Combo tinh chỉnh để dùng Galaxy S7, S7 Edge, S6, S6 Edge tốt hơn

Duy Luân
25/3/2016 22:38Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy mỗi cái chỉnh độ phân giải là mẹo hay. 😃
Gần 8 page mà 1 vấn đề 2 luồn ý kiến chưa biết ngon hơn mà thấy MOD phán nhu đúng luôn ấy nhỉ ^^
Thói quen dùng cá nhân mà đưa lên như là lỗi của nhà sản xuất :|. Tại sao k nói dùng ip 6s+ nó to dùng cũng khó chịu vì giao diện k phù hợp vs màn hình to ?
@o0_iam_0o_me Giao diện cuả iPhone 6(s) và 6(s) được tối ưu rất tốt nhé, giao diện không bị phóng lên đâu bạn
@o0_iam_0o_me Giao diện cuả iPhone 6(s) và 6(s) được tối ưu rất tốt nhé, giao diện không bị phóng lên đâu bạn
@Duy Luân Ko tốt đối với MOD, Đâu có nghĩa giao diện AR lại ko tốt ? Hoặc ko tốt với người khác!
Mình toàn xài AR thấy bình thường mà ?
Chỉnh theo MOD thà mình vô cài đặt WEB chỉnh phông chữ nhỏ lại còn nhanh hơn.

Hiển thì nhiều

Hiển thị ít
Screenshot_2016-03-26-22-10-03_com.android.chrome.png Screenshot_2016-03-26-22-10-03_com.android.chrome.png
Ở đây có bạn nào bị lỗi bị hỏng hình ảnh hoặc clip sau khi chụp được 1 vài ngày không ? Nó cứ bị mất 1 nửa hình ảnh clip quay thì đang xem rồi bị vỡ hình
Ps/ S7edge
cái điều chình bàn phím trên samsung mặc định chỉnh được trong setting mà đầu cần cài app thứ 3 vào làm chi
s2thamhams2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân cho mình hỏi cái hình nền lấy nguồn ở đâu vậy? mình cảm ơn ạ! ^^
Đúng là bài viết của một kẻ mượn xài chùa. No brain.
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử ngay
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
s7 edge chỉnh về dpi 560 là đẹp
ngang note 5
Bài viết theo chủ nghĩa cá nhân ( ý thích cá nhân) quá. Nút back vốn bên phải tự nhiên lão này chuyển qua trái là sao.
"Thay vì để back bên trái, Samsung lại mang nó sang bên phải khiến mình bấm nhầm. Ngay cả đến ngày thứ 3 sử dụng mình vẫn bị nhầm" gớm chết có mấy hãng điện thoại lớn đâu mà bấm nhầm?
nttnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cực kỳ phản cảm với trò require quá nhiều permisson của Laban Key. Remove ngay và không bao giờ cài lại các app lấy thông tin cá nhân như này. Với S7 edge thì mình lại càng ko phải lo đến keyboard. UKFC Laban Key!
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì lại chỉnh con LG V10 đổi chỗ hay nút ảo BACK và RECENT cho giống con S7e. May là trên LG V10 có sẵn chỗ để đổi chỗ 2 nút này trong Settings.
welcomyou
TÍCH CỰC
8 năm
setting ko có đâu nha, có phần mềm chỉnh là "Galaxy button lights" nha các bác
vn75292
ĐẠI BÀNG
8 năm
@welcomyou o_Oo_Oo_Oo_O
@vn75292 đố ông tìm đc trên s6/s7/note5 cái tắt phím đèn cảm ứng mặc định đấy !
welcomyou
TÍCH CỰC
8 năm
@vn75292 bạn có xài S7/S7 edge chưa?
vn72259
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ko thay đổi độ phân giải s6 đc. Máy đã root. Ai bị như mình ko
truonghero
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod này bị nhầm phím back hay sao đó, đa số các máy android đều để phím back bên tay phải, nên con này để phím back bên tay phải là chuẩn rồi còn gì. Con Tab S mình đang xài phím back cũng ở bên phải chứ đâu.
Các bài trc bạn Duy Luân viết rất hay nhưng bài này bạn đưa quá nhiều ý kiến chủ quan của mình quá, đặc biệt là về nút back.
- Rất nhiều người cảm thấy để back ở bên phải thuận tay hơn trong đó có mình. Mình cũng biết nhiều bạn xài nút ảo trong màn hình toàn root rồi đảo nút lại cho giống nút của Samsung.
- Về DPI thì mình công nhận phải chỉnh lại thì xài sẽ thích hơn. Cơ mà vs ai bị cận hoặc lớn tuổi thì để mặc định của NSX là hợp nhất rồi.
- Về bàn phím SS thì có thể thu nhỏ được kích thước nhé.
maquan
CAO CẤP
8 năm
Chỉnh độ phân giải ko cần cài nova launcher mà chỉ cần cài phần mềm Display scaling của Evozi trên play store là đc bác @Duy Luân
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao 2 nút Back va recent ko sáng nữa vậy ta
duyvua
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân nếu nhiều anh em phản đối thế thì chắc bình thường nút back nằm bên phải rồi, mà Duy Luân không đơn độc đâu, mình cũng luôn nghĩ bên trái mới đúng, nên hồi chuyển qua S6 e ghét cực @@
gtr_271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bàn phím của SS cho chỉnh kích thước nhé, nghi là ông Duy Luân đang cố dìm hàng để quảng cáo cho cái Laban key phết
@gtr_271 Chỉnh ở chỗ nào vậy bác? Mình xài Note 4 tìm ko thấy có.
gtr_271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Metalcore0310 Settings - Language and input - Samsung keyboard - Keyboard size
@gtr_271 Thank bác. Mục này trước khi hỏi mình cũng đã tìm kỹ hết rồi nhưng ko thấy đâu cả. Chắc từ Note 5 trở lên mới có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019