HD tăng tốc và giảm hao pin cho iDevices iOS 4, 5, 6, 7.x - Fix lỗi treo táo - Nâng hạ baseband 3GS

homlee
25/7/2010 1:47Phản hồi: 6.009
6.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lên cho com 3G lock, sóng tốt, 3G nhanh ( die wifi),
Chưa vô được YouTube dù đã cài pushfix và youtube fix. Các app Trên cydia chạy được:
Sbsetting, ifile, quicklock, mquickdo, five icon dock, appsync4.1, đặc biệt cài ztoggel thì có thể enable multitask và wallpaper được.
Pin còn đang test

---------- Post added at 12:43 AM ---------- Previous post was at 12:41 AM ----------

Ko cần. Mình từ 3.1.3 lên luôn. Mình dùng iTunes 9.2
đang cài test cái rồi báo cáo anh em
thanks bác Homlee thêm lần nữa nha! Hình như bác còn lo hơn tụi mình nữa. Bác quả là có trách nhiệm. Ổn cả rồi
Thankyou
nghiamt
ĐẠI BÀNG
14 năm
em vừa thử lại lần nữa
Đang ở FW 3.1.3 JB = jailbreakme.com lên 4.1 Custom vẫn báo lỗi 1604 hxhx
Bác thử jb bằng redsn0w đi. Con 3G của mình jb bằng redsn0w up lêm ok rồi. Recovery mode nha.
merrouge
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác dùng jailbreakme thì ko bao giờ úp đc custom đâu. Nên restore lại fw gốc 3.1.3 rồi dùng redsnow nhé. Xong úp lên bản này ngon lành luôn
3g lock của em vừa up firmware custom 4.1 này thấy chạy khá nhanh nhưng có điều sync với iTunes thì nó ko backup dc toàn báo lỗi
vovanbang
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko biết Fw cumstom cho 3G lock có hackactive sẵn ko nhỉ, mình đang lo cái đó thôi!
Đã hackactive. rs xong cài ultrasn0w để unlock thôi.
vovanbang
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình phải cài ultrasn0w chứ ko phải install từ cydia àh? mà nhà mình ko có wifi bó chiếu luôn....máy mình đang chạy 3.1.3 JB bằng redsn0w 0.9.4 ko biết có lên dc ko vậy anh?
Bạn khỏi lo,restore xong vào cydia cài ultrasn0w là sóng gió vi vu thôi,mình thấy bản này chạy rất mượt
vovanbang
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã hoàn tất, ok! cám ơn bạn nha. ko nâng BB như có vẻ ko nhanh hơn 3.1.3..............chưa unlock dc. vì ko có wifi! hackactive luôn, sướng thật! nhưng chưa back up dc...báo sai phiên bản!
Bác unlock offline cũng được. Máy mình die wifi vẫn unlock được mà
Xin lỗi các bác trước vì em lạc đề, chuyện là em muốn down FW 4.1 cho 3G lock của em quá, nhưng không hiểu tại sao IDM của em cứ về đêm là nó lại không down được, kể cả link mediafire, các bác giúp em với, em xin đa tạ!
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con 3G lock của mình up 4.1 xong, nói chung là rất tốt, chạy nhẹ nhàng hẳn, wifi, sóng mạnh, GPS tốt và nhanh, App của Itune cài tốt ( bản Free) , Camera chụp hình nhanh và tốt, nghe gọi, nhắn tin tốt. chỉ có 2 cái cần fix là:
1. không Backup hay restone được, nó báo lỗi :"iTunes could not back up the iPhone ' Tên máy' because a sesion could not be stated with the iPhone".
2. Không mở được Youtube, nó báo " Cannot connect to Youtube" mặc dù đã cài thêm source sau: cydia.pushfix.info, cài xong vào chọn gói YouTube Fix #1, 2 , 3 đều không được.
Thank Bác Chủ thớt rất nhiều, Bác giỏi thật, khâm phục, khâm phục Bác, từ nay hết ngán ngẩm cái vụ chạy chậm của con 3G rồi, hehehe . . .
merrouge
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình cũng thế. Về tốc độ thì khá tốt nhưng vướng đúng 2 lỗi đó.
Em cũng bị thế này. Có điều em dùng 3GS.
bản 3G world đã FW 4.1 gốc rồi Fw cumstom 4.1 của tinhte vào vẫn dính

Đưa về RC Mode thì lỗi 1604
DFU thì 1600
huyan042003
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy là sao mấy bác.3g lock vẫn chưa hoàn thiện ah.đang down mà thấy như thế này thì nản ....pác chủ thớt ơi fix lổi youtube dc ko vậy bác.
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, 3g lock của em cũng bị ko backup được, youtube lỗi, gps cũng hơi loạn luôn, hu hu. Mong là sớm có JB hoàn thiện.
heok0i
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G World 4.1 gốc down xuống 3.0 ==> jailbreak = redsn0w ===> recovery mode ===> shift + restore custom 4.1 vẫn lỗi 1604, bác thử kiểm tra lại bản custom xem có sao ko 😔

Edit: confirm lại là phải đang ở iOS 4.0 or 4.0.x và jailbroken mới up dc custom firmware, mình đã jailbreak dc, đang test stability
vanthu1976
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lên 4.1 thì pc phải cài ituns 10 thì mới đông bộ đựỏc chứ
Mình dùng 3gW, đang cài 4.0.2 nâng cấp lên 4.1 bản Custom như Homlee hướng dẫn 1 cách bt, không bị lỗi. Tks Homlee nhiều nha
Anh em chú ý :

Yêu cầu quan trọng để restore Custom IOS 4.1 : phải nâng cấp iTunes 10.0.0.68 , mới backup dữ liệu và restore được
.
e xài itunes 9.2 backup and restone thoải mái.Vì e lên itunes 10 bị lôĩ iphonefolder nên chỉ xài itune 9.2 restone FW Custome của bác vô tư.
Bản 3gs world của bác update ngày 17/09 xài ok lém.Tiếc môĩ cái BiteSMS chưa xài đc thui
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình xài 3G lock, iTunes 10.0.0.68 , vẫn không backup hay restone được được đâu homlee ui, nhờ Bạn xem lại 2 cái vụ backup và Youtube này trên 3G lock giúp tụi mình, thank Bạn nhiều.
blueforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản Cus 3Glock Lỗi Youtube ,GPS fix đc chưa bạn? THanks.
Lỗi này do Hactivate 3G Lock( không dùng sim lock nhà mạng để active), còn phiên bản world, active bằng simcard + iTunes sẽ không bị lỗi. Bạn thử cách này xem có còn lỗi trên không ?

Vào Cydia, add source :http://cmdshft.ipwn.me/apt/ , search và cài đặt 2 Patch này : Push Doctor và YouTube Fix #1 . Nếu YouTube vẫn bị lỗi, remove YouTube Fix #1 này , cài patch khác : YouTube Fix #2 hoặc YouTube Fix #3.

Sau khi thực hiện xong nhờ bạn thông báo kết quả để confirm.
bảo châu
ĐẠI BÀNG
14 năm
3gs world, restore ngon lành. Pin ok. Thank bác homlee.
Buds
TÍCH CỰC
14 năm
em vừa down bản custom 4.1 cho máy 3g lock 3.1.3 jb bằng redsnow sau đó đưa về DFU mode nhưng restore ko dc bác homelee ơi toàn báo lỗi 1600, thử down itunes 10.0.62 về cũng báo lỗi 1600, file host ko chỉnh sửa gì cả? hay là do ko đúng firmware nhỉ?

P/S: sặc, DFU k dc nhưng cứ để bt shift + restore thì lại dc 😁, đang úp, sẽ report lại sau, thanks bác nhìu lắm :D
Buds
TÍCH CỰC
14 năm
đã restore ok, ko nâng baseband 😁 tốc độ tạm chấp nhận dc, nhưng sao ko có game center nhỉ?
Game Center ko có trên 3G đâu Bạn ah 😃 đừng trông chờ vào nó.Chỉ có trên iphone 4 thôi.
nghiamt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có thì để làm gì chứ bạn...bạn add source iphone.gsm.vn hình như có gamescenter đó
@ homlee,

Nếu muốn chỉnh file N82AP.plist để enable battery percent thì thêm code ở đoạn nào mới đúng vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019