Giới thiệu đến bạn 4 tư thế Yoga giúp giảm đau lưng cực kỳ hiệu quả

HuanRose1997
4/3/2019 4:11Phản hồi: 3
Giới thiệu đến bạn 4 tư thế Yoga giúp giảm đau lưng cực kỳ hiệu quả
Nhiều người thích nghỉ ngơi khi họ bị căng cơ, nhưng với việc tập luyện yoga thì nó có tác dụng trị liệu nhiều hơn. Trong thực tế, khi bạn làm điều đó một cách thường xuyên, nó trở thành một cách hiệu quả để làm dịu cơn đau mãn tính.
Tuy nhiên, điều quan trọng là phải biết nên chọn tư thế yoga nào, đặc biệt là nếu bạn không có nhiều kinh nghiệm với việc tập luyện này. Hôm nay, chúng tôi sẽ chia sẻ đến bạn những tư thế Yoga tác động giúp làm thư giãn, ngăn ngừa những cơn đau lưng dưới cực kỳ hiệu quả.
Tư thế Yoga giúp giảm đau lưng cực kỳ hiệu quả
Tư thế Chiến binh

Tư thế Chiến binh là một bài tập Yoga thường được thực hành để giảm đau lưng. Nó liên quan đến các động tác làm tăng tính linh hoạt và sức mạnh của các cơ bao quanh cột sống của bạn. Nó cũng tăng cường các cơ khu vực đùi, ngực của bạn
Hướng dẫn thực hiện
Vào tư thế để người của bạn trụ trên đầu gối và đặt một chân cong về phía trước. Duỗi chân còn lại về phía sau. Hai tay đưa lên hướng trần nhà.
Cùng lúc căng ngực ra, hạ hông xuống Để làm điều này, di chuyển gót chân phía sau của bạn và hạ đầu gối chân trước. Cuối cùng, vươn hai tay qua đầu với hai lòng bàn tay hướng vào nhau.

Tư thế cào cào

Tư thế trải dài người này là một bài tập kéo giãn và thư giãn các nhóm cơ khác nhau của cơ thể. Bởi vì nó kéo dài cột sống, nó thúc đẩy giảm đau. Nó cũng hoạt động bụng và vai của bạn.
Hướng dẫn thực hiện
Hướng dẫn thực hiên
Nằm úp lên tấm thảm yoga.
Nâng chân và ngực của bạn lên và để phần bụng của bạn chạm thảm
Giữ cánh tay của bạn ở hai bên với các ngón tay của bạn chỉ về phía ngón chân của bạn
Giữ tư thế này trong 20 đến 30 giây, thở bình thường.
Tư thế Tam giác

Tư thế tam giác, được biết đến với tên gọi là trasasana, giúp giảm đau lưng và cổ. Nó cũng làm tăng tính linh hoạt của hông và cột sống của bạn để giúp bạn tránh nguy cơ chấn thương.
Hướng dẫn thực hiện
Đứng lên thảm với hai chân rộng hơn vai một chút. Chạm vào chân trái của bạn bằng tay trái
Duỗi cánh tay phải của bạn về phía trần nhà, dọc theo đầu của bạn.
Cố gắng giữ chân trái thẳng và bên phải chỉ hơi cong.

Quảng cáo

Giữ tư thế trong khoảng 8- 10 nhịp thở
Lặp lại bài tập này ở phía đối diện.
Tư thế con bò
Tư thế là một bài tập hoàn chỉnh giúp giảm căng thẳng ở lưng và cổ. Nó cải thiện việc giữ cho cột sống của bạn linh hoạt và khỏe mạnh.

Hướng dẫn thực hiện
Bắt đầu trong tư thế đứa trẻ và nâng cao đầu gối của bạn. Nâng thân người của bạn lên với cánh tay thẳng và cong cột sống của bạn lê.
Để đầu của bạn nhìn thẳng. Hãy chắc chắn đầu gối của bạn và mũi bàn chân vẫn phẳng trên thảm.
Tiếp theo, duỗi thẳng lưng và để thư giãn trong vài giây
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hminh2008
TÍCH CỰC
5 năm
Sao ko thấy hình ?
minhtran3008
ĐẠI BÀNG
5 năm
thêm hình hay video cho dễ tập theo bác ơi
HuanRose1997
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em chào hai bác, bài này viết lúc còn là trứng, nên chưa thể chèn hình. Hai bác theo dõi post mới của em nhé, có hình ảnh mô tả hướng dẫn đầy đủ và chi tiết hơn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019