Đã có thể cập nhật iOS 8, có link tải về offline

sonlazio
17/9/2014 17:14Phản hồi: 1.824
1.824 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có nhắn tin bằng giọng nói như giới thiệu

Sent from iphone 5s using Tinhte.vn
Tuanminh12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@johnanthony12 Bác phải bật siri lên 😃

Gửi từ "pc cây" sử dụng Tinhte.vn
halehoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
ipad air nó yêu cầu có 6.9G bộ nhớ trống lận mà máy mình là bản 16G. Up qua itune nó có yêu cầu 6.9G như vậy không mấy bác.
linhtun89
TÍCH CỰC
10 năm
up qua itune thì thỏa mái nhé!
Các bác bật Siri thì có nhập liệu giọng nói nhé.
halehoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhtun89 oh up qua itune thì không yêu cầu bộ nhớ trống hả bác.
anhgiap2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau một thời gian đẽo cày trên tinh tế và các diễn đàn, mình nhận thấy ios 8 không có lỗi nào nghiêm trọng và quyết định "lên là lên là lên" luôn cho em nó (iphone 5s - 6,2 - 32g).
Về độ vận hành máy thì OK, mượt! Lưu ý là khi mới cài đặt và tinh chỉnh một số thứ thì các bác nên khởi động lại máy và sạc đầy pin cho nó.
Về pin thì mình cũng mới lên chưa đánh giá được nhiều, có vẻ tương đương ios 7.1.2.
Về sóng sánh thì ban đầu máy lên sóng chỉ được 2 3 vạch nhưng sau tầm 10, 15' là đâu vào đấy 4 vạch như cũ. Mình không dùng 3G nữa nên chưa đánh giá cái này được.
Còn ứng dụng tạm thời mạng dùng chùa nên không dám manh động, chưa đánh giá được nhiều cho mọi người.
Tạm kết là ổn không việc gì phải lo cả.
Tổng kết sau vài hôm sử dụng ios8: ai đang ở 7.1.1 thì không nên Up, ai đag ở 7.1.2 thì nên Up. Có nhiều cái tuyệt vời, hay ho, mới mẻ... 😁 tuy còn một số cái: lướt wifi trong chế độ ofline mà vẫn ngốn pin vèo vèo, vẫn chưa thấy khắc phục được lỗi soạn thảo, vào tinhte thỉnh thoăng bị hất tung chảo
Đã quay về 7.1.2 sau 4 ngày dùng ios 8.mới đầu thì củng thấy hay hay dùng thời gian thì thấy pin tụt nhanh.hay nóng máy.có một số chuong trinh đá ra

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ios 8 lên ip5s dùng ổn ko mn ?
Lần đầu tiên thấy iPhone 5 của mình bắt đầu hụt hơi 😁 . Sau 3 ngày sử dụng iOS 8 đã cho em nó về nghỉ hưu dưỡng già ở 7.1.2 .
Lưu ý 7.1.2 vẫn chưa khóa nha . Ai muốn quay đầu là bờ thì quay mau .
@Fan Quả Táo Em đã lên ios 8 cho ip 5 lock mạng viettel bi giờ muốn xuống 7.1.2 có được ko e đang dùng androi mới sang ios nên gà
hacher01
ĐẠI BÀNG
10 năm
13h hôm nay em cho về 7.1.2 nhưng không được không biết đã khoá chưa
@hacher01 Bạn tải cho đúng model nha.sau đó đưa máy về dfu ,restor là ok

có bản mới là mình lại vất vả
anhgiap2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cập nhật cho anh em thêm là máy hoạt động ổn nhưng đúng là có tình trạng sụt pin thật! Mình tùy chỉnh lại toàn bộ cài đặt như trên ios 7.1.2.
  • - Cụ thể là pin sụt khi ở chế độ chờ: Máy đặt ở Airplane mode sau một đêm thì sụt 3 % oan, trên ios 7.1.2 cùng lắm là 1%.
  • - Còn để sóng thì sau một buổi làm việc để không cũng sụt 3- 4 % trên ios 7.1.2 cùng lắm là 1%
  • Wifi cùng chập chờn hơn thật!
Mình mới sử dụng 1 ngày trời nên không rõ là hệ điều hành nó đã đánh giá được thói quen sử dụng của người dùng chưa nên không dám chắc chắn là nghiêm trọng.
ImageUploadedByTinhte.vn1411460615.642593.jpg pin này được không

Sent from iphone 5s using Tinhte.vn
ACE cho mình hỏi , vừa rồi mình lên ios8 thấy máy chạy ko mượt hơn 7.1.2 , vừa mới hạ xuống , nhưng sao mỗi lần kết nối wifi thì nó tự chạy update trực tiếp từ iphone , có cách nào ko cho nó tự update ko mọi người , thanks mọi người.
ImageUploadedByTinhte.vn1411486780.541804.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1411486809.507071.jpg
So sánh bin cùng thời điểm 70% pin

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
sontung25
TÍCH CỰC
10 năm
@johnanthony12 8h 27 phut la cua ios may day bac ?
mà bác dùng máy gì sao pin sieu trau v?
hienmau
ĐẠI BÀNG
10 năm
3G liên tục đây ImageUploadedByTinhte.vn1411492934.027478.jpg

ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình ipad 3 A1430 thì down bản nào trong các link ở đầu bài hả các bác
4s từ 7.1.2 có xuống đc nửa ko các bác
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tại sao ipad 3 3G lại có 2 bản cho 2 nhà mạng nhỉ? Mình biết down bản nào bây giờ?
Justin95
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPad mình mới mở ra đã có ios 8 sẵn, trường hợp này có xuống đc ko. Ai biết chỉ mình gấp, ko có cảm tình lắm vs ios 8
@Justin95 mua phải hàng dùng rồi đóng lại seal à ?
Justin95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ipadz U
Mình mua hàng xách tay đã bị active 1 ngày, đã có kiểm tra trên apple. Ổng nói khi active thì đã vậy r, thuộc loại dân buôn nên mình nghĩ ổng ko rảnh update lên. Mà trường hợp này có xuống đc ko bạn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019