Đánh giá Vivo V3 Max: cấu hình vô đối trong tầm giá 7 triệu chính hãng

sonlazio
26/6/2016 3:6Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cea
TÍCH CỰC
8 năm
Don't feed the troll!
1) vui lòng chỉ giúp mình nâng bi chỗ nào. Chỗ nào mình nói sai
2) vui lòng chỉ giúp mình pr chỗ nào. Lố chỗ nào
3) đây là diễn đàn khoa học công nghệ, ko phải là nơi thả một câu phá hoại cho vui rồi đi ra.
Xin cảm ơn.
@tangocthien Cho mình hỏi xíaomi chính hãng hay xt thế b? Đem giá 1 sp xách tay ra so giá vs 1 sp chính hãng, liệu bạn có thấy bất cập?
tangocthien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@my_heaven_25292 Rồi, đồng ý Vivo có Chính hãng, nhưng là chính hãng của một hãng ít tên tuổi
Nhưng nếu so sánh hiệu năng trên giá thành thì chữ chính hãng này quá đắt, em vivo này đem so với redmi note3 pro thì hợp lý hơn
@sonlazio Và cũng xin nói thêm xiaomi lúc nào cũng đi kèm một đống lỗi vặt nhé 😆 cứ lên miui forum là thấy.
@tangocthien Chip của rmn3p chỉ là 650 và ram là 3gb, đi kèm đó là 1 đống lỗi vặt, sạc chậm, k có sạc nhanh, k có dac âm thanh, k có play store mà phải up rom búa lua xua để có đc, và thêm nữa cũng lại là hàng xt. Muốn tiết kiệm 1 tí thì xiaomi cũng đc nhưng phải chấp nhận sống chung vs lũ thôi.
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
Nó có chế độ quản lý pin thông minh mà, mà con này ngon thật đang sài nó ko có chỗ chê chỉ có 1 cái di nhất là cam nó thôi
Viễn thịnh bán 6.5 😁
Hyper But
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu xiaomi MI5, chính hãng mà giá 7 triệu cho cấu hình 3G Ram, 32G, chip 820 Bộ nhớ thì bá đạo rồi 😁
Giá thì mua được. Ai nua về dùng luôn thì ngon. Rom riếc chắc k có nhều. Chắc là dc lên 6
Bỏ 7,5 triệu để mua tàu khựa thì xin lỗi tôi không làm được điều kỳ dịu đó. Hôm qua định bỏ ra 1,9 triệu mua con khựa mà đắng đo mãi nên quyết định không mua, dồn tiền mua A9 Pro cho khoẻ và sài yên tâm hơn. Nếu con này 1,9 triệu thì tôi sẽ suy nghĩ lại. Khakha
@phuocxuan2004 1,9t của bạn to lắm. Đi đắn đo con dt 1,9t với con 12t thì cũng bái phục. Con này giá ảo 1 chút nhưng đòi ng ta bán cho bạn 1,9t chắc bạn thuộc loại con giời.
Nam Lưu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuocxuan2004 Để dành thêm 6 7 cái 1t9 nữa nhé
@Nam Lưu Xl bạn mình đã quyết định mua A9 pro và đã đặt hàng bên mainguyen ngày 10/07 giao hàng rồi. Khựa giá đó thì nằm mơ cũng ko thể móc được hầu bao của mình nhé. Khekhe
@takun92 Không gì là không thể cả bạn ơi. Không mua đuợc bây giờ thì vài năm nửa mua. khakha
@takun92 người ta hài hước tí bạn ơi, căng thế
Droid turbo 2 hay moto x style cũng dc vậy.
Cái phím điều hướng xấu quá...
Hôm trước coi phim gì của Mỹ mà có xài con Vivo ta?
@Trịnh Mộng Kha Captain American phần 3, dùng con V3 Max luôn á, mà mình ko nói trong bài mất công bị kêu Pi A...
Đúng là trong tầm giá này thì con Vivo V3 Max là 1 đối thủ nặng ký so với hàng chính hãng. Mình từng dùng qua con này thấy khá mượt mà, âm thanh tốt. Chỉ chưa ưng được thiết kế với gia diện giống IOS thôi. Các bạn đừng phán thế này thế kia cứ trải nghiệm thực tế rồi đánh giá đừng quy chụp tác giả
Toàn là anh hùng bàn phím thì nhiều.phải sử dụng mới biết được.tầm giá vậy đòi hỏi gì nhiều
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
8 năm
mode so sánh thế chứ anh em cầm trong tay 7,5 củ sẽ có nhiều lựa chọn. e chọn mấy e note 4,5 s6 xách tay chứ ko chọn con này
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
có giá này vì bạn không phải trả nhiều tiền cho "THƯƠNG HIỆU"
tuy nhiên nhược điểm lớn của các sản phẩm thương hiệu chưa đủ mạnh là tâm lý khách hàng không an tâm khi sử dụng bởi họ tâm niệm "không biết có tốt không? không biết nó có hư bất chợt không... blah blah"
nên em này sẽ khó bán ở phân khúc này dù cấu hình có ngon đi chăng nữa
dino_su
CAO CẤP
8 năm
Nói chung là quyết định ở mỗi chúng ta. Nói mod pr cũng phải có cơ sở. Ko có chứng cớ thì bị xóa coment là đúng thôi 😁
ttthanh14
TÍCH CỰC
8 năm
ôi. có tiền mua con này làm gì @@ pin yếu kinh khủng thế kia. lại còn là pin Tàu nữa @@

Bỏ đi anh em. đọc làm gì
Anhbien
TÍCH CỰC
8 năm
Có lẽ mod đang nói về hai năm trước thì đúng hơn . Bây giờ bao nhiêu hãng trung quốc cạnh tranh về giá , ra biết bao nhiêu máy mà mod bảo con này vô đối trong tầm giá thì ăn gạch là phải rồi.
Đọc bài xong thấy nhiều trẻ trâu quá....chơi công nghệ mà bày đặt phân biệt quốc gia...với những người chơi công nghệ lâu lâu năm chả mấy ai lạ vivo...xét ra vivo là hãng đi trước khá nhìu hãng khác....khoảng giữa năm 2013 là năm bừng sáng của vivo..với chiếc xplay3s..trang bị chip âm thanh HIfi đầu tiên ..và màn hình 2k đầu tiên..trước g3 và find 7 một time...dài...cuối năm 2013 sp mạnh mẽ nhất của vivo là xshot ra đời...là cameraphone đầu tiên có khẩu f1.8..chống rung quang học chỉnh tay phơi sáng đến 32s...giao diện gần như lumia...ở vn hầu như mọi thứ họ đều làm tốt..từ rất sớm..khi mà nhìu hãng khác bỏ qua...thử hỏi 2013..mấy hãng đã trang bị chip âm thanh cho phone...camera f.1.8...chỉnh tay..trong thế giới android lúc đó..quá ít để so sánh
@Ác thần_ls (Y) like b
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@Ác thần_ls Oầy bạn ko để ý rồi. VN ko phải ít hãng đt, mà nó bị đào thải vì chất lượng kém sau 1 thời gian ngắn sử dụng. Vì thế để có chỗ đứng ở VN không phải nhà phân phố nào cũng dám liều nhập đâu.
@heobubi Cái tớ đang nói là ở vn cái gì cũng thiếu vì thị trường nhỏ ý...ngay cả vụ hậu mãi cũng chẳng bằng ngta luôn..bên china..các hãng nội địa kớn.máy móc có hỏng hóc..hay bảo hành..họ quy định chỉ trong 48h phải xong cho khách..chơi đẹp..có lẽ phải kể đến oneplus..trước tớ đặt mua một em oneplus one..dùng...sau cái hôm đi phơi đêm..nhỡ rơi cái...có ốp máy ko xước xát gì..nhưng bị tịt mic..mẩm nghĩ bảo vỡ mồm bảo hành rồi..gửi về hãng..sau 3 ngày kết quả tớ nhận dc lại máy oneplus mới nguyên seal..serie mới lun..trong khi tớ đã dùng hơn hai tháng..ở vn .quên đi
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@Ác thần_ls Chúng ta đang nói đến em này có mặt ở VN mà.
CuHieuz
TÍCH CỰC
8 năm
ghê thật,đúng mod tinhte,mới nói lên cái sự thật cái là gửi thư báo cáo vi phạm 😃,cạn lời!
CuHieuz
TÍCH CỰC
8 năm
@khanhnqk úi zoi,bạn đại giá quá đấy,bác chỉ có làm mấy cái tác vụ vậy mà bạn quất lun cái con 7t này thì đúng là đại gia rồi 😃,mấy con ko lag thì thiếu gì,bạn có thể search ra 1 đống con ko lag với tấm giá dưới 7t có mà đầy trên mạng 😃
heobubi
TÍCH CỰC
8 năm
@khanhnqk Bạn mua SS A5 bản 2016 cho bác đi.
@khanhnqk mình thấy bạn là anh em của Mod hay sao vậy? thấy bạn ưa bình luận công kích người khác quá.
nói thật. cái diễn đàn này tui cũng rất ít khi bình luận, vào xem tin tức rồi phấn ngay, khi nào có nhu cầu mua máy thì sẽ đi thâm dò từng comment.
vậy bạn biết ko, 1 comment rất quan trọng với 1 diễn đàn. người ta nói lên quan điểm của người ta. chứ người ta có chửi cha mắng mẹ Mod đâu mà bạn bênh vực ?
diễn đàn sống hay chết là do 1 cái comment đó bạn. ko có comment nào thì dẹp cái diễn đàn đi. bạn thánh thiện quá lên núi mà tu. đừng vào đây săn si.
tụi tui người phàm nên vào đây săn si được rồi.
@khanhnqk chính xác nó là 7tr5 bác, bù thêm 490k bạn có A5 2016 cực ngon rồi bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019