[Chia sẻ] Du lịch xuyên Việt từ Nam ra Bắc bằng ô tô gia đình: 15 ngày, hơn 6000km

11/2/2019 4:36Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

usshop
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong được 1 lần như mod quá 😁. Bạn mình cũng chạy từ HN vào tới Cà Mau từ mùng 9 đến 20 mới về xong. Đa phần vừa đi vừa ngắm cảnh dọc đất nước.
Dogmatix
TÍCH CỰC
5 năm
Chúc mừng gia đình cậu đã có một chuyến đi thú vị ;)
quansy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bánh cuốn Cao Bằng ăn vừa lạ miệng vừa thấy ngon...😁:D:D:D
Cũng phải có sức khỏe tốt mới đi đc những hành trình như này.
I love Java
ĐẠI BÀNG
5 năm
ráng luyện lái xe thêm vài năm mới dám đi. Thấy mê quá!
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Thực ra xuyên việt 15 ngày là hơi gấp gáp. Tầm 30 ngày mới gọi là dư thả thời gian thăm thú.
Mình đi năm 2016, cả đi về hết 25 triệu. Chắc ăn ở tiết kiệm nên không được hoành tráng như bác chủ 😁 Hung&Lieu's Kia Rio o Phong Nha, Ke Bang - 140616 (2).jpg
https://www.otosaigon.com/threads/chuyen-di-xuyen-viet-cua-xe-kia-rio-hatchback.8739879/
openincs
TÍCH CỰC
5 năm
Năm 2014 mình cũng làm một vòng từ ngoài bắc chạy qua Tây nguyên và khắp Nam Bộ luôn, chạy ngược QL1 ra lại.
Năm đó đường xấu kinh, QL14 đang làm đoạn từ Kontum đến BMT và BMT đến đầu đại lộ Bình Dương chạy không khác gì đường làng. Giờ đường ngon hơn nhiều rồi xuyên Việt tự lái dễ ợt.
Một trải nghiệm tuyệt vời. Nhưng chi phí cao quá 60 củ luôn. Nếu là mình thì mình chắc gắng tính toán để chỉ tốn khoảng 40 củ. Tiền nhiều quá... Làm sao chi nổi 😁
openincs
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoàng Gia Lâm Do tuỳ vào ăn uống ngủ nghỉ và số lượng người nữa, chi phí ở giảm xuống là giảm ngay thôi!
xuan.nam
TÍCH CỰC
5 năm
quá thú vị
TT_nvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ao ước được một lần lái xe xuyên Việt
openincs
TÍCH CỰC
5 năm
@TT_nvt Cũng dễ mà, giờ đường dễ đi hơn 5-10 năm trước rất nhiều, 2014 đến 2019 thay đổi rất nhiều! Tết rồi vừa chạy 1 vòng Hà Nội - Nha Trang - Đà Lạt - BMT - Pleiku - Kotum - Hà Nội thấy khác hẳn so với 2014
Phục bác thật
goodbye77
TÍCH CỰC
5 năm
Mod ăn bánh đa cua không đúng chỗ ở HP rồi, quán đó được nem cua nhưng bánh đa cua rất chán. Mà là bánh đa cua bể, đặc sản ở HP là bánh đa cua đồng cơ. Lần sau Mod đến nơi nào nên hỏi anh em chỗ đó cho đúng chỗ ăn
Tại sao không ghé di sản thiên nhiên thế giới Phong Nha - Kẽ Bàng?
@tanthanh2009 Tại năm ngoái mình đã đi rồi 😁
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vợ chồng mình cũng đặt mục tiêu chạy 1 chuyến như vậy mà chưa biết lúc nào mới làm được
mình trêu mod viết bài thôi mà, chứ mình cũng thích đi kiểu này, nghỉ dưỡng và đi khám phá nó khác nhau
Chơi được đấy!
Mà 60T cho bao nhiêu thành viên bạn nhỉ?
@hoainam_002 3 bạn ơi
dndhy
ĐẠI BÀNG
5 năm
EM chạy Hà Nội - Đà Nẵng. tổng 6 ngày, chi phí 15tr cho 3 người (1 trẻ 9 tuổi)
tuanlb
ĐẠI BÀNG
5 năm
ây, tui thấy ở phú yên không thử món mắt cá ngừ là thiếu lắm à
@tuanlb Hong dám ăn 😆)
tuanlb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Phú Khương béo ngậy, có cả vị thuốc bắc trong đó, ăn kèm rau cải thái nhỏ, nhưng tùy quán nha, có dịp thử 1 lần bạn ơi
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
bác được chạy xe sang đất trung cơ à?
@u11dead không bạn 😁 qua đó bằng đường bộ, biên giới sát bên :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119