Công cụ kiểm tra hiệu năng MacBook anh em cần biết

ND Minh Đức
22/11/2016 10:53Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy bạn làm gì bên đài loan mà dám coi thường mấy người khác. Có quốc tịch chưa?
Nói cho bạn biết trong mắt mình đài loan nó chả là cái quái gì. Nếu mấy người kia chưa ra khỏi luỹ tre làng thì bạn chưa buớ ra khỏi cái xóm nhỏ nữa.

Nói ra thì bị nói khoe, chứ cỡ bạn chả thể nào so sánh với mình đâu
Vậy có đủ hơn đài loan của bạn không nhỉ? Mình có quyền nói không hả cái chú culy ở đài loan? Xem ai ngu ai khôn, ai hơn ai ở đây. Vậy có làm được hơn bạn không?

Một kẻ làm culy ở đài loan mà lên mặt chảnh với người Việt. Hỏi ra thì đánh trống lãng này nọ, mà chấp là du học sinh hay định cư ở đài loan luôn cũng chả là cái quái gì mà có thể coi thường người khác.

Nên nhớ núi cao thì có núi cao hơn, cười người hôm trước hôm sau người cười
Lương 1 tháng bằng công nhân ở Vn làm nửa năm lol

Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@harry.pham16 Thôi kệ nó đi bác ơi. Ng có học thức + ý thức thì đã k phát biểu như nó r. Làm ra được 3 đồng tưởng hơn người. Nhưng vẫn chỉ là cái thằng đi làm culy. 30t hết sức khoẻ có về vn cũng đ ai mướn 😃
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@harry.pham16 Xin lỗi
Sai lầm đầu tiên là bạn nghĩ mình đang ở đài...
sau đó là một cơ số sai lầm khác
Sai lầm tiếp theo là mình chưa đạp vào bát nhang nhà bạn thì bạn cứ phải gào lên thế làm gì? Để chứng tỏ tay nhanh hơn não à?
namng
CAO CẤP
7 năm
Gửi cái chú gì tên tàu khựa, đang liếm zái Tàu khựa ở Quảng Đông,

Anh nói cho chú nghe, vì cuộc sống chú cơ cực chú phải mò sang đó vì miếng cơm manh áo thì thôi anh cũng thông cảm. Thế nhưng chú cứ tưởng được liếm bi Tàu khựa là 1 đặc ân chỉ riêng mình chú có nên chú lên mạng khoe khoang vung vít, lê la topic này thốt lên mấy câu bại não rồi tưởng mình là cha thiên hạ. Ở cái chốn mạng ảo này thật khó để biết được ngoài đời thật ai là ai, thế nên anh cũng không lạ gì khi chú và nhiều đứa như chú có thể tự tin lên mạng vung vít cái bản chất thật con người chú ra, vì trong cuộc sống thực chú chỉ như 1 cái bồn cầu cho bọn Tàu, làm gì có cơ hội khoe khoang.

Anh cũng muốn khuyên nhủ chú vài câu nhưng đọc đến tên chú là anh lại chỉ muốn chửi chứ chả khuyên răn được gì. Chú lên mạng, đăng ký cái nick Tàu ở Tinhte được vài ngày, post cái post đầu tiên thật ấn tượng. Anh không biết ông bà cha mẹ chú là người nước nào, và anh hy vọng là Tàu khựa chứ không phải VN, vì thậm chí đến việc đặt 1 cái nick thuần Tàu cũng cho thấy chú là 1 thằng thế nào rồi. Anh sẽ rất mừng nếu chú tự cuốn xéo khỏi forum này hoặc admin xóa luôn nick chú, ban luôn IP càng tốt, cũng như ra qui định không được đặt nick tên tàu khựa trong forum.

@harry.pham16 Chú Harry, anh biết chú đang ở Mỹ, còn trẻ, học giỏi, và anh cũng mong sau này chú sẽ làm được nhiều việc giúp gia đình chú cũng như cho VN. Trước kia anh cũng khuyên chú 1 lần, giờ anh khuyên lại 1 lần nữa: mạng hay đời gì thì cũng không phải là chỗ khoe khoang mấy thành tích học tập, quốc tịch, hay mấy món đồ công nghệ vớ vẩn đâu. Mọi người ở forum này chắc sẽ thích thú với những bài viết chia sẻ công nghệ, chia sẻ kiến thức hơn là những post khoe tôi đang ở chỗ này, tôi có cái này, tôi đoạt thành tích này,...
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namng Bác nói có phần đúng nhưng lời lẽ hơi thiếu tôn trọng người khác... mà e ko để ý bác có đọc hết stt của e ko chứ bên trên e đã cảnh báo mấy thành phần kiểu như bác là C.h.ó hay sủa khi gặp người lạ. Cả như việc đặt tên cũng thế thôi. Từ điển tiếng việt có từ nào là namng hả bác. Chữ viết còn chưa xong bày đặt chê ng khác cứ như là tài lắm ko bằng ý.
fan apple
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm sao tạo background là hình trong mindnote vậy?
Nếu không ở đài vậy ở quảg đông giống y như thầng kia nói thì còn tệ hơn đài nữa. Vậy mà mở miệng ra chê người ta này nọ, nói chưa bước ra khỏi luỹ tre làng, nhảy vô chê ỏng chê ẹo Mac, khoe mua iPhone 7 này nọ, làm bằng người ta làm nửa năm.. bla bla. Bị nói thì nói VN không bằng đài loan này nọ, nói có giỏi hơn người khác đi rồi nói, còn không thì im.

Ở đây hơn nên có quyền nói không ? Còn ai kia không có xài mac không mua mac thì vô đây làm qáui gì vậy? Cưng khoe vó iPhone 7 nhưng chắc không biết là mua iPhone rất là dễ nhiều người mua được mua macbook mà Pro thì khó hơn vì nó gấp 3-5 lần.

Đúng sai lầm của tui là tưởng ở đài, không ngờ ở quảng đông trung quốc mà còn mạnh miệng nữa. Xin lỗi nhé, đài loan đã không có vé thì quảng đông còn tệ hơn lol

Cái thằng ở trung quốc mà lên mặt với người Việt ở VN và Mỹ mới ghê 😃
@namng ở đây không phải môi trường giáo dục hay công việc nên tuỳ loại người mà có cách đối xử riêng. Tui ghét nhât mấy thằng coi thường ngươi khác (hồi xưa ở Vn bị coi thường) nên tui cố gắng vươn lên, và giơg đến lượt tui đap trả lại mấy thằng đó. Cái thằng đặt tên tàu là thấy ghét rồi còn giở giọng chê bai này nọ.
windows thì dùng những phần mềm gì vậy các bác 😁
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
Thanh niên thích thể hiện phải hạ giọng vì ăn chử.i lắm quá =))) không cần phải giả bộ thế đâu. Ở đây toàn ng lớn cả r. Chẳng lừa đc ai đâu 😃
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hải Laz Xin lỗi để tý mình mua bát hương khác đền cho bạn. Lỡ chân đạp thôi mà...
Bounen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này được he. Thử ngay trên em MBP2013 của mình thử xem hiệu năng của em ấy ra sao. Hồi nào đến giờ nghe nói nhiều mà có biết tét ra sao đâu nà
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
Mac năm nay sẽ cực ngon nếu FUll option chỉ ở mức giá 3000$.
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
7 năm
test tốt nhất là lấy app mình xài ra test 🆒
test ba cái này cũng chả nghĩa lý nhiều 🆒
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các các chụp cho e xin cái bench của máy Pro 13 core i5 ram khoảng 8GB SSD 256 được ko/
Em tính mua con này với nhu cầu trung bình, ko đồ họa thi thoảng có tý ứng dụng nặng thôi có được ko?
Ước mơ của em.
ccphuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
File test Photoshop hình như link tải hỏng rồi xin update bản BigSur 11.1 RC
các reviewer hay các overlocker mới test còn ng bình thường chỉ cắm điện rồi xài thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019