Hình ảnh Apple Store thứ hai ở Singapore, nằm trong sân bay Changi, mở cửa ngày 13/07

P.W
12/7/2019 4:24Phản hồi: 194
Hình ảnh Apple Store thứ hai ở Singapore, nằm trong sân bay Changi, mở cửa ngày 13/07
Apple Store thứ hai tại Singapore sẽ mở cửa lúc 10h sáng ngày mai 13/07 (11h giờ Việt Nam) bên trong khu phức hợp mua sắm và giải trí Jewel Changi thuộc sân bay Changi. Điều này có nghĩa là anh em qua Sing chơi hoặc xếp hàng mua iPhone mới sẽ không chỉ có một địa chỉ duy nhất tại Orchard Road nữa. Việc đặt Apple Store ở một trong những sân bay đông đúc và nhiều khách du lịch qua lại cũng sẽ giúp Apple có thêm đối tượng khách hàng vô cùng tiềm năng, nhất là những người khách transit không có thời gian chạy ra khu Orchard mua sắm.

Theo Apple, nhân viên của Apple Store ở Jewel Changi Airport nói được 11 ngôn ngữ khác nhau 😁

Apple Jewel Changi Airport có vài nét tương đồng với những Apple Store gần đây, ví dụ như ở Xinyi A13 ở Đài Loan, nhưng không phải vì thế mà nó có cá tính riêng, với bức tường kính cong, khoe được cả hai tầng lầu cho những người đi ngang qua nhìn thấy, cùng logo Táo Khuyết phát sáng trên tường:

Tinhte_AppleStore2.jpg Tinhte_AppleStore3.jpg Tinhte_AppleStore4.jpg Tinhte_AppleStore5.jpg Tinhte_AppleStore6.jpg

Theo 9to5Mac
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

robin david
ĐẠI BÀNG
5 năm
Việt Nam khi nào có vậy ad !
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnstockguru Đây là dân làm tài chính đc 30 năm rùi, chuyện hơn 10 năm trước biết rất rõ nha, bởi vậy ở trên đã nói chỉ có những QG QL yếu kém mới như thế, tức thời đó VN QL yếu kém mới có chuyện đó nên sau này cần phải và đã chấn chỉnh, cho dẫn chứng luôn nè: đi CPC xài tiền gì cũng đc nhưng đi SIN, Thái, Malay, Nhật ... đưa thử USD xem có ai chịu nhận ko, họ chỉ ra chỗ đổi NT rồi quay lại TT, đã đi nc ngoài chưa, mấy nước đó có nước nào niêm yết bằng USD ko? Đừng nói TG hối đoái mấy nước đó ko biến động nha, thập niên 90 TK trước có đợt khủng hoảng TC, tỷ giá THB/USD tăng 100% (tức đồng Thái mất đi nửa giá trị so với USD) mà họ vẫn bán hàng và niêm yết bằng THB. Tóm lại ngtac tại mỗi QG bắt buộc chỉ sử dụng đồng nội tệ là ngtac kinh tế - tài chính TG để khẳng định chủ quyền về tiền tệ đó, quá dốt mà còn la lớn cho mn biết.
Còn việc ra NH đổi NT hả, đổi USD lấy VND là vô tư nha, còn ngược lại thì cần tìm hiểu QĐ về QL ngoại hối nha, ngtac trong nước chỉ sdung VND thì đổi ra USD làm gì nên qui định vẫn cho đổi khi chứng minh đc việc đổi ra NT là nhu cầu cần thiết theo QĐPL, vd cá nhân đi nc ngoài học tập, du lịch, chữa bệnh ... còn ko biết cách ra NH đổi trong các trường hợp đó thì nói tôi chỉ cho, chứ đừng nói ra cái kiểu ko hiểu biết gì hết.
@tvhsg2006 Nó bảo không có thì đổi vào mắt à. Quý 3 năm ngoái công ty cần đổi 3 triệu usd để nhập khẩu thuốc từ Ấn Độ. Không mất khoản này khoản kia đổi được vào mắt ấy. Cái phí đó tính vào giá thuốc hết nhá.

Mấy cái công ty thuốc Ấn nó chả vào đâu, chả phải vì nó coi thường mà rủi ro quá nhiều. Thích thì nhập về mà bán nhé.

Thằng Táo nó cũng vậy thôi.

Nó gạt rủi ro cho thằng khác.
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vnstockguru Tôi đồng ý với bạn VN còn rất nhiều tiêu cực nhưng so sánh Cty bạn mua NT để NK hàng và Apple là đủ hiểu bạn chẳng biết tí gì về điểm rất khác biệt của 2 đối tượng đó, lí lẽ bạn càng nói càng thể hiện sự thiếu hiểu biết, tôi ko muốn dài dòng để gthich nữa mà chỉ nói thế này: theo như bạn nói nếu VN cho phép niêm yết giá bán HHDV bằng USD sẽ là giải pháp chống rủi ro ah???! Buồn cười chết luôn. Hãy nhìn xem có nc nào làm như thế ko? Và trước đây VN cho niêm yết bằng USD đó sao Apple lúc đó ko mở Apple Store đi. Bấy nhiêu thui mn tự nghĩ sẽ đủ hiểu nhé
@tvhsg2006 Tôi với ông đều đang hiểu người khác nói gì và mình nói gì nhưng cách tiếp cận khác nhau thì nói đến 100 lần vẫn thế nên stop thôi.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Ở sân bay thì ngon quá rồi, dễ mua
@Truong.ld Nhờ ơn các con buôn mà vietnam chả bao giờ có apple store.
tungjty
TÍCH CỰC
5 năm
@GoodLucky79797979 2 thứ này nó có liên quan nhau à ?
Góc bàn nhọn quá, sao họ ko mài cong mềm mại ?
zcmgyu
TÍCH CỰC
5 năm
@Giản Dao Sự tinh tế trong thiết kế bàn ở Apple Store (kỳ 1)
- Người viết: CuHiep
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@duclinh79. Bàn nhọn để cản trở tụi trộm lúc tháo chạy 😁
@duclinh79. Định hốt thêm tiền của anh Cook à, đừng có mơ.
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@zcmgyu Cho link đi bác, chưa đc đọc.
Nhân viên nói được 11 thứ tiếng! Giỏi quá
@NDC9057 Ý là những nhân viên ở đó có thể support bằng 11 ngôn ngữ khác nhau cho khách hàng chứ k phải mỗi nv nói được 11 thứ tiếng :v
@NDC9057 Bình thường, tôi còn biết người nói đc 29 thứ tiếng ấy. 😁
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@NDC9057 Nói đc 11 thứ tiếng thì nó cũng chẳng làm ở đấy 😁
@Fibbo thuê thằng nói 11 thứ tiếng xong lỗ sặc vì lương nó quá cao
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
thằng 2 hộp sữa ,thằng ko hộp nào 😃
@RaiChu9x thằng ướt rề rề, thằng khô mốc mồm
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@RaiChu9x Thằng 2 quả táo thằng không quả nào 😁
@RaiChu9x Sing diện tích nó bé hơn cái Hà Nội mà tận 2 store, chứng tỏ 1 điều là nó là 1 quốc gia lớn, chứ quốc gia nhỏ như VN cộng thêm đội fan đưa Apple lên thờ chứ không dùng thì Apple nó còn lâu mới để ý nhé
@vietnamMBC Bạn nói chí phải, VN có lẽ còn lâu lắm, thậm chí ko bao giờ có
@RaiChu9x tại sing nó là quốc gia trung chuyển, quá cảnh, là cảng biển trên tuyến đường hàng hải nhộn nhịp, trung tâm kinh tế của đông nam á, vị trí của nó vô cùng quan trọng
Bao giờ mới tới lượt Việt Nam nhỉ, anh em tinh tế ra đây viết bài luôn
@tranvangiapcp khi nào hết lock, xách tay nhé 😆
@thegunners0507 vụ này hơi căng bác nhỉ
@tranvangiapcp vn sẽ sớm có thôi 😁 doanh số của apple đang giảm dần thì họ sẽ mở thêm nhiều của hàng hơn để cải thiện
@tranvangiapcp Apple chẳng thèm ngó ngàng tới VN, bán chính hãng luôn muộn hơn Global cả tháng trời, ấy vậy mà nhiều người Việt theo bợ đít tung hô Apple. Lý do gì để mong chờ?
@tranvangiapcp khó lắm. Đối với nó VN chỉ là thị thường nhỏ không đáng đến bảo hành nó cũng chỉ có ủy quyền thì còn lâu lắm
11 ngôn ngữ có tiếng việt không?
VUNPH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hentai Ouji Chắc có vì ng Việt qua Sing cũng nhiều mà
VN hàng chính hãng fpt, tgdd bán đầy ra còn không muốn mua, toàn chuộng xách tay với lock thì cứ mong ngóng gì
Bozumbic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@@Jack Sai nhé. Hiện giờ Apple BH toàn cầu rồi thì dù có mua ở nước ngoài vẫn BH ở các trung tâm bảo hành Apple ủy quyền. Nên dù có mua chính hãng hay xách tay vẫn được BH bình thường. Và k phải chính hãng nào cũng VNA nhé, mua trên tiki, lzd trang apple offical thì toàn mã là LL/A nhé
@Bozumbic Cũng có đúng , cũng có sai nhé, khi bạn mua hàng chính hãng Của Fpt , nếu máy bị lỗi, bạn được sửa hoặc đổi trong 1 nốt nhạc nha , còn mua xách tay bạn phải chờ 7 đến 15 ngày nha. Khác nhau chỗ đó
@Bozumbic Vâng. Bác mua máy xách tay cứ hỏng đi rồi mang bảo hành sẽ biết nhé. Apple bảo hành toàn cầu nhưng xách tay bác phải mang đến tận TTBH, vứt máy đó nửa tháng đến 1 tháng. Cái gì nó cũng có giá của nó bác ạ.
P/s: nói vậy chứ em toàn mua hàng xách tay. Mới dính duy nhất con airpod bị lỗi sạc, đem ra Thakral vứt nửa tháng trời, k có tai nghe dùng.
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
@Bozumbic BH toàn cầu chủ yếu áp dụng cho iPad, Macbook thôi. Chứ còn iPhone chính hãng nhập về VN do nó có mã VN/A riêng luôn nên mang ra TTBH mà không có mã VN/A nó làm khó dễ lắm.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Mua trong apple store thì ngon rồi. Về vn vẫn đc bảo hành
Crayan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ Việt Nam có Apple store vậy 😔
@Crayan VN đâu phải thị trường tiềm năng của họ 😁 Lâu đấy
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Crayan ráng chờ đi bác 😁
Khi nào ở viêt nam mới có một cái vậy
@phongtruong1006 Khi nào hút no 96 triệu dân sẽ có
@cloud leopard Hiện giờ có 95tr dân thồi mà còn vậy nữa thêm 1tr dân nữa đất đâu sống
@phongtruong1006 Ở các thành phố thì thì đông đúc chứ về quê có mà đất rộng hênh thang ở k hết =))
@Điệp Dandy Nếu có mở chắc apple sẽ mở ở hà nội
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Nhân viên bán hàng nói đc 11 ngôn ngữ thì còn hơn cả sếp.
Chắc apple lại thả bom rồi. Tìm đc người nói đc 8 ngôn ngữ đã là khó, đàng này đội ngũ bán hàng ai cũng nói đc nhiêu đó thì phải trả bao nhiêu lương nhỉ
@Phú1991 Ý là đội ngũ nhân viên ở đó có thể support cho 11 loại ngôn ngữ chứ k phải nhân viên nào cũng nói được 11 ngôn ngữ.
Ok???
@Phú1991 Không bằng hình chó mô nha?
@Phú1991 đăng tuyển nhân viên người mã lai có thể nói tiếng anh, người nhật nói tiếng anh, người hàn, người tàu, người thái, cả cái store tập hợp nhân viên từ nhiều nước, cùng nói tiếng anh là vận hành dễ dàng thôi, có gì đâu khó
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 OK !!!
Anh em cứ thắc mắc rồi mong chờ khi vào VN có apple store, câu này hơi khoai vì ở mình toàn chuộng đồ like new, lock, xách tay các kiểu để giảm chi phí. Thế nên chắc chắn VN không phải là thị trường tiềm năng để apple đến rồi 😁
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@Lexuancuong95 Vn mình trời nóng quá vô đứng cho mát rồi đi ra ^^
G7Rose
ĐẠI BÀNG
5 năm
tiện cho dân buôn VN qua đó xách đồ về bán dịp ra mắt ngày đầu khỏi phải đi đâu nữa 😁
Ngon. Bay sang ở sân bay mua cho tiện đỡ phải đi đâu xa.
Việt Nam khi nào có vậy Bác Tim ?!!!
@minhdoduc Khi nào bớt dùng lock, dùng like new, dùng xách tay nha
nhuminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mở ở sân bay chắc để đón dân VN qua mua cho gần, để tiện mang về VN bán
@nhuminh sân bay changgi là sân nay trung chuyển rất lớn mà , cả thế giới quá cảnh qua đây
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@trongvongbankinh Tui không nghĩ như Bác. Từ Á sang Âu hay Mỹ tui đều đi qua Doha. Nói lớn nhất chắc top đna là ở Thái Lan
@King.quan Đúng, Thailand mới là cái Hub tiếp theo từ Doha, từ Châu Âu qua Châu Á. Thêm nữa là đồ và vật giá của SING khá mắc nên kéo theo vé bay quá cảnh đi hãng SING ẢIR cũng cao cấp không kém. Đi giá hợp lý và rẻ thì quá cảnh DON MUONG hết bài (xấu nhưng rẻ và tiện tìm hãng bay). Vị trí Hub có thể cạnh tranh được với Thailand mà mình khoái phải là KLIA Malaysia, ngon hơn DON MUONG nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019