Điểm số benchmark của iPad Air so với các thế hệ iPad trước: một trời một vực

Duy Luân
2/11/2013 8:57Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng ngon như ngọc trinh đấy...! Rước em về rồi anh cạp đất mà ăn à
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
nghi án hack giống SS =))))
@ngoc1414 Thương hiệu số 1 thế giới 2013 thì không chơi trò bẩn đâu bác. Có sao nói thế thôi.
owentien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho Bác chắc chắn chứ? mà phán ghê vậy? số 1 là không được chơi bẩn àh, nhầm rồi bác ạh, không ai dám chắc chắn đâu bác àh
@owentien Tạm thời là thế cho đến khi bác chứng minh điều ngược lại cái đã 😁. Chưa tìm đc sâu táo thì táo vẫn xuất khẩu dc ;). iOS có cài dc cho thiết bị nào khác nữa đâu. Gian cho ai xem đây ?
Android thì khác cài trên nhiều nhà sản xuất nên gian lận để nói máy kia cùi bắp =)).
@owentien Vậy bác có gì chứng minh Apple gian lận???

Apple chưa có tiền án về vụ gian lận điểm Benchmark vì với Apple Benchmark chả có ý nghĩa gì, cái quan trọng là trải nghiệm người dùng. Vậy gian lận điểm benchmark để làm gì???

Bác có thể gian lận điểm benchmark nhưng bác không thể gian lận điểm số mà người tiêu dùng đánh giá khi trải nghiệm sản phẩm.
@owentien chơi với ai chơi bẩn mấy con ipad ngừng bán rồi ak =)) nó riêng một đường đi thì nó tự tay bóp ..ak cái này mấy bạn androi mới cần làm với nhau thôi.
Đa số thì ng dùng ipad toàn lướt web chơi game nên có nhanh hơn cũng k để làm gì. Thế mà nó bán dc nhiều mới lạ chứ 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
Xem xong kết luận đc là iPad 2 là hổ báo nhất, chiến còn tốt hơn iPad 3 dù chip lâu đời hơn. Đúng là sản phẩm huyền thoại có khác
Bá đạo quá!
qua bài này thì thấy rằng iOS không cần qua nhiều ram để đạt hiệu năng đỉnh mà chỉ cần con chi Ax là đủ và với apple k dùng từ quảng cáo đc mà phải là quảng bá. họ k nói phóng đại về sản phẩm như hãng khác hay đưa các thông số mập mờ khó hiểu
em ipad 4 của mình vẫn hoành tráng chán 😁
iPad 3-->iPad 4--> iPad Air 3 đời vẫn 1GB RAM trong khi điều ngược lại xảy ra với android 😆
longfet53
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có một điều muốn nói với vài thành viên ( k phải tất cả anh em tinh tế) là có ý kiến thì nêu nghiêm túc, khách quan, đừng nên thoá mạ nhau, nguỵ biện, hãy tranh luận vào vấn đề. Ai không biết thế nào là nguỵ biện thì nên tìm bài của tinhte về nguỵ biện để đọc tránh rơi vào nguỵ biện. Mình thích xem mọi người tranh luận vì mình học được nhiều thứ, nhưng thấy nhiều bạn thoá mạ nhau thật là bất lịch sự.
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Vượt trội nhỉ. Ngoài lề chút, mà sao hđh Android tối ưu phần cứng kém nhỉ, ram 1Gb ko ăn thua gì. Trong khi đó ios ram 1Gb là bá đạo rồi 😔
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
ngon thật, 1 bản nâng cấp đáng giá : mạnh, mỏng, nhẹ, đẹp,...phát thèm, nhưng mà riết rồi chỉ dùng đọc báo cho dễ ngủ nên ko có lí do để nâng cấp 😃
le1707
TÍCH CỰC
10 năm
Ipad 3 vẫn thực hiện tốt nhiệm vụ của mình sau 2 năm... Hoạ chăng thấy k hài lòng ở ipad 3 là nặng.
ngon rồi nhưng mua mini 2 cho nó gọn e sợ máy to lắm
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
có vẻ từ Ipad 2 ->4 ...vẫn đủ đáp ứng nhu cầu người dùng 😁
Ai nói Apple xài RAM 1 GB cho sản phầm của mình là bị mị dân rồi.
Muốn mượt mà à? Đã là lập trình viên cao cấp thì ai viết ko được, nhìn Windows đi, 8.1 đó, chạy cực mượt trên giao diện Metro, hơn cả iOS trên smarthphone,... luôn đấy. Android vì phải "mở" nên đành chịu, chỉ tối ưu thế thôi. Mỗi hãng một hướng đi, không thể muốn "all in one" được.
Cũng phải khẳng định lại một lần nữa, đa tác vụ là cực kì, là tối quan trọng, tất cả ý kiến khác chỉ là ngụy biện cho việc chưa tối ưu được sản phẩm của Apple. Nhìn vào lịch sử phát triển thì thấy rõ, Apple luôn cố gắng che lấp cái khuyết của mình bằng chiến thuật mị dân, rồi cũng sửa từng năm, có điều fan của bọn họ vì bị mị lâu quá nên hình như chưa bao giờ phát hiện thấy. Điển hình là ipad mini, multitask, notification bar, flat UI,...
@Sony S Nói buồn cười ai chả fix và hoàn thiện qua từng năm nhỉ? Bó tay luôn. GG ko vậy à, ss ko vậy à. Ko lẽ cứ bảo thủ????. Winphone bạn biết năm nào mới khoá xoay màn hình ko. Cmmt vớ vẩn thật.
@Sony S Cmt ngây ngô vl. Tất cả các tablet android hay wp thì chưa đủ tuổi với ipad đâu nhé thím, ngồi đó mơ với mộng 😁
trunganh2
ĐẠI BÀNG
10 năm
bỏng tay ko tester ? 😆
k như vậy thì làm sao mà apple nó bán đc hàng 😆 k như thế thì làm sao mà khơi dậy ham muốn đổi ipad từ những ng đang dùng ipad 2,3,4 chứ ..😃)
Thiết bị công nghệ ngày càng cao, chip sử lý ngày càng nhanh, và người dundùng ngày càng yêu Apple hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019