[Computex 2017] Ngâm cả hệ thống 10 card GTX 1070 và 2 Xeon vào "nước" để giải nhiệt

ND Minh Đức
1/6/2017 6:58Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trunglb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bên mình có bán nước này nhé. Cho các máy phát plasma cần giải nhiệt mạch công suất. Điện trở cách điện lớn hơn 10 lần không khí khô ở khoảng cách 1mm. Giá chỉ hơn rt cho bình 5lit(made in usa)
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
hơi âm ấm thì cũng thường thôi, mình đã thử mấy lần cho con điện thoại giải nhiệt bằng cách nhúng vào...chậu nước, kết quả là chậu nước vẫn lạnh tanh nhé😁
Ngâm chục con card vào mà để nguyên có khi vừa đào vừa ăn lẩu dc đấy chứ
vxx9x
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc là nước khử ion thôi chứ gì nhỉ.
tunanh
TÍCH CỰC
7 năm
Dầu dùng trong máy biến áp
dầu khoáng, tản nhiệt bao ngon
PhongL0ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói chung tản nhiệt này kiểu này ko mới, thậm chỉ có cả sever cỡ lớn xài tản nhiệt bằng cách ngâm trực tiếp vào dung dịch dầu. cái mới ở đây là dung dịch mà người ta đang xài ở đây là loại 3M Novec 7100 .và hiệu năng tản nhiệt rất hiểu quả.
mrlucky90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bể này mà thêm mấy đôi cá cờ hay thần tiên vào thì lung linh phải biết 😁
doancaosang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng từng đinh làm hồ cá như vay, nhưng nghi lại nhà chật lại đông, ai táy máy hay làm bể thì mệt, nên làm tản nhiệt nước cho lành haha
duyvu1311
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao gọi là "nước" mà ko gọi là dung dịch cho chính xác? Cái này là dung dịch chứ có phải nước đâu?
nierec
TÍCH CỰC
7 năm
Không thích giọng ông mod này... Nge cứ sao sao (ý kiến cá nhân thôi)
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai chụp ảnh vậy?
Có nhất thiết lạm dụng việc mở khẩu độ quá mức như vậy không? Xem ảnh cứ nhòe nhoẹt không rõ cái gì mà thấy điên cả con mắt. Khép khẩu - tăng iso giùm cái.
Mọe, cái tít ghi là nước mới sợ. Lại có thanh niên nào tưởng nước thật về thả bố nó máy vào thùng cắm điện bây giờ =))
Video giây thứ 110, mod nói có gì đó sai sai!!!
Hoàn Huy
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này có phải dầu khoáng đâu, sao ông nào cũng kêu nó là dầu khoáng vậy
Vietsub69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàn Huy Bên tiếng anh ghi là mineral oil nên dịch ra là dầu khoáng thôi bác.
Nhà mình còn cái hồ cá k nuôi cá, để mình thử xem sao
để lâu linh kiện có bị mọc rêu ko nhỉ 😁
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x Thả cá, con dọn bể...nếu sợ mọc rêu bác ạ :D
Đây sẽ là con trâu cày kinh khủng mà mấy bác nông dân đang tìm kiếm. Không biết công nghệ này ra mắt sẽ có gia bao nhiêu. Gigabyte nổi tiếng bền, kết hợp với công nghệ này nữa thì mấy bác nông dân biết chọn ai rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019