[Đánh giá] ASUS VivoBook Flip TP301U: máy tính lai, USB C, giá 16tr990, cấu hình đủ dùng

bk9sw
26/3/2016 10:13Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài 1 con máy asus,ngoại hình ăn đứt mấy con dell nhưng nếu mà hỏi về hiệu năng làm việc thì ước gì hồi đó bốc đại 1 con dell i5
@Minhquoc1995 bạn bè và bản thân đang xài dòng 7000 mới của dell chưa ai chê nó kém và nóng, chỉ có chê là bỏ 18 củ mua chính hãng mà ko có con 15 inch nào full hd
@akirafine ins 7000 là phân khúc cao cấp trong dòng ins, bù lại cái giá của nó còn cao hơn cả thằng vostro thì bảo sao nó k ngon hơn. giá 18tr cho 1 con 7437, 7537 chip U card cùi, sau này là 7447 thì cấu hình đỡ chút thì lại làm vỏ nhựa, giá vẫn đắt lòi mà cái màn cũng là HD. giờ có con 7559 cấu hình cao, màn fhd thì giá lại tới 23tr. toàn lấy thằng Dell giá cao hơn đi so với mấy thằng rẻ tiền khác rồi bla.bla...chán mấy đồng chí quá.
@lekhanhtrung123 Đang xài con Dell 5558 core i5 ram 4GB đây mà chất lượng đâm đầu xuống đất. Màn hình HD ready xấu đui chột, đã vậy touchpad còn không có đa điểm. Máy công ty mua cho chứ chắc không bao giờ muốn xài Dell nữa
@hypous nhắc mới nhớ,con asus k501l đang xài độ sáng màn hình còn thua con acer i3,hd ngày trc xài nữa
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bạn ở trên bớt diễn tí coi, chóng mặt quá.!
Bài viết đánh giá rất dài rất chi tiết
Nó chung là body ko đc đẹp hơi dầy ko hợp gu mình
Đọc đến đoạn HDD 5400 rpm là xác định rồi. 😕
chang2lua89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có máy nào màn full hd tấm nền ips,viền màn hình mỏng chút mà giá 20tr ko các bác
NT.Gapro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chang2lua89 UX303 màn FHD IPS, viền mỏng hơn chút, thiết kế cũng cực đẹp.
xuankage
TÍCH CỰC
8 năm
khá thú vị, dư tiền mua về trải nghiệm 😁. mình thì chả có tiền :oops:
lehuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
ít thấy ai xài máy của fujitsu nhỉ. mềnh thấy máy cũng ngon mà
Ko hạp dòng lapt lai thế này lắm. Cái giá đưa ra vẫn khá cao
chưa thích bằng cái laptop lai của samsung giới thiệu gần đây mà chờ mãi chưa thấy bán.
Ổ cứng cùi quá. Nếu là ổ SSD 120GB thì đẹp.
Chả ai lật 1 cái máy to thế ra làm tablet cả
Chưa kể app cảm ứng cho win như sh*t , ko có bút để viết với onenote cũng bỏ luôn
Phí tiền cho 1 tính năng vô ích
phusayeuem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hvquang23 nếu bạn coi phim thì sẽ thấy ứng dụng của nó như thế nào ? lật xuống nằm coi phim hơi bị được, bạn đã sài con nào cảm ứng chưa mà chê thế với cấu hình này thì gọi là chấp nhận được chỉ là cái HDD hơi chuối tí thôi 😁
con này nâng lên 8Gb ram chạy có nhanh hơn nhiều ko mấy chế ?
vừa sắm 1 con cho em gái, cảm giác sài rất sướng, cái màn hình nó đẹp hơn hẳn, xem film rất nét. Rất hài lòng với em TP301 này của Asus.
dathero
TÍCH CỰC
8 năm
Anh @bk9sw cho mình hỏi bản này có điều chỉnh độ sáng màn hình tự động không? Dựa theo hình chụp bàn phím thì trên phím A không có biểu tượng auto, không lẽ bản VN bị cắt ta :eek:
@dathero nó chuyển lên tổ hợp Fn F3 F4 đó bạn nhưng không có auto, chỉnh tay hết 😁
@dathero điều chỉnh độ sáng màn hình chỉ có trên mấy con Zenbook, con này k có rồi bạn.
@bk9sw Fn + F3 F4 là độ sáng của đèn bàn phím chứ ko phải màn hình.
@Left4dead 2 minh nhầm, nghĩ bạn đấy hỏi độ sáng bàn phím 😁
@bk9sw đưa cái hình bàn phím hỏi độ sáng nên mới đầu cũng nghĩ nhầm, đọc kỹ lại lần 2.
klq: cùng ngày tạo nick khác năm :D
máy thiết kế đẹp thật, bản lề nhìn cứng hơn dòng cũ, thêm màn fhd gần bằng với dòng cao cấp
đang cần mua con này hoặc tương tự, ai có ko nhỉ ?
@luuthienloc Ở HCM thì qua shop mình tham khảo nhé, đang có sẵn máy, mới 100%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019