Đã có StarCraft Remastered - Hướng dẫn tải cho các bạn đã đặt mua mà không biết tải

Nam Air
15/8/2017 1:54Phản hồi: 104
Đã có StarCraft Remastered - Hướng dẫn tải cho các bạn đã đặt mua mà không biết tải
Ngày hôm nay là 15 ở Việt Nam nhưng mới là 14 ở Mỹ, và vì vậy hôm nay chúng ta mới được tải StarCraft Remastered. Nếu bạn chưa mua game này thì không có gì để nói, bạn chỉ cần vào trang StarCraft.com nhấn nút mua là xong. Nếu bạn đã mua trước, nhưng nay không biết tải game ở đâu thì phải làm sao? Xin mời bạn đọc.

Lý do có bài này là hôm nay mình vào tải game thì thấy là tuy đã trả tiền mua rồi, nhưng ở trang chính starcraft.com vẫn có nút bắt mình mua, mình vào trong account thì không thấy chỗ nào để tải game cả, có gì sai ở đây sao? Tại sao lại không có game client để mình tải chơi?

Nếu bạn đang chơi các game như SC2, Heroes of the Storm vv và vv thì rành rồi, nhưng nếu anh em bỏ game đã lâu, nay mới quay lại vì Starcraft thì có thể gặp bối rối ngay phần này. Là vì bản StarCraft làm mới này không có bộ cài riêng, mà các bạn cần phải cài Blizzard App . Rồi từ app này các bạn mới kích hoạt game Starcraft và cài mới.

Các bạn đăng nhập vào tài khoản Battle.net, rồi nhấn vào Game - Download, sau đó cuộn xuống dưới và tải Blizzard App

Sau khi tải Blizzard App về, các bạn cài, chạy lên, đăng nhập vào tài khoản, khi đăng nhập xong, bạn sẽ thấy danh sách các game đã mua hoặc có thể mua bên tay trái

Nếu các bạn chưa mua StarCraft thì có thể mua ở bước này, nếu đã Pre-Order và trả tiền, nhưng vẫn thấy nút Buy Now, các bạn khoan ngạc nhiên, cứ nhấn Buy Now, máy sẽ quét hệ thống và phát hiện ra là bạn đã mua game rồi.

Máy sẽ báo là bạn không cần mua lại nữa, vì đã trả tiền rồi

Lúc này bạn quay lại màn hình chính là thấy nút Install, nhấn nút này để cài game.

Quảng cáo

Dung lượng trống cần có 6GB, khá nhẹ nhàng cho một game đỉnh

Bạn nhấn nút cài và chờ trong giây lát là chơi thôi.

Cài xong rồi, mở lên, màn hình quen thuộc, dòng chữ Copyright ® 1998-2017, âm thanh quen thuộc, hình ảnh quen thuộc, đã quá!!!

StarCraft Remasterd.gif
Mình xin hẹn chia sẻ chi tiết hơn về bản Remastered này sau, giờ thì chơi cái đã 😁

Quảng cáo

Chúc các bạn vui vẻ!
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kunlx
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng clip review
suddenboy
TÍCH CỰC
7 năm
ngon
pkdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có chơi bản ..... được không các bạn?
để coi thử review thế nào, giá cũng rẻ
chờ C*** 😁
fffxxx INFO
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa chơi khi nào
StarCraft bản gốc đang miễn phí, cứ tải về chơi đi bạn
Còn có tiền thì mua bản 4K, có 300 ngàn, nhiều khi không bằng bữa cafe nữa
@Airblade14 Mình đã mua game này nhưng không chơi được vì Blizzad App báo lỗi. Giờ phải làm thế nào?
Nó không email cho mình dù mình đặt mua ngay ngày mới thông báo 😔
@tin_truc22 Đâu ai Mail đâu, phải tự nhớ ngày chứ 😁
Nhớ ngày xưa chơi game này dở kinh, đc cái rãnh rỗi sinh nông nổi, ngồi tạo map cho mấy thằng bạn nó chơi.

Có lần tạo cái map 8 ô mà ko có cửa ra, nhìn tụi nó chơi mà mình đứng mình cười 😁
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dazzling Blue ko có cửa ra thì đánh không chiến có sao đâu 😃 hoặc ship quân đến nhà nó thả xuống :D
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Dazzling Blue Nhớ có lính j của zerg nó độn thổ đc mà
Raid3r
CAO CẤP
7 năm
@Dazzling Blue Vậy chơi đường không thôi, ngày xưa mình cũng tạo mấy map vậy và chơi máy bay không thôi.
@Raid3r Haizzz, cười cái là tụi nó ko biết, cứ xây quân bộ vs trụ trc thôi 😁
MrNeo8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dazzling Blue Sau khi bạn cười chán thì thấy mấy ông bạn mang máy bay , bọ bay bem nhau, thả quân vào nhà đối thủ =))
nên mua ko trời? 300K
Bình mới rượu cũ!
Chỉ có hình ảnh là sắc nét, còn lại ko có gì thay đổi!
Chắc ko! He he he...
Mà làm gì tới 6GB cho 1 game 2D?
@Airblade14 akay quá bọn nó miễn phí thế thì khác gì coi thường khách hàng trung thành đã có bản cũ 😔 mua ủng hộ thôi chứ mấy cái campaign cũ chơi nát từ hồi xưa rồi... mới chơi được lại vài màn của zerg. chắc cũng không chơi nhiều như xưa nữa
@tin_truc22 Làm như có mình bạn pre-order không bằng Thôi, không cãi vu vơ nữa, chẳng đáng. Chúc bạn chơi vui vẻ. Game nhìn mướt hơn, siêu đã
@lee jin ki Cãi gì, bọn nó ghi vậy thì mình trả lời vậy thôi, bây giờ vẫn còn ghi chứ có bỏ đâu? Còn chuyện bọn nó cho free bản Anthology mình không biết vì mình đã mua lâu rồi. Vậy cuối cùng ai phán? Mua chưa mà phán?
@tin_truc22 Haha, mua ngay hôm 30-6 rồi bạn. Thấy có 14.99$ là quất liền. Đổi tỉ giá còn 13,8€, vẫn rẻ hơn 1 tô phở nhiều 😆
lotuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng quá, anh em chơi rồi cho xin ít cảm nhận đi!!!
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
dị thật, bản 1.13 mình đang chơi có hơn 200Mb mà bản này làm lại đồ họa mà tận 6gb,
Chờ bản AoE Remastered 😁
StarCraft chơi lâu rồi giờ quên cách chơi luôn rồi :D
Tối về down gấp 😁, hóng cả tháng giờ.

Tạo ô cho 7 thằng kia ở chung, mình ở 1 mình rồi def 7 thằng =))...
nhopiu
ĐẠI BÀNG
7 năm
E tưởng bác share :oops:
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
Pre-order được tặng gì ko?
Hóng clip xem phê hơn tất cả các phần trước ko
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
7 năm