Công nghệ tạo mưa trong game từ xưa tới giờ đã tiến hóa như thế nào?

P.W
5/8/2018 18:4Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 GTA V, crysis mod
PerfectSun
TÍCH CỰC
6 năm
Tương lai, đồ họa game sẽ y chang đồ họa phim. PC lifetime render những thứ mà máy trạm hỳ hục render =))
“Mưa là một cụm từ” rìa lý???
@daugauhp911 Ờ nhỉ 😔
Jacky2207
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm cho chúng ta càng ngày càng đốt tiền vào phần cứng
tuan1147
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khả năng có hạn nên chắc tậu console về chơi game chắc đỡ kinh phí hơn là đầu tư PC các bác nhỉ???
@tuan1147 Tùy theo bạn chơi game gì nữa 😁 Về lâu dài thì đầu tư console là hợp lý :D
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mưa theo thời gian trở nên trung thực hơn;)
Thú vị nhé
nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
6 năm
công nghệ giờ phát triển quá nhiều rồi, nhưng công nhận những cái tưởng đơn giản nhưng luôn là khó nhất như mưa, nắng các kiểu!
@nhocsieuquay Cũng công nhận là làm game nặng thêm
Tôi chỉ biết trời mua trong PS khi chơi PES 😁
Mình thấy công nghệ tạo mưa giờ cũng khác nhiều so với cách đây khoảng hơn 20 năm!
các bác biết game nào thể loại bắn súng góc nhìn thức 3 hay mà chơi không bị buồn nôn không. em bị chứng không chơi game 3D được @@
@Lý Văn Dũng AT hôm đầu tiên nó ra e máu quá mua ngay và tải về chơi e nó. chơi dc 1 trận đầu tiên vô tolet nôn sấp mặt luôn. từ đó k giám chơi nữa. nay lâu lâu kug mò vô chơi tí. lâu lâu lại 1 tí nay đở dần @@ khổ mấy đứa k chơi được game 3D như e quá
@Soon Goo Koo Haha tội bác quá, khổ nổi giờ game nào cũng 3D, giải trí có 1 trận mà nó hành quá
@Lý Văn Dũng AT có nhiều bác bị giống e mà. coi mấy ông livestream ham hố củng mua để chơi mà chơi dc trận là buồn nôn thế này lỗ ghê gớm 😁 an phận vậy
@Soon Goo Koo Kaka, rút kinh nghiệm ra quán nét + thuê acc test trước khi quyết định chơi :D
Hồi xưa chơi Tactics Ogre rất thích mấy bài đang mưa thì nắng rồi lại chuyển sang mưa, đồ họa dạng 3D (hoặc 2,5D gì đó) rất đơn giản, ko biết ở đây có ai chơi trò đó ko?
leoka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sskkb Mình cũng chơi đây, mà thích FFtactic hơn 😃
@leoka cái FF Tactic là phần sau, đã nâng cấp đồ hoạ các kiểu nên trông đẹp hơn và cốt truyện cũng hay. Do cái Tactic Ogre mình chơi từ đầu rất lâu, chơi đi chơi lại để cố gắng đoạn cuối cái bàn ngồi đủ các heroes nên ấn tượng với nó.
cả 1 nền công nghiệp / công nghệ.
hquangvn
TÍCH CỰC
6 năm
Công nghệ mà "tiến hóa" là thế nào nhỉ.
@hquangvn thì đang trên đà mà bạn, đâu đâu giờ cũng công nghệ, còn nếu muốn nhìn chân thật hơn bác thử xem phim black mirror phần 2 tập mấy thì quên mất rồi
@hquangvn À Season 1, episode 2 nha bạn
Mưa lúc nào cũng mang đến cho thế giới trong game, phim ảnh nghệ thuật những khung cảnh u buồn, trống vắng, tạo một cảm giác deep deep từ trong sâu thẳm tâm can. Nhưng mà ngoài đời cứ mưa là chạy sấp mặt lờ ra, dính tí mưa là chửi. Đúng là nghệ thuật luôn tô hồng cuộc sống mà 😁
Mưa là thứ để show ra sức mạnh của card đồ họa
@vn_ninja Chuẩn, mưa chỉ để cho thấy sức mạnh của card 😁
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
Game giờ đẹp quá
@giapnv272 Đẹp mà nặng quá chừng 😃
hieukon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem đoạn trong game Batman suit up trong mưa quá đã, nước chảy hoặc hạt mưa rơi vào bắn ra trên giáp luôn nhìn đã mắt vc 😁
dlink500t
TÍCH CỰC
6 năm
Đã báo admin. Chờ xử lí
gray quang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn chủ thớt vì đã nhớ tới cơn mưa huyền thoại của MGS2 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế