Dùng thử Android L: đơn giản, tốc độ nhanh, thân thiện với người dùng

vuhai6
28/6/2014 0:28Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm nhận cá nhân sau khi xem clip và hình ảnh review: Giao diện sáng sủa và tinh tế, hợp xu hướng hơn tuy nhiên các icon vẫn xấu và có cảm giác các icon hơi lạc lõng với giao diện tổng thể.
Martin BN
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao không có chụp hình phần thông tin phần mềm nhỉ
cái recent task đúng là tệ hại thật, sao ko làm giống như trên htc sense 6 hay LG G3 bây giờ ko phải tốt hơn sao
Nhìn hại mắt quá,cảm giác u ám kiểu jjjj ấy 😔
Cũng có khác nhưng còn lỗi nhệ, nên thôi đợi ra cái nữa rồi up luôn 😁
Tuyệt vời, có 1 chút gì đó của IOS 😁
@bomduc tại sao bạn không hỏi ngược lại là Ios sao học hỏi android quá nhiều ở IOS 8 ???? 😕
@quangtaiqn Mình đang khen có chê đâu ? Thấy hấp dẫn đấy chứ
Các phím điều hướng nhìn không thích lắm nhỉ, nó đơn giản quá

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
tuanktct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào mới có trên em Note II già nua của mình nhỉ?
phuonglamcs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một chút của Sense, một chút của WP8, một chút của IOS. Android giờ là nồi cháo thập cẩm rồi. Nhưng cũng khá đẹp, cải tiến nhiều so với thời ICS. Nói chung miễn chạy nhanh, mượt và dùng được trên các thiết bị cấu hình thấp là ok rồi.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bác muốn hangout gộp thread thì trong danh bạ bác phải add email của mọi người vào. 😁
Khu vực Notifycation chưa thực sự thuyết phục:
Mình thích nó gom cả vào chỉ 1 Icon thôi còn khi kéo xuống sẽ rõ ràng từng App nào có thông báo, như vậy sẽ đỡ xấu thanh Status bar như @cuhiep đã nói!
222.jpg 333.jpg 1111.jpg
@vietcad77 Làm vậy giống WP sao bác?
@vietcad77 chỉ có live tile mới làm được như vậy thui.
icon chỉ là 1 biểu tượng chết trên màn hình.
live tile nghĩa là lun sống động. Mỗi ô live tile lun như 1 app thu nhỏ lun chuyển động và thông báo từng chi tiết cho người dùng. "live nghĩa là như vậy"
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@vietcad77 Cu hiệp thể loại cuồng IOs ko chấp.
Cái icon đấy nó gộp theo app chứ ko phải hiện từng cái một.
Mục đích của nó là để người dùng chỉ cần liếc lên 1 cái là biết có những thông báo j.
Còn cái IOs chủ yếu là do màn hình quá nhỏ nên ko thể làm kiểu này giống Android đc.
Mình thà hi sinh gọn 1 tí để đổi lại đc cái tiện dụng.

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@M3ga Mình cũng không tán thành việc gộp icon thông báo 1 cách quá triệt để. Đừng để quá nhiều nhưng ít quá thì thà vô hiệu notification đi còn hơn. Giá trị của thanh thông báo là để người dùng có thể nhận biết được thông tin chỉ cần bật màn hình. Mình nghĩ nên gộp theo các mục, vd: Điện thoại, tin nhắn 1 icon, email và social khác vào 1 icon, thông báo trạng thái máy vào 1 icon,... Với những máy màn lớn và thanh icon dài thì hoàn toàn không vướng hay rối chút nào cả.
suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ 9% điện thoại an roi cao cấp đc lên , đắng lòng thay cho 91% còn lại , coi iphone kìa ,90% đc lên 😃
@suzuya iP bao nhiêu hãng sản xuất, Android bao nhiêu hãng sản xuất :eek:.
Đắng lòng thay iP vẫn sử dụng màn hình 4 inch bé tí 😃😃😃
@suzuya Đắng lòng hơn khi "90%" được lên lại có % thiếu chức năng. Thế thì lên cho số nó to à (để đi oai)
@TYA 90% được lên thì 80% khóc ròng vì không xuống được...
@TYA Thiếu chức năng ko đáng kể . Vẫn xài rất ok ko khác gì đời sau ( xin lỗi chứ 4s đc up lên ios 8 còn mún gì nữa ) . Ios là độc quyền chỉ riêng apple nó ko bị phân mảnh như android nên nó đc tối ưu . Đó là lí do iphone chạy rất mượt , ổn định và app phong phú nhất . Mặc dù cấu hình ko cao so với wp hay android .
@ongtho11911 Đáng kể chứ sao lại ko đáng kể. Bạn nêu 3 tính năng hoặc cách tương tác ui mà bạn ưng nhất có trên 7 (8 chưa ra ko nói) ko có trên 6 được ko, 4s.
(Ko phải look and feel nhé)
Mod bị nói ngọng à? L với N chả biết đâu mà nần:p
iPhone 5S có lên được bản này không 😁
Có ai biết làm sao cài đc cái ứng dụng goi điện của google như pác mod nói kg zạ, cái mặt định của i9500 của em em kg thích gì hết.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác có biết cách nào sửa lỗi FB bị trong suốt phần comment trên Android L này không?
Tuyệt, sau này nhiều máy dùng được tuyệt nữa.
datngo95
ĐẠI BÀNG
10 năm
klq lắm nhưng mà android 4.4 có cái tính năng tìm danh bạ = giọng nói k nhỉ ?
woaini
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi ngu chút xíu với anh em ơi! cái giao diện phẳng này là do bên nào làm đầu tiên nhỉ! thấy kiểu giao diện này đẹp!
@woaini Windows Phone làm đầu tiên, từ thời Windows Phone 7, sau đó là đến Android với bản 4.0 rồi mới đến iOS với bản 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019