[Đánh giá] Lumia 920: ngoại hình đẹp, thiết kế ngon, chụp đêm ngon

TDNC
5/12/2012 9:14Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dr.Thanh?Thầy cũng làm bên bộ môn KHHV trường đh y PNT phải ko?Bữa đi chung thầy
XCC CCGGC BV
không biết bác thế nào chứ em nge tai nge theo máy của con lu800 của em không thua kém gì beats tour . beats tour hàng xịn + hàng fake em đều có 😁
kutujop
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thực sự thích một độ dày tương đối. ko thích nó quá mỏng làm cầm mất cảm giác và quan trọng là mất vẻ nam tính đi. Lumina thực sự là thiết kế đúng style của mình. Ngoài Kotex ra thì ko phải cái j mỏng cũng tốt 😆
mình rất thích 920 nhưng là màu cyan, cyan bao giờ có ở VN đây (cyan ko còn là độc quyền at&t nữa, Đức và Khựa đã có cyan) 😔 Nghe đồn đến t4/2013 mới có thì lâu quá :(
vistahome
TÍCH CỰC
11 năm
đập con màu đỏ thì tháo seal ra chứ.. lấy búa rồi dùng đinh đóng xem nó có bền không..
màu vàng quá đẹp
@quocanh3 mình thấy trắng với xanh đẹp nhất ^^
@thanhhai5352 Tuỳ theo sở thích của mỗi người thôi !
Màu xanh chưa bán ra bạn ơi ;)
Smartphone là dòng điện thoại thông minh vì nó phục vụ nhu cầu thiết yếu của người dùng , mình chẳng biết liệu có bao nhiêu người sẽ dùng đc hết tính năng của Lumia 920 nhưng chắc là rất ít
@j_cage thích bác này quá
@codononline - HG Giời ạ, cái thể loại ấy thì bó cmn tay rồi, bác thấy có ai nói với nó nữa không, bác khoi cũng giã từ dĩ vãng rồi đấy thôi, cứ để nó nói mỏi mồm thì nó câm thôi cần thì phải gân cổ với tụi này =))
nhin ngon co ma ra gieng a moi cuoi e
Đúng là 920 là vua của WP 8 và mình cũng là fan của NO nhưng hiên tại mình chỉ muốn mua Iphone 5 thôi các con khác đều không muốn dù 920 là rất tuyệt vời.
@Mr.vănTrường À, vì đấy là Lý Tiểu Long con xin được Lý Tiểu Long bố tiền thì mới mua Iphone 5 chứ nếu tự kiếm được đã mua Lumia 920! 😁
@Mr.vănTrường đơn giản là mình thích Iphone 5 vậy thôi. cũng giống như bạn thấy hoa hậu rất đẹp nhưng lại yêu cô giá khác vậy đó.
Chỉ vì mỗi cái ĐT với giá trị trên chục củ mà bác Xa Quê đã phải phát rồ lên mà hạ thấp người khác thế? Thế chả bảo sao ngày ấy thằng Luyện nó liều vậy! Cờ tổ quốc màu gì? Khăn quàng đội màu gì? Chắc bác cũng từng ăn xôi gấc nhỉ? Có thấy... nhục không? 😁
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
@ndkhoivtv ừ thôi thì màu đỏ 😆
tính năng chụp hình khủng wa, giá lại phải chăng có 13 tr , so với thằng iphone i phiếc j j đó (không nhớ chính xác tên) ngon hơn nhìu:p
@chotkhoc7879
ok
cái áo tinhte trong video đẹp quá, bác nào biết ở đâu bán ko 😁
Tóm lại đây là một sản phẩm tốt nhưng mình nghĩ năm sau chắc cũng sẽ clearance thê thảm, đại diện là cái N9 một thời được đưa tận mây xanh, bữa mua đổ đống $99 / cái của nhà mạng (Outright ko hợp đồng)...
olahoma
TÍCH CỰC
11 năm
Return of the kings!
Cực kết em Lumia này. Hy vọng Win 8 sẽ k giết chết em ấy 😔
nokin
CAO CẤP
11 năm
Năm ngoái thiên hạ 4 nhân rồi MS bảo WP của chúng tôi chuẩn lắm nên chỉ 1 nhân với 512M Ram với màn 480x800 là đỉnh của thế giới rồi.
Năm nay 4 nhân cũng đang vào giai đoạn cuối chuẩn bị thoái trào thì Nokia ra 2 nhân bảo vậy mới chạy đc WP 8, tặng hẳn cho cái màn HD cũng đang đi vào giai đoạn cuối.
Năm sau 8 nhân với màn fullHD thì lại đắp 4 nhân vào cho WP 9 và chắc rằng 920 k lên đc.

Tóm lại kịch bản của Nokia và MS tuyến tính quá rõ gần như trên 1 đường thẳng nên cũng k khó nội suy ra điểm kế tiếp lắm.

Cá là nhiều ông chưa dùng WP nên còn ca ngợi. Cứ dùng đi rồi sẽ biết thôi.
@pro744 ở đây là tinh tế.thế thì đưng nói.đừng cố tỏ ra mình nguy hiểm
@uktaokui Những hạng người vô học như thế này chúng ta ko nên để ý làm gì....
@zhouyumin20 ăn đờ roi la như vậy mà.đc cái 4 nhân ngốn pin hơn...điểm mạnh điểm mạnh 😃
@uktaokui Cũng ko trách nó dc vì khi wa tay các nhà sx android đã bị tùy biến nhiều ít ai dùng dc android thuần chủng
Nếu nói về mượt thì mình thấy ios rất mượt do giao diện nhẹ ko có các icon động đậy nhưng khi tùy biến vào thì bắt đầu có tình trạng lag dù rất ngắn và ít ai thấy
Android thì các nhà sx thêm tw launcher vào tạo phong cách cho riêng họ nên làm cho hdh bị giật. Nếu ai từng dùng wa con nexus 10 sẽ biết nó mượt thế nào bên cạnh đó widget cũng là 1 nguyên nhân dẫn đến việc máy android bị lag. Nhất là mấy thằng Tây rất thích nhét widget cho đầy màn hình rồi sau đó máy chậm thì làm clip ss với ip về cái game nào đó để dìm nhưng nó ko biết rằng chính đống widget trên màn hình luôn cập nhật thông tin thời tiết hay báo chí mới là tác nhân
Còn wp theo tớ thấy là dung hòa rất tốt các điểm mạnh của 2 hdh di động danh tiếng nhất thế giới vào thời điểm hiện tại dó là vẫn có widget ko đơn điệu như ios và cập nhật thông tin liên tục nhưngdc nén dữ liệu lại thành cáccon số nhỏ hiển thị lên các ô vuông nên giảm thiểu tình trạng giật lag khi chơi game hay làm gì khác
Chú nào thấy tớ sai chổ nào cmt lại nhé để rút exp ;)

gửi từ cái thớt nhà
Sẽ mua e này khi giá tốt
Arsephan
ĐẠI BÀNG
11 năm
- NFC: hơi thất vọng chỉ nhận máy họ WP, không nhận máy Androi.
Sai sót gì xin các bác bổ sung.
Nokia Fan[/quote]
Xong rrồi, Đặt em về cũng La đe NFC với N9 của vợ, cụ nào check giúp cái nếu có thể.
Mình nghĩ NO mà ra con này chắc anti dù có lớn tiếng thế nào chắc cũng xếp hàng và thèm nhỏ ddãi nhỉ... đẹp, mạnh mẽ và nhìn chất nhất quả đất... nhìn CC này yêu quá
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@vpro808 M thích con này hơn ^^. Nói chung concept nhiều mẫu đẹp lắm mà ko bao h thấy các nhà sx đưa vào sx 😃. Rỗi thì qua winphoneviet.com sinh hoạt với anh em wp nha. ^^
@J_Tuan Concept này mà vào thực tế thì chắc nặng lắm
@J_Tuan uk em này mình cũng biết lâu rồi và cũng kết em này lắm, nói chung ý tưởng về concept của no ko bao giờ cạn cả cái vấn đề là mong sao những mẫu này đc no tiếp nhận và phát triển nó thì mình thấy rất tuyệt,Nói thật tại vì mình kết no quá nên theo no lấn sân qua wp này chứ thật ra xưa giờ mình chưa xài wp bao giờ cả, nên hy vọng sau khi sỡ hữu đc em wp mới này mong bạn chia sẽ và truyền những hiểu biết về hđh mới này cho mình với nhé.
@J_Tuan em cũng thích cái này nếu làm bằng vỏ nhôm như kiểu ip5 thì đc chứ vỏ titan thì nặng quá
@Queen'sDragon titan lại cực kì nhẹ.
nokin
CAO CẤP
11 năm
Cũng chả thích cãi nhau làm gì nhưng vẫn buồn cười cho một số bác.
Nói mà cũng chả biết mình nói gì, đúng tại thời điểm nào. Nếu nhảy được thì nên lên khỏi giếng, đời còn nhiều thứ sáng sủa lắm.

Android k tuyên bố cuộc đua nhiều nhân bao giờ cả, nhưng xu hướng tất yếu của công nghệ là đi lên, nó vừa thể hiện đẳng cấp/trình độ khoa học kĩ thuật bên cạnh yếu tố thị trường.

iOS và WP suốt ngày lảm nhảm tôi chả cần phần cứng mạnh này nọ, thế các bác ngồi đếm xem iOS mới nhất trên cái phần cứng mới nhất có bao nhiêu nhân, bao nhiêu GB Ram ?

WP cãi chày cãi cối 1 nhân là đủ, thế thì Android 1.6 ngày xưa với con G1 cùi cũng vẫn đủ. Sao giờ lại nhét 2 nhân vào 920, Apple phải đá đít Đờ niu ai pét để nhồi con A6 bốn nhân vào đấy ? WP bản xxx hỗ trợ yyy nhân thì cũng chính ông MS tự sướng ra chứ ai bắt ?

Cũng chả cần đt, còn nhiều thứ khác vẫn đi theo quy luật tiến bộ dù mình có thật sự cần nó hay không.
nokin
CAO CẤP
11 năm
@trananh115 Sao lại hăng máu thế, đang dùng toàn đt "đẳng cấp" thì con người cũng phải tương xứng với cái đt tí chứ, chả nhẽ lại k bằng nó.
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@nokin Chính mày khơi mào thôi . biến về bên forum của mày đi . thằng vô học.
@nokin A6 nào 4 nhân hở bạn 🤔.
@trananh115 Cách trả lời rất "máu" nhưng chính xác. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019