Chụp thử & so sánh Camera: LG V20 - LG G6 - HTC U Ultra - Galaxy S8

tuanlionsg
12/4/2017 11:9Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cùng "đời" công nghệ, cùng một thời điểm chụp ảnh, cùng các điều kiện ánh sáng, bố cục, góc máy như nhau. Sự chênh lệch về chất lượng là không đáng kể.

Thằng nào bắt nét chuyển các chủ thể chuyển động nhanh hơn, chụp nhiều khung hình trong một giây hơn thì quất, vì đó mới là những khoảnh khắc mà cái "hơn 1 chút" thể hiện rõ lợi thế.

Không liên quan nhưng Sony Z5 chụp chậm vãi cả tè ra. Không bằng con Iphone 5C. Chụp bọn trẻ con rất khó.
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
mới bán Lg G6 13 chai và tậu htc u utra xanh ở tgdd 12.9tr. Chọn ko lầm. Cầm trên tay và xài mới biết đc cái nào thực sự tốt, chưa xài thì chưa đánh giá đc đâu các bạn. Theo mình trải nghiệm htc u utra tốt hơn lg g6 hẳn, từ giao diện, âm thanh, độ mượt, cầm nắm dễ chịu và chụp hình đẹp
@blackyaa Htc luôn làm tốt những khoản đó. Cam đẹp hơn ss ma xếp sau.
Chỉ có mấy dòng m 7,8,9 hay bị khoản quá nhiệt thôi. Từ m10 lên ngon bác nhỉ
@blackyaa 15.9 mà ta
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
@Phi Trường 357 Mua máy cũ thôi bác, chỉ có khoản giá la HTC hơi ảo tưởng. Mua máy cũ like new 100% còn bảo hành là ổn.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
S8 chụp khá hơn mấy con ss trước rồi, nhưng nhìn ảnh iso 400 trở xuống thì còn thích chứ độ 500 đổ lên là ảnh bắt đầu ko ổn rồi, nhìn cách ảnh bệt và tốc trập thì thấy ko thích lắm =.='
Cho ip vào chắc đc 4đ 😃
Bài viết rất chất lượng, tuy nhiên, rõ ràng ảnh chụp tối thiếu sáng của S8 ám tím lồ lộ thế kia mà bạn xếp cho S8 đứng số 1 thấy hơi kỳ ;)
diiblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal do cái đèn thôi chứ ở 1 bức ảnh khác, rõ ràng là do môi trường và góc chụp
@diiblue Cái ảnh này của bác không nói lên vấn đề gì. Rõ ràng ảnh kia là bị ám tím. Vì góc chụp của các máy khác đều góc đấy với độ lệch rất nhỏ.
@navy.seal Mình chưa biết là có ám hay không, nhưng coi ảnh mình chỉ thấy duy nhất s8 là thấy được cái bảng số trên tàu là màu đỏ, số trắng, không là mình còn tưởng bảng đó bị phai hết cả màu lẫn số, thậm chí còn chả đọc được.

Còn s8 ám tím, thì con V20 là gì?! o_O
Nhìn vào đám mây

diiblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
samsung có 1 vấn đề là thích cà mặt mịn quá đà đúng chất HQ. Còn lại thì chả có gì để phàn nàn
GTT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thể so sánh vs S8 dc, nó ở tầm quá cao rồi 😁
Bác @tuanlionsg viết bài ngày càng công phu, chi tiết, khoa học và thuyết phục lắm...😃
còn như @cuhiep hay bác @ndminhduc @Airblade14 ck thì thấy cứ viết theo cảm xúc ấy, rối rắm và ko tinhte...nhất là @cuhiep trùm lười chỉ quăng mỗi cái video y như youtube....🆒

đôi lời gửi ban quản trị tinhte
...gửi từ member tinhte tích cực 5 năm (dù bị treo nick mấy lần😁)
mãi hâm mộ anh @Duy Luân :p
J chứ cam ss thì từ thời s7 là khỏi bàn về độ đỉnh chỉ duy 1 cái là chụp da người hơi ảo tung chảo thôi ( nhưng giờ a chị e chụp toàn phần mềm bên thứ 3 rồi) còn lại ăn đứt số còn lại kể cả cái kép dài kép ngắn
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ duy nhất bác tuan này trong bộ sậu admin là mình tôn trọng vì bài viết mạch lạc, rõ ràng, khoa học và có tính kỹ thuật và ko thiên vị, tuy bài viết hơi dài, khác hẳn cái đám nhí nhố " giá đẹp" " màu mắn tôm" " iphone thuyết phục" cái đám đó khác gì chợ búa lăng nhăng mà review nghe tuột huyết áp.
Cjnemax
TÍCH CỰC
7 năm
@LAMSAODAYH Bác giống mình 😁 tinhte này thích mỗi bác tuanlion :D
bánh gừng
ĐẠI BÀNG
7 năm
So sánh rất cụ thể. S8 năm nay tốt hơn. Nhưng đang dùng v20 nên thấy thích v20 nhất 😁
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
7 năm
@bánh gừng Tôi thích cách commnet thẳng thắng như thế này, đôi khi mình thích nó vì mình dùng nó, nhưng có cái khác hơn thì mình phải công nhận, chứ ko phải như cái đám iphone nhí nhố kia.
_ Phải có em Iphone 7 thêm vào để fan 2 hệ sinh thái còn cãi nhau chứ các bác 😁 ( hay ảo quá ko dám cho vào ? )
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
7 năm
S8 lệch màu nhất mà khen lấy khen để bó tay
diiblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Vct bạn thậm chí có đọc bài và xem so sánh bảng màu với D3 không?
U Ultra sao nó cứ tối tối nhỉ, mình chụp cũng thấy vậy, không biết do thuật toán hay sao đó
dangthiencam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân cá nhân em thích tối tối như ảnh trong bài so sánh này hơn đám còn lại, ở ngoài có thật sự nhiều lắm không mà các bác chê kinh thế ạ?
@dangthiencam Từ s6 thì cam iphone đã thua xa samsung rồi 😆
dangthiencam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@galaxyangelzz em nói thích chất ảnh của htc u bác ơi.
@Duy Luân 1520 cũng tối , mà hồi xưa các thánh cứ... rên rỉ
Giờ chỉ muốn hãng nào tích hợp flas xenon vào điện thoại như mấy con nokia.
U kém hơn S8 khi chụp đêm kha khá, hic
huybach
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân A Luân đang dùng htc à, có vẻ a hâm mộ htc
@Duy Luân XIn bác 1 lời tư vấn so sánh giữa G6 và HTC U U ạ. Em nào dùng phổ thông sẽ ngon hơn? Như cầu em là ngày đi làm, nghe gọi nhiều, tối về muốn nghe nhạc hay chơi game luôn trên đt rồi ngủ. Mấy bữa nay lười mở máy tính lên quá.
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
S8 xứng đáng nhất rồi 😁 đợt s7 edge cũng ngon nhưng ảnh đêm xử lý hơi bệt, đời này hết bệt luôn 🆒
để lại G6 với V20 cho cuhiep dùng vì thích khổ d*m, chụp ảnh ko muốn ăn luôn mà muốn chỉnh lại :D
@6445022 soi kĩ như bài viết mới thấy khác biệt thôi, dùg thực tế thì bác ko thấy khác cho lắm đâu
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
@haituongwall nhiều tấm thấy HTC U xử lý mất hết chi tiết, sao lại ko khác cho lắm đc =))
Cá nhân trong này thấy S8 với G6 đẹp nhất :3 S8 vẫn nhỉnh hơn nhưng G6 lại có cam kép :3
Mình lại thích ảnh của G6.
Thiết nghĩ đến thời điểm này mấy con đầu bảng Camera đều ngon cả, sự chênh lệch là không nhiều. Ai là fan của hãng nào thì xúc hãng đấy thôi, cá nhân em vẫn thích ảnh của S8 nhất
nnhai11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Về tổng thể, cá nhân mình cảm nhận vẫn thấy G6 chụp đẹp nhất.
@nnhai11 Nếu bạn hậu kỳ nhiều thì g6 còn đỉnh nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019