Consumer Report thử nghiệm độ bền của iPhone 6/6 Plus và các máy Android

Duy Luân
27/9/2014 7:7Phản hồi: 934
934 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị anh sam nhà ta quăng bom thôi. sử dụng m8 chưa nghe ai bị uốn cong bao giờ huốn chi iphone
bị anh sam nhà ta quăng bom thôi. sử dụng m8 chưa nghe ai bị uốn cong bao giờ huốn chi iphone
mình cứ tưởng m8 bền nhất chứ , note 3 bằng nhựa mà bền ghê
@ngqd nhựa xấu không đồng nghĩa ko bền 😁
Đọc đi đọc lại rốt cuộc thì tổng kết vẫn là : ifan vs anti đá nhau, mỗi người có 1 sở thích riêng của mình người thì thích apple, người thì samsung, người thì BB ... đâu chỉ vì mình dùng đồ hãng này và gét đồ hãng kia rồi áp đặt cái suy nghĩ đó cho tất cả mọi người được. Liệu rằng anti khi dc cho 1 chiếc iphone có cầm hay là bảo : " ôi dào tao gét đồ apple, tao ko nhân đâu :v ", và ngược lại vs ifan khi bạn dc cho 1 chiếc đt của hãng khác bạn sẽ từ chối ngay lập tức hay cũng cầm về và sử dụng ?
Không có thứ gì hoàn hảo cả, chỉ khi được trao vào tay người thật sự yêu thích nó thì những món đồ đó mới hoàn hảo thôi 😃
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình fan BB nhưng vẫn hoàn toàn công nhận những phần chưa được, không có gì là hoàn hảo. Nhưng bọn fan cuồng thì lại khác, tao là nhất, tao đéo lỗi, đấy là style của tao 😃
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
bất ngờ nhỉ, note3 toàn nhựa, ko nguyên khối mà bền nhất nhỉ, chưa đọc bài thì nghĩ ngay em note3 bèo nhất, tưởng ko nguyên khối thì ép cái nó bung nắp lưng bay viên pin ra vỡ kết cấu và gãy ngay chứ ^^
Đây là test ko bị biến dạng sau khi đè lên. Còn Note bằng nhựa thì nó đàn hồi. Sau khi bị bẻ cong nó trở lại như cũ.
3 máy yếu nhất đều là nhôm. Tuy nhiên Consumer report cũng nói là nó bền trong sử dụng thông thường.
Điều ngạc nhiên nhất là iPhone 5s lại khá bền. Thậm chí bền hơn cả những máy vỏ nhựa như G3. 🤔 Có 1 điều phải nói ở đây. Máy to hơn, dày hơn thì sẽ chịu được lực lớn hơn. Vậy mới thấy 5s khỏe cỡ nào.
Lý do là cái video trên Youtube là trò cạnh tranh ko lành mạnh bẩn thỉu được dàn dựng. Apple bảo vệ mình là lẽ thường rồi. Còn Consumer Report tương tự như một cơ quan bảo vệ người tiêu dùng. Họ test các sản phẩm và đưa ra kết luận công minh.
@exciterc Đang nói test độ bền mà bạn, tất nhiên ng bẻ sẽ ko công bằng, chỉ hóng có bài test minh bạch có hiển thị lực nhấn xuống khi test
@singum3004 Bạn mua về ròi thử đẻ quả tạ lên xem nào, giờ cái gì cũng không tin thì cũng chịu, đi học không tin sách, không tin thầy cô, về nhà không tin bố mẹ... 😁
@quanghuy30784 Oh bạn lại đi tin báo trí ,thông tin trên mạng như tin cha mẹ, thầy cô cơ à? Vậy vậy giả dụ. báo trí có viết bố ,mẹ,thầy cô của bạn bị th ần ki ng thì chắc cũng về trì triết, lăng mạ quá,
Đừng có mê muội đi tin như vậy, thông tin trên mạng chỉ để tham khảo thôi, hãy tập tính tin vào cha mẹ ,thầy cô thay vì tin những thông tin trên mạng nha bạn
Ngày nào mà anti và fan không cãi nhau nữa, ngày đó là ngày apple phá sản 😆
heyheyha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản chất của bài viết này là: thử xem độ cong của iphone 6 và các đối thủ tiềm năng/hoặc đối thủ trực tiếp, nên không có Lumia hay windows phone gì gì trong này cả !😁
Có bác nào bẻ thử Passport chưa nhỉ, chắc phải gãy tay
Hình như Ip 6+ sạc pin 4h mới đầy phải không các bác? Vụ này không thấy Apple công khai nhỉ.
Anten mất sóng của iphone 4 là do người dùng không biết cách cầm điện thoại..... Iphone 5 chụp hình bị ánh sáng tím là do người chụp không biết cách chụp và chỉnh hướng như thợ chuyên nghiệp.... Vụ này chắc timcook lại bảo người dùng không biết cách để túi quần,hoặc đơn giản là phải cầm iphone như bla bla bla
izal
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông cuồng ip quá, dàn dựng mới sợ chứ, nhìn nó bẻ ip nhẹ như bỏng gậy, bẻ cái khác thì gồng rung tay, nhìn ngón tay nó trắng bệch ra là biết lực tại chỗ đó đủ mạnh để dồn hết máu ra.

Yếu thì nhận mẹ đi rồi khắc phục, ip5 đã yếu rồi, ip6 còn yếu hơn. Cty mình có 2 cụ trước mua ip5 dùng bt mà cũng bị cong, ip6 chắc phải lắp thêm giáp cường lực.
Đang nói test độ bền mà bạn, tất nhiên ng bẻ sẽ ko công bằng, chỉ hóng có bài test minh bạch có hiển thị lực nhấn xuống khi test
xai can than la duoc rui
M8 yếu thế.đồ nhựa note 3 bền phết

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
Nói tóm lại là iphone 6 và 6 plus dỏm ...... Các ifan có thừa nhận không nào
i Cuồng, isheep, và nhất là chàng thợ mộc @saigonnight bơi hết vào đây 😁
1 tuần iPhone 6/6 Plus ra mắt: Đáng suy ngẫm : http://www.baomoi.com/1-tuan-iPhone-6-6-Plus-ra-mat-Dang-suy-ngam/136/14915985.epi

Bọn Genk nó ko đủ tiền mua iPhone or là Samsung nó bơm tiền nên đăng bài dìm hàng, chê iPhone của các Chú đó hehehehehheeh

Nhất là cái đoạn cuối, anh thấy hình như bọn Genk nó đang nói đến chú đó @saigonnight. ... vào bem chết nó đi hahahahah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019