Đánh giá ASUS ZenBook UX410UA: 14" viền mỏng, thiết kế tốt, cấu hình vừa với giá 16 triệu

bk9sw
8/2/2017 11:47Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không đáng.
Giá này thì mua con thinkpad dòng X lắp ssd hơn về đủ mặt
@nguyencantoan Thinkpad mà cùng cấu hình con này (Thinkpad X270 i5 7200U) thì nó đắt ngang cmn ngửa XPS 13 9360 mới rồi, đâu ra cùng tầm giá vậy 😆 trong khi hơn 14 củ hoàn toàn mua đc e này mới 100% đập hộp chính hãng qua adayroi nhé
@nguyencantoan http://maihoang.com.vn/lenovo-thinkpad-x260-20f5a00ava-i5-6200u nguyên con X260 mới i5 6200U mà 23 củ đây, màn còn chưa đc Full HD lại còn là TN, gì chứ thua đầu tiên là cấu hình, màn vs ổ cứng rồi (con X260 ko có ổ M2 chỉ có thể dùng mỗi SSD mà muốn lưu trữ nhiều phải mua ổ cứng ngoài, còn UX410 vừa có cả M2 lẫn HDD song song, khe M2 hỗ trợ PCIe nữa, tuy ko đc PCIe 3.0 x 4 nhưng đọc ghi cũng được hơn 1800/1400MB rồi), chắc hơn build với độ bền vs bảo mật cho doanh nghiệp thôi
Cho mình hỏi bàn phím có hỗ trợ đèn backlit 3 mức sáng mà mình ko biết cách bật thế nào. Mình ấn fn+f4 để tăg mức sáng mà cũg ko đc 😔. Hay là dòg này ko hỗ trợ đèn bàn phím ạ??
@Meonz bạn chưa cài driver ATK nhé 😁
Mọi người cho hỏi nên thay ram loại nào cho e nó. E muốn thêm 1 thanh 4Gb mà k biết mua hiệu nào
@phamhuumy ra cửa hàng, chọn cây nào rẻ nhất thay vô, ram nó bền lắm ko hư dc đâu kể cả nhãn nhiệu rẻ tiền hơn
@phamhuumy DDR4 SO-DIMM dành cho laptop nha b
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
@phamhuumy Chọn cửa hàng uy tín, DDR4 Buss 2133 là được bạn ạ. Mình thay từ máy cũ qua vẫn đang chạy ngon lành.
con này mình thay ram 4gb bằng ram 8gb dc ko ( vì hình như con này 1 ram bị bắn chết vào máy lun thì phải)
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ryan.nguyen1412 4GB đó là hàn chết đó bạn, nó có 1 khe trống thôi
lsi1897
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này chip i3 với i5 có khác nhau nhiều không nhỉ ? Vì mình thấy 2 cái đều U và hình như đều là 2 nhân 4 luồng. Cân nhắc để giảm chi phí 😁
Mình chỉ có nhu cầu văn phòng (đôi khi phải xử lý file excel nặng cỡ 100-200k dòng) web, flim thôi
@lsi1897 i3 7100U yếu hơn i5 7200 U kha khá b ạ, i5 7200U còn mạnh hơn i7 6500U skylake còn i3 7100U chỉ gần bằng i5 6200U thôi
lsi1897
ĐẠI BÀNG
7 năm
@The Purge Túm váy là nhu cầu như tôi có cần sài đến i5 ko ???
@lsi1897 Mua luôn i5 sau đỡ phân vân, mà h bản i5 cx rẻ rề, có 14 củ nếu mua online thôi (m mua qua adayroi có 14tr3, có thẻ vinID trừ đi còn hơn 14 tý)
lsi1897
ĐẠI BÀNG
7 năm
@The Purge Bản i3 có 12,5 mil sau khuyến mại thôi cụ ạ. Chênh 2 củ.
Với nhu cầu của mình không phải tính xa đến 4-5 năm sau, vì cứ tầm đó là tôi thay máy 1 lần rồi, chỉ hỏi với i3 có đáp ứng nhu cầu của tôi hay k thôi. Vì nó k cài sẵn win nên đến siêu thị chẳng test được
@lsi1897 Bản i3 mình search là 13tr5 rồi mà bạn, ráng lên tí mua i5 luôn.
Mình đang muốn mua bản 410uq nhưng đang phân vân về thời lượng pin và thời gian sạc pin. Bạn nào đã sử dụng cho một nhận xét khách quan với.
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
@Danhha86 Thời lượng pin thì mức trung bình, so với các dòng pin ngon thì con này yếu, nói chung chủ yếu vẫn cắm sạc, lúc cần thuyết trình hay đi chơi cafe thì cũng trụ được tầm 4 tiếng với tác vụ bình thường. Thời gian sạc pin thì mình thấy khá nhanh.
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai lên Win 10 Creator cho máy này chưa? Mình check update mà sao nó ko có bản 1703 nhỉ?
Xin các bác cho đánh giá sau 1 thời gian dùng asus kiểu thiết kế mỏng này đi ạ. mình đang định lấy con asus vivobook s510 i5-7200u card2G. k rõ mình dùng bên thiết kế điện dùng Autocad, revitmep lâu dài máy ổn k ạ. chứ thiết kế em nó đẹp k chê dc ạ.cảm ơn
@tienhocdhcn con vivo tuy mỏng nhưng chip U yếu bạn ạ, xài ứng dụng nhiều mà muốn ào ào thì có con này mỏng mà mạnh nè: laptopno1. com/Asus-UX501VW-FY122D-CoreTM-i7-_-6700HQ-_8GB_1TB-_GeForce-c2-ae-GTX-960M-4GB-GDDR5-_FHD-IPS-_BL_-24116S/15630
@ThietKeWebChuyen-Com con này hết hàng lâu rồi b ơi, nó treo giá ảo đấy, mấy tháng trc hỏi nó bảo ko có hàng mà cx ko có kế hoạch nhập
@The Purge gõ tên nó len google tìm các chỗ coi bạn, thiếu gì chỗ bán
@ThietKeWebChuyen-Com cam ơn bác. con này ngon quá nhưng giá hơi căng bác ạ. em chỉ có 15 củ thôi !
@tienhocdhcn thì bạn vô web mình gửi đó lựa đi
Giữa asus ux410uq và vivobook s510 thì nên mua con nào hơn nhỉ?
@Danhha86 cho cấu hình anh em so sánh cho 😁
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Hai con này cấu hình y chang nhau, khác mỗi bên vỏ nhựa, bên vỏ nhôm thì phải :d
@dnguyen1987 tùy nhu cầu mà chọn vỏ nhựa hay nhôm, nếu máy nóng hoặc ko ngồi phòng lạnh mà xài vỏ nhôm là khó chịu lắm à nha
xlive
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com vỏ nhôm nó cứ giật tê tê tay cũng hơi khó chịu
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai cập nhật Win 10 Creator cho con này chưa nhỉ, mình check mãi mà vẫn ko đc cho lên
@dnguyen1987 lên qua upgrade assistant đi b, hoặc tốt nhất là cài mới luôn, m update từ assistant thỉnh thoảng bị BSOD mà từ khi cài mới rồi update build dần dần vẫn ngon nghẻ
các bác cho e hỏi là máy này có bản card rời , e mính mua nó , do nhu cầu sử dụng hằng ngày chỉ làm các tác vụ như xem fjm , youtube , fb , goi video . cũng chơi game cs :go , lol tầm 2h thì có khó quá với máy mỏng nhẹ , ko có khe thoát nhiệt ko mấy bác , và khi mình ko chơi game , có thể tắt cho dừng card rời để chạy card on cho ko hao pin dc ko , chỉ khi chơi game mình mới bật card rời dc ko may bac , nhắm máy này lâu rồi mà giờ mới đủ mua đc m còn phân vân nhiều quá 😔( mọi người tu vấn giúp e vs ..
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
@mrkutepro Mình ko chơi LOL, tuy nhiên có chơi FFO3, khi chơi cần chỉnh độ phân giải và chất lượng đồ họa của game xuống, vì máy nó mỏng và màn FullHD nên để nguyên thì hơi đuối. Khi chơi cũng nên kê cao, đặt nơi thoáng mát, tốt nhất nên chĩa cho nó cái quạt, vừa mát mình vừa mát máy 😁. Nhu cầu chơi game của bạn cũng giống mình, chơi ít ít giải trí thì ok thôi.

Còn vấn đề card rời và on thì nó tự swich qua lại khi cần thiết thôi nhé, ko cần phải chỉnh tắt thủ công đâu.
@autk08 vay hạ bác..cảm ơn bác nhiều nha :D
Con này ở hà nội chỗ nào rẻ nhất nhỉ mọi người?
@Danhha86 Bác đặt trên adayroi ấy bác, e mua bản UA hồi cuối tháng 3 có hơn 14 (nguyên giá 14tr3 có thẻ VinID nó trừ bớt còn 14 1 chút) còn bản UQ thì + 1 củ
luxi1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lắp NVPLCe ko nhận, lại phải lắp M2
@luxi1989 B lắp ổ nào, M2 bao gồm cả SATA và NVMe PCIe mà? B lắp ổ M2 PCIe như PM961, SM961 chẳng nhận ngay tức khắc :3
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào ở đây thử cái cáp chuyển đổi này chưa? Không biết có hỗ trợ ko nữa?
https://www.adayroi.com/cap-chuyen-doi-usb-c-to-vga-hub-usb-2-0-ho-tro-lan-10-100mbps-ugreen-30439-trang-p-VWnze-f1-2?pi=GbbBa&w=3rkq&ref=_detail
mình có thể nâng cấp HDD lên nữa không mấy bạn? mình không rành về máy chỉ thấy con này khá đẹp
@Trang Bùi puper thoải mái, 2 khe luôn, lắp M2 thì vừa có SSD để boot win còn HDD lưu dữ liệu, còn ko lắp M2 thì thay ổ cứng HDD bằng SSD 2,5 inch cx đc
IQ52
TÍCH CỰC
7 năm
khe M2 con này lắp SSD PCl lên 1TB đc ko các bác, ko biết có giới hạn dung lượng ko ?
@IQ52 Asus nói rõ là 512GB M2 và 1TB 2,5'' b ơi
vì mình làm văn phòng nên những điểm mạnh như màn hình, thiết kế, đèn phím đem lại cảm giác khi sử dụng hơn cả cấu hình.
Asus eyes care máy này có tích hợp k?chế độ bật tắt được hay là nó đã tích hợp sẵn rồi vậy??
máy này bán ở đâu? có những ưu đãi gì khi mua máy? con này đẹp tính mua, cấu hình mình thấy vậy là ổn rồi..
đồng hồ khuyến mãi gân 500k chứ ích gì, tiếc quá phải mua trễ chút, mình thích cái đồng hồ qáu
lsi1897
ĐẠI BÀNG
7 năm
@moon Hằng Đồng hồ khuyến mại đây ư ?
lsi1897
ĐẠI BÀNG
7 năm
@moon Hằng Đồng hồ khuyến mại đây ư ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế