Đánh giá Samsung Galaxy S6 Edge: Thiết kế đẹp, hiệu năng tốt, pin trung bình

TDNC
24/4/2015 8:40Phản hồi: 572
572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
Pin 3h on screen thì gọi là "yếu" chứ ko phải trung bình, pin còn thua pin htc one 4-5h onscreen tùy rom mà nhiều ng còn chê yếu: )
Tinhte nổi tiếng về dìm hàng SS nên đánh giá như thế ko có gì lạ 😁
Bản thân đang xài 1 em S6 thường (màn phẳng) nên có 1 số nhận xét về em nó như sau:
- Màn hình màu sắc đẹp, không còn bị lòe loẹt như Note 4 hay S5 nữa. Cảm giác màn rất giống vs Z2 em từng dùng nhưng sáng hơn. Nhược điểm là vẫn hơi ám vàng chứ ko trắng bóc như màn Z3.
- Pin đã test, hoàn toàn ko có chuyện onscreen có 2h30 như TT nói, rất vô lý. Xài 3G FB Trình duyệt, Video liên tục không tắt màn máy em luôn được từ 4h30 đến 5h10' onscreen. Tuy nhiên máy hơi nóng.
- S6 gia công viền khá tốt, trc mắt là thấy tốt hơn nhiều Z2 từng dùng, giữa viền nhôm và mtj kính khít hơn Z2. Có lẽ cũng sẽ khít hơn cả S6 EDGE đây là ưu điểm so vs S6 EDGE vốn đắt hơn 3tr.
- Loa nghe khá tốt nhưng treble hơi nhiều 1 chút. Tốt hơn Z2 và thua M8, M9.
- Camera cả trước và sau chụp ảnh rất đẹp, đánh giá nó hơn đứt các dòng khác của SS, HTC, Sony và thậm chí là iP6 Plus.
- Cầm rất chắc tay nên rất thích, ko bị cấn như khi xài Z2 và cầm thử S6E.
- Có 1 điểm phải nói là S6 và S6E có tỉ lệ lỗi flash luôn sáng mờ hơi nhiều. Gọi lên SS thì họ bảo là do lỗi phần mềm và sẽ sớm khắc phục.
- Con này có 1 điều lạ là khi ROOT máy xong lại tốn pin hơn so vs khi không root, nhưng root đc rồi thì xóa bớt đc app thừa thãi nên RAM máy e lúc nào cũng trống tầm 1.1 GB
Hiện tại T-Mobile đã bắt đầu tung ra update Android 5.1.1 cho S6 và S6E, có thêm Guest Mode. Hy vọng lỗi flash cũng sẽ đc sửa triệt để.

Đây là cảm nhận cá nhân của em 😃 Và theo em thì S6 đáng mua hơn S6E :D Dù S6E đắt hơn và long lanh hơn 1 tí 😃
@QXPro Bác dùng màu gì??? Mình rất thích mặt lưng của máy màu Black Sapphire vì nó chuyển màu theo điều kiện ánh sáng nhìn rất đẹp :D

Với lại bác kêu màn Note 4 của em lòe loẹt thì tội cho em nó quá :'( Displaymate vẫn đánh giá nó cao mà 😃)
Nói tóm lại thì với cái giá đó thì vẫn cứ iPhone 6, iPhone 6 Plus mà chiến cho lành.
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
mấy thánh trước khi ss quang cáo thì nói công nghệ gì gì đó giúp tiết kiệm pin.giờ thì các thánh trên tay và cảm nhận rồi đó. cũng chỉ là bt chứ ko như quảng cáo.
Các bạn ợ, phân vân cái s6 edge với cái 6+ .... tham khảo mấy trang web nước ngoài, cả tinhte, sohoa.... thấy tóm lại. màn hình 6+ 9,9/10 với s6 edge. quản lí ram ngon hơn, pin ngon hơn,camera cũng 9.9/10,giá thấp hơn... qua fpt shop cần thơ thấy có mấy máy đổi trả chắc dính lỗi gì rồi... thôi, quất 6+ cho lành....
anbum99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm chi mỏng để từ bỏ thời lượng pin nhề. Cái quan trọng thì lại bỏ qua.
Con z10 của em còn đc 3h onl liện tục 😆)
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn tự hiểu
@A.R.R.O.W Cảm ơn bác đã sưu tầm lại mình lười quá.
Quote lại để cho các bạn đầu óc có vấn đề xem mà dìm :v =)))))
Đánh giá này đúng mà, đấy là bạn nghĩ thế. Người ta cầm trên tay review sản phẩm hoàn toàn chính xác. Bạn bảo người ta nói sai, anti thì chỉ ra xem chỗ nào sai 😃
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh_hikaru Nói về khoản pin , mình phân vân không biết mod anti hay không biết dùng android, với máy android mới, khi kích hoạt tài khoản google , máy sẽ tự động tải sever cho chplay nên rất tốn pin
kelvin2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khoe bồ trá hình
patienn
CAO CẤP
9 năm
Xấu, pin cùi, cầm cấn tay, nút bấm bên hông nhỏ, khó bấm. Tóm lại, lại là bom xịt thôi.
M9 vẫn là đỉnh cao của android trong 2015.
Hỏi khí không phải: Bác nói nhiều thế, thế có hiểu thế nào là dòng phablet không?
krei_zie
TÍCH CỰC
9 năm
Rì viu của anh này nói chung RẤT LÀ chán, như mọi lần.
@krei_zie Tinh tế chỉ có Duy Luân thôi 😁
@yellowcricket90 cậu Duy Luân viết bài rất hay và tỉ mỉ, mình đánh giá tinhte chỉ có mỗi cậu này. xem video Luân làm cũng rất hay
còn lại thì toàn áp đặt sở thích của mình vào để người khác phải đọc@@
Thế kia mà bảo trung bình à ? Vậy mấy nay cứ tính đi thay pin cho con G2 , để màn sáng 70% , sài wifi , 3g hỗn hợp có chơi COC cũng được 4-5h on sreen
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
Dù ai nói ngã nói nghiên thì e vẫn thich em nó.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
9 năm
Dù ai nói ngã nói nghiên thì e vẫn thich em nó.
buuphuc
TÍCH CỰC
9 năm
Thà làm máy dày 1 chút mà viên pin cỡ 3000mah là bá đạo rồi. Tính đổi note 4 sang S6 mà nghe pin như vậy thì nản toàn tập.
@buuphuc Bác tin tinhte ? Onscreen của s6 là 4h-hơn 5h tùy vào cách sd của bác . Nói cho bác biết nếu bác lăn tăn về khoản pin . Miệng lưỡi , suy nghĩ của lũ anti nó ma mãnh lắm , đừng tin ai , hãy tin chủ của nó
Vãi , nhìn ip nhiều lần rồi mak mới lần đầu thấy 6plus , dùng sky a900 5.5 inch đây mak thấy nó to tổ chảng @@
Thôi cứ tưởng thế nào chứ pin vậy thì đẹp mấy cũng ko chơi được , Note 4 mới là thần thánh
@shubidob Onscreen 4-5h còn đòi j nữa bác , tin ai tin tinhte
dohoiah
TÍCH CỰC
9 năm
@NQM.Scorp Ngày xưa có bài test con Tab S 8.4 của Sam về pin, chê pin nó yếu, hồi đó phân vân với Ipad Air. Rồi cũng mấy thánh Sàm vào phân bua tin j tinhte, pin ngang Ipad Air. Cuối cùng đi rước Tab s về và rút ra được kết luận: k nghe nghiện trình bày, k nghe cave kể chuyển và k nghe seeder Sam quảng cáo
@dohoiah K biết seeder j chứ chú khác j lũ seeder apple đâu mak nói ngta . Trẩu
dzundat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cầm cạnh bo tròn của ip6 quen rồi h cầm em ss6 edge này quá là CẤN, sự khó chịu ko hề nhẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019