ, các bác tổ lái kinh vl luân 😔
Quan ngại sâu sắc vấn đề này!
Có thể bạn chưa biết : " Đa số tội phạm tại Mỹ đều dùng iphone"
j/k
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
6 năm
ai cũng ưu tiên cho gà nhà mình mà