[Đánh giá] Lumia 920: ngoại hình đẹp, thiết kế ngon, chụp đêm ngon

TDNC
5/12/2012 9:14Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leenuocsam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung các "bạn Nam yếu yếu" không nên xài Lumia 920...vì máy quá nặng như nặng 185kg áh 😁...lượn hết cho đẹp trời nào 😃
tuyệt , chỉ có thiếu 1 điều là ko đủ tiền xúc e nó 😁
Chụp hình ban đêm rõ đẹp.
Trg video Đập nokia ko nỡ đập ip5. Kakaka
lnq2510
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích quá mà chưa có đk
Vẫn mơ về em dù đang dùng Iphone ! Còn androi đúng là cái hệ điều hành rẻ tiền cho cũng không thèm !
Máy ngon quá ....
Đợi nó ra 1 thời gian giảm giá rồi xúc vậy - tiềm lức chưa có
Em giờ quan tâm đến giá đầu tiên. Tính năng và hiệu năng để sau đi
@thai_namson Tuyệt, mình đang cần chia tay em 1280 đã sử dụng gần đầy năm: giá: 499k, quá rẻ! Chắc chắn sẽ đáp ứng nhu cầu của bác. 🆒
@ndkhoivtv Cảm ơn bác quan tâm. Em đang dùng BB9000 rồi. Nghe, gọi, nhắn tin, email, web ngon lành. Em chưa có nhu cầu đổi. Tiền để dành mua sữa cho con. Đang thời kỳ khó khăn 😁
@ndkhoivtv mỉa mai nhau để làm gì
lumina 920 - tự hào là cục gạch tốt nhất tg🆒 à bác chủ thới trên store có app khóa xoay màn hình rồi mà
chả có game gủng gì,time duyệt web là bao lâu.
mệt quá đọc hơn chục trang ko chịu nổi phải cmt 1 câu. đây là bài review về 920, ai thích mua thì vào xem, ai muốn hiểu rõ 920 thì vào xem, ai là nô fan thì vào xem, đâu đến lượt mấy bạn gato vào r dùng mọi lời lẽ để dìm hàng. ừ thì to đấy , hơi nặng đấy , nhưng mạt sát thế thì nó nhẹ đi à, hay nô lại tìm đá mấy bợn lên giám đốc cho nó,khiến người khác thấy mình thông minh thời thượng hơn hay chỉ tổ rước gạch vào ng ,bị ng ta khinh??
nói mấy bạn là ifan hay andfan thì hơi quá, hay là trẻ trâu fan?????
phatnv186
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao máy bác nghi ngờ khả năng chụp đêm của em nó vậy.Mấy bác bấm tới 2:40 để xem em nó trình diễn ở điều kiện siêu tối nhé

ngon mà bổ , mức giá cũng đc đó chứ 😃 cá nhân mình cũng thích dùng hàng của Nô ;)
mình lại thích đt đắt tiền phải nặng như vậy không có cảm giác (rẻ tiền) ý kiến cá nhân thôi mấy bác đừng ném đá.

Đang lăn tăn em này và N4,muốn trải nghiệm Win 8 nó như lào 😁
vì IP5 nó xịn nhưng .... nó nhẹ nên mình đã không nhắm đến
@hoangle1979 mình đang dùng android đây, con LG optimus G. theo mình bạn mua 920 ấy. mình cũng đang dồn để chuyển sang em nó. ngấy android rùi. ko ổn định
em xin đóng góp ý kiến rằng như này:
Em đã sử dụng cả 3 hđh: ios (iphone 3gs từ 2008 va ipad 3 hiện nay), android (galaxy s2) và winsphone 8 (lumia 920), có ít ý kiến và nhận xét như sau:
Hđh nào cũng có điểm manh điểm yếu. iOS đơn giản, dễ sử dụng, già trẻ lớn bé gì cũng xài đc, nhanh, nhạy, ko lag, điều này winsphone cũng hoàn toàn làm đc, duy nhất điểm yếu của winsphone là apps hạn chế. Nhưng nói thật thì những apps sử dụng hàng ngày đều đã và đang có nên số lượng apps cũng ko nói lên đc gì, chủ yếu là apps phải chất thôi. Điều này thì winsphone cũng đang dần cải thiện với số lượng apps đang tăng nhanh chóng và MS cũng đang tổ chức những buổi phát SDK và hướng dẫn cho các lập trình viên để họ có thể viết apps cho winsphone nên mọi thứ về apps cũng ko nói lên đc điều gì.
Em đọc qua vài cm, thấy có bác nói rằng mọi ng khắp thế giới mong chờ JB iOS chỉ để down game free thì sai hoàn toàn. Các bác thử đi 1 số diễn đàn của nước ngoài và đọc 1 số terms of policy của forum họ đi. Họ luôn khuyến khích nếu bạn like apps nào thì hãy ủng hộ các developer bằng cách mua apps đó. Ko ai khuyến khích bạn JB để mà mua apps miễn phí hết. Họ JB để biến iOS thành 1 hệ điều hành mở, để họ có thể biến hoá nó thành chiếc đt của mình, để họ có thể quản lý và sử dụng đt, tablets của mình 1 cách hữu hiệu hơn. download game free thực sự theo mình chỉ là 1 bonus của việc JB.
Về phần android, uh thì android mà nguồn mở, xài để vọc thì rất thích, các bác tha hồ mà mày mò tìm hiểu nào là cook rom, nào là root, và rồi kho apps cực khủng. Duy điểm yếu nhất của Anroid là lag, bệnh muôn thuở ko thể nào chữa. Các bác đừng nói Jelly Bean nay đã hết lag nhé. Em đã từng đổi cái Note 2 với ng iu em trong vòng 2 ngày, uh thì có đỡ lag hơn con S2 của em đấy, nhưng ko phải là ko có các bác ạ. Em choi Arel wars 2, mặc dù đồ hoạ game cũng chẳng phải nặng gì nhưng khi đến những lúc lính trên màn hình nhiều, note 2 vẫn có những giay phút giựt hình, dù ít và diễn ra nhanh nhưng nó vẫn ở đó các bác ạ. Tiện luôn các bác đừng bảo ng iu em mua nhầm hàng dạt nhé vì nó ở Mĩ mua tại cửa hàng Tmobile ạ 😁. Em ko muốn dìm hàng Android nhưng thật sự thì các bác xài đt có ai cầm nó để vọc cả ngày ko? chẳng lẽ cứ mấy ngày lại thử cook rom mới hay flash rom mới cho ổn định hơn? Em cũng từng 1 thoi như thế khi vừa rước S2 về, ngày nào em cũng vô XDA ngồi xem. Cho đến sau 1 năm 4 tháng sử dụng, em chỉ muốn tiễn em nó ra đi luôn và ngay. Android chỉ dành cho các bác nhiều tgian rảnh thich vọc vạch này nọ và các bác ít lúa (em nói điều này có vẻ hơi động chạm nhưng sự thật là vậy, đt android giá rẻ thì bao la, nhưng winsphone với ios giá rẻ thì có đc bao nhiêu? Nhiều thời gian rảnh để vọc ==> ít lúa, theo em là 1 điều hiển nhiên :|, vả lại dt android rớt giá quá nhanh, hồi con note 2 ra giá bán cũng phải 14 tr hơn, thế nhưng 3 tuần sau bồ em mua chưa quá 12tr (~$600)
Đt là để phục vụ nhu cầu cuộc sống hàng ngày của mình, chứ ko phải mua về để mình phục vụ nó, nên theo em nghĩ là các bác nên bớt thần tượng hoá đi, mà thay vào đó là hãy mở rộng suy nghĩ của mình ra, chấp nhận những sự thật là dù đt nào đi nữa cũng có điểm mạnh và điểm yếu. Tại sao cự phải thần tượng 1 cái hđh nào đó trong khi những hđh khác có vô vàn những cái hay khác? Tại sao cứ phải theo android dù cứ phải chịu nạn lag? Vì sao phải theo iOS dù nó quá đóng và đắt? Tại sao phải theo winsphone dù nó quá ít apps và còn non? Câu hỏi này chỉ có chính bản thân các bác tl đc cho mình. Mua đt nào để phục vụ đúng nhu cầu của mình thì mới là khôn ngoan. Đt ko giống như vợ, các bác có thể thoải mái thay miễn chi là mình có tiền, thế thì lý do nào các bác lại cứ phải trung thành với 1 món và rồi trở nên cuồng vì nó thế?
niềm mơ ước là em này nhưng thôi yêu tạm em 620 chờ vậy 😁
Đang dùng androi nhưng rất kết winphone 8. Đợi em 620 ra thì làm 1 em hehe.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Nhìu màu sắc thì càng nhiều lựa chọn, ai thích đen chọn đen, ai thích trắng chịn trắng, sao cứ có mấy bạn cứ chê màu mè là sao, ai bắt mua màu đỏ vàng đâu nhỉ

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
em thề chứ con này mà chạy Android thì thằng Galaxy SIII khóc tiếng mán, chả biết ông Lốp đang nghĩ gì nữa, mình tin chắc 50% ngăn cách ae mua con này là hệ điều hành 50% là giá
@nguyen phuong thuan giao diện android mà hiếm hơn wp á
@pro744 chú này đang tỏ ra nguy hiểm đây
@nguyen phuong thuan nguy hiểm là sao, ông biết giao diện máy của Android nhiều thế nào ko, downloand Go luancher thì biết còn Wp ngoài cái Live Titles thì sao
@nguyen phuong thuan wtf?? Giao diện ít, biết dùng ko, Android còn có nhiều ảnh động đẹp nữa, có mà giao diện máy là IOS ít nhất đến WP thì có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019