Dữ liệu bản đồ cho Windows Phone ở Việt Nam có cập nhật, mời tải về

Duy Luân
19/5/2014 14:28Phản hồi: 51
Dữ liệu bản đồ cho Windows Phone ở Việt Nam có cập nhật, mời tải về

Nokia mới đây đã ra mắt một bản cập nhật dành cho dữ liệu bản đồ dùng trên Windows Phone (không phải cập nhật app HERE Maps). Mình kiểm tra thử thì khu vực Việt Nam cũng được update với tổng dung lượng tải về là 111,6MB. Chúng ta có thể kỳ vọng rằng dữ liệu mới sẽ trở nên chính xác hơn và phong phú hơn. Tính năng lưu bản đồ offlien tất nhiên vẫn hoạt động như từ trước đến nay để bạn có thể xem bản đồ khi ra đường mà không cần bật kết nối 3G hay Wi-Fi. Cách kiểm tra và cập nhật dữ liệu map như sau:

Với ứng dụng Maps (trên các máy HTC, Samsung):
  • Chạy ứng dụng Microsoft Maps, nhấn vào nút menu (ba chấm) ở cạnh dưới màn hình
  • Vào Settings > Check for Updates > Install
Với ứng dụng HERE Maps (trên các máy Lumia)
  • Chạy ứng dụng HERE Maps, nhấn vào nút menu (ba chấm) ở cạnh dưới màn hình
  • Chọn Download maps > Update current maps > Install
Anh em đang dùng Symbia hay Nokia X thử kiểm tra xem nhé.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật từ cả tuần nay rồi mà giờ mới đăng à
109m... đang up..... thanks thớt!
mak cho hỏi máy thơt lên bản 878 tren wp8.1 đc mak sao kon lu 525 k thấy gì hết là sao?
@h_tt_h có cài preview for dev gì chưa mà đòi lên 878? :eek:
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@h_tt_h xác cmn định là có bản 878 trên 525
chưa update cả đường cao tốc tphcm long thành nữa. haiz, và bản này cũng có hơn 1 tuần rồi
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
83054113 có cách đây hơn tuần rôi
Có cả tháng nay rồi giờ MOD mới phát hiện ra, làm mò vô check. Haizzzzzzzz
@dangphucvn uh, làm mình mừng hụt
Có tuần nay rồi mà.
ntd_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update map có cả tuần rồi mà.
@ntd_93 Thớt hình như lâu lâu mới xuống núi một lần, các mem thông cảm
Các bác cho em hỏi một chút là dùng Here map hay hơn hay dùng google map hay hơn khi cần chỉ đường ợ o_O
@khongmacca chỉ đg here bá đạo
binhlg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khongmacca Tôi thấy, tìm đường thì GMap nhiều khi cho kết quả phù hợp hơn Here, nhưng khi đã tìm được đường rồi thì Here dẫn đường hay hơn GMap. Khi phải đến những nơi xa lạ, tôi dùng cả 2 để tìm đường đi phù hợp nhất, rồi dùng Here dẫn đường bằng giọng nói
@khongmacca here map hay hơn bạn nhé. bây giờ mình toàn dùng nó thôi. chỉ đường chuẩn hơn gmap nhiều
@trungtran1104 Here Map thua thang GMap chỉ 1 chỗ đó là cập nhật đường xá ở VN chậm hơn GMap.
Mình ở Phú Nhuận hẻm nhà mình nâng cấp từ 3 lên 6m mà 6 năm nay chưa thấy nó Here Map cập nhật. Hẻm nhà mình cách đường lớn chỉ có 20 m.
Tóm lại Here thua GMap về khoảng thông tin mấy ngôi nhà hẻm ở VN thôi.
@BlueSky2008 ah mình quên, tại ko sống ở VN nên quên mất vụ hẻm. hẻm thì gmap làm tốt hơn. như bạn nói nếu cái here map mà làm nhanh cái vụ này thì gmap vứt sang 1 bên đc rồi. hehe
Bản update này mình up cả tuần trước mà giờ này mới đăng tin =.=!
Mà mình thử nghiệm thì nó tìm kiếm không được chuẩn như google maps
@Vaanres thế mà mình không biết có update này .
nếu bài này không đăng thì chắc 6-10 tháng nữa cũng không biết
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@Net0925345000 lm gì mà 6 10 thag gê vậy,vào nó tự hiện lên mà
@Net0925345000 Bác mở cái map thì tự động nó báo cho nó biết để update, còn nếu như 10 tháng mà bác không đụng vô cái map thì chắc bác cũng chả cần cái map đâu nhỉ, cần chi update 😆
mr.2501
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ơ! Symbian vẫn được cập nhật à các bác? 😔
don_mafia88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy thím cập nhật rồi thì vào ủng hộ hoặc góp ý, toàn thấy vào như là mình đi trước thời đại vậy. Mod đăng tin cho những người chưa biết cũng có sao, cái gì ko cần nhanh thì cứ từ từ!
Quá ngon 😁
Có bác nào trích từ nokia x cho android khác ko...
@nguyenhai712 CUẢ BÁC đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2663160
Sao mình update thì nó báo total available có 37.3MB là sao nhỉ @@!!!
kabivn
ĐẠI BÀNG
10 năm
chưa có cập nhật gì mới. chưa có cao tốc long thành . trong khi sygic đã có roài
Update cả tuần là bản khác... cái data này mới mà. Sáng nay mới down lad 114Mb, còn cái trước là 109Mb
@cuhiep sao e check ko có a Hiệp nhỉ. căng à 😕
có lâu rồi.rất chi tiết và rõ nét hon google map.nhung vẫn thieu 1 số dg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019