Điện thoại gập Huawei Mate X đang vào giai đoạn kiểm tra cuối cùng

3/7/2019 2:50Phản hồi: 79
Điện thoại gập Huawei Mate X đang vào giai đoạn kiểm tra cuối cùng
Nhiều thông tin cho rằng Huawei Mate X sẽ được chính thức thương mại hoá vào tháng 9 sắp tới, và hiện tại chiếc điện thoại này đang được đưa vào giai đoạn kiểm tra cuối cùng để chắc chắn trước khi bán ra thị trường. Mặc dù không cho biết cụ thể chính xác ngày tháng nào, nhưng chủ tịch Huawei tại Châu Âu nói với trang Techradar rằng Mate X "is in final test". Có lẽ Huawei thật sự mong muốn thiết bị này sẽ hoạt động hoàn hảo khi đến tay người dùng.

Đây có lẽ là tin vui với các fan của Huawei nói riêng và dân yêu công nghệ nói riêng vì Mate X sẽ thổi làn gió mới vào thế giới điện thoại thông minh hiện tại. Bên cạnh đó Samsung cũng xác nhận là họ đang test hơn 2000 điện thoại Galaxy Fold thật kĩ lưỡng. Có thể trong vài tháng tới, chúng ta có thể chạm tay vào những thiết bị độc đáo này.

Theo Techradar
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế giới lại 1 lần nữa được dậy sóng với trào lưu cảm ứng gập, hy vọng phen này suôn sẻ để bá tánh được trải nghiệm 1 lần trong đời thiết bị mới mẻ này :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Chắc chỉ có việc F5 rồi comment nhảm lấy thành tích à
@trunghieuonline Muốn hỏi thì nên có chủ ngữ để mọi người biết là E đang hỏi nhé, kẻo người khác nhìn vào lại đánh giá E mất gốc từ hồi học vỡ lòng đấy! Nếu vẫn đang ngồi ghế nhà trường thì nên chịu khó tập trung vào bài vở, nếu đang đi làm thì đừng xao lãng công việc E nhé! Thương E ;)
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 A thì ko được rảnh rỗi lên mạng như em nên a thua. Sinh năm 81 mà cứ như 2001 ấy. Thương em
cái này chắc cũng kén người dùng lắm đây
@Lexuancuong95 thấy mẹ samsung rồi, thấy hu quây nhanh chưa !
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ chắc bác chưa đọc báo sáng nay nhểy tui thấy có 1 sự trùng hợp ko hề nhẹ giữa sámung vs heo quay
Lại giống sam sung rồi,cứ kiểm tra kỹ trước khi tung ra thị trường đi,xảy ra lỗi lại mất công thu hồi để sửa.
@kawakami bạn có đọc nội dung trc đó là huawei muốn kt KỸ LƯỠNG trc khi bán ko vậy ???
Mong chờ. Nhưng phải đợi giá xuống kịch mới mong được trải nghiệm. Chỉ háo hức hw thui. Chứ ss bảo đảm ko nghĩ đến.
@minhhuongthanh Muốn kịch thì chất lượng như hàng demo thôi 😃 được lọ mất chai
mấy con gập này 5-10 năm nữa may ra mới ngon dc h mua ôm quả hận
yanaro
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m Dư tiền thì mua trải nghiệm chơi cũng được, mấy con này chắc các hãng cũng chỉ bán số lượng nhỏ để thử nước thôi.
@supervisor 03m Yên tâm ko bán ở vn đâu
@Manhtoan112 Bây h xt thiếu gì bạn pixel có bán ở vn đâu xt đầy
@supervisor 03m Cơ bản việt nam ko đủ máu nên chắc cũng ko có xách chân
Kabm
CAO CẤP
5 năm
Apple lại chậm chân trong màn hình gập và 5G. Dự là năm sau sẽ định nghĩa lại màn hình gập bằng model giá 99 triệu!
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kabm Dù có moden 5G bán ra trong năm nay thì hiện nay các nhà mạng vn còn lâu mới phủ sóng toàn cầu nhé. Chứ ở đó mà anti nha bạn. Còn cái gập nó k nhất thiết phải đi theo. Công dụng cũng như cái đt. Có khi hw ra đk 1 tg là im nghỉm vì cái giá. Apple 1k usd đã than r thì nói gì 1k5-2k usd
chotoi
CAO CẤP
5 năm
@Kabm Apple nó có nhiều cái tuy chậm hơn nhiều hãng nhưng vẫn là thương hiệu chất lượng số 1, nằm mơ cũng không thấy.
D-K
TÍCH CỰC
5 năm
@chotoi Gì mà nằm mơ cũng k thấy, ghê gớm vậy sao?
Nhokloichoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kabm Xin hỏi là 5G giờ đã phổ biến rộng rãi chưa ạ 😆),chừng nào mà phổ biến như 4G thì hãy nói chuyện 😃),có cái 5g thôi cũng nói tới nói lui,còn màn hình gập thì nó chậm đấy,vì nhanh quá thì hứng gạch đủ như 2 anh kia đó 😃))
Nhớ tets cho kĩ vào chứ cái nếp gấp của ss vẫn còn sờ sờ ra đấy nhé .
lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
@uthalinh nếp gấp là ko tránh đc mà, công nghệ màn hình chưa đủ hoàn hảo đến mức đó đâu bạn
@uthalinh Đến vợ ông còn có nếp nhăn nữa là cái màn hình 😃
@uthalinh Vai gấp ko có vết thì gấp lm gì
sowbiT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@uthalinh ông lấy cuốn tập viết chữ tháo kẹp giấy ra rồi lấy 1 tờ cầm ngang xem có nếp gấp ko?
Chưa thấy mấy gương mặt quen thuộc vào chê
@baomat1585 Anh đây em ơi... Muốn anh chê điểm gì nào ?
hoangryal90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmutcobedi1990 Haha chê cái màn gập ra sau đi ông. Dễ bay 40 củ vãi nồi
@baomat1585 Chê chứ vì ko có tiền mua
@hoangryal90 Nếu gập kiểu dog thì cũng đáng đồng tiền mà bay lắm chứ bộ ! Phê lòi ra biết gì nữa
chúc huawei trở lại thành công !
cá nhân nếu nói về màn hình thì vẫn tin tưởng samsung hơn 😃
adbio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trở ngại lớn nhất với người dùng là giá của nó quá chát
hoangryal90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adbio Vì công nghệ sản xuất màn hình này khá đắt đỏ. Cái gì mới chả đắt bác. Hồi ss ra cái màn OLED rồi supper amoled nó chả đắt bm ra @@
chắc 2 đến 3 năm nữa mới đại trà được.

hóng xiaomi màn hình gập giá rẻ
hoangryal90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu Samsung chọn là màn hình gập vào trong,nhằm bảo vệ phần màn hình 1 cách tối đa.thì tại sao huawei lại làm ngược lại nhỉ. Vậy thì sẽ như thế nào nếu người dùng có thói quen bỏ đt vào túi quần. Tất nhiên vs em em sẽ không mang theo 1 cái cặp táp hay balo chỉ để bỏ điện thoại. ~~ huhh
hoangryal90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Thế mà bác vẫn bảo lập lờ. Ý em rõ thế bác vẫn k hiểu hay cố gắng để không hiểu ??? Khi công nghệ thay đổi,hướng tư duy thay đổi, tất yếu sẽ có đột phá trong suy nghĩ. Cái đột phá đấy đâu phải chỉ xuất hiện ở 1 người đâu. Ủa ông nghĩ ra được tôi không nghĩ ra được chắc. Bác nói ch chán vãi nồi.
hoangryal90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Còn chuyện ăn cắp,mỹ nó ăn cắp còn ối ra,còn là tổ nghiệp cơ bác. Em cũng đang mong 1 công ty vn có khả năng ăn cắp mà giỏi được như người ta đấy. Nói thì hay vl
@hoangryal90 Suy nghĩ đơn giản, sao lại công bố chung thời gian thế, con nít cũng biết là một trong hai phải có 1 thằng ăn cắp, chả có chuyện mà công bố cùng một loại sát nhau đến thế
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangryal90 Ko thể lập lờ rồi lôi chuyện khác vào so sánh thế được, anh A kêu anh B ăn cắp, anh B kêu là hồi xưa thằng C nó cũng làm y chang vậy nên giờ ko được phán xét tôi?, công lý ở đâu?, với lại chuyện win và mac nó khác xa với cái này nên đừng lôi vào đây
TheMercator
ĐẠI BÀNG
5 năm
Và giai đoạn này sẽ kéo dài cho tới giai đoạn tiếp theo, sửa lỗi và cáo lỗi.
Samsung và Huawei giống đang kích thích người dùng nhiều hơn, chiến dịch quảng cáo khá hay. Ra sản phẩm lỗi sơ đẳng cho 1 vài đối nhà báo đếm trên đầu ngón tay thử trước để viết bài, sau đó rồi nhấp thả.
@kobebryant Đù, ra bị thọt giờ lái sang chiến lược quảng cáo hay!
Thế Note 7 được máy hãng hàng không quảng cáo free đến mấy năm chắc thành công vang dội rồi!
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng ra để ngắm
Mong ko phải là phế phẩm như Same thần gió 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119