[Hình & Video] Buổi hướng dẫn chụp ảnh đẹp hơn bằng điện thoại - hôm thứ Bảy 27/5

sGear
28/5/2017 3:54Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keongot09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thường chụp bằng điện thoại, lúc trước thường chụp bằng lumia 1520 giờ thì chụp bằng iphone 7 plus
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng hay chụp ảnh,từng xài nhiều máy ngon M8,1520,mx 4pro giờ là Htc 10 nhưng chỉ đơn giản là cầm lên rồi chụp thôi.
Rất thường xuyên chụ bằng điện thoại, căn bản là không có máy ảnh, chụp bằng Lumia 730 DS
Mình thích chụp hình bằng điện thoại vì nó gọn, tiện dụng, dễ chia sẻ, và lợi thế lớn là mua điện thoại nó rẻ hơn rất nhiều so với máy cơ. Mà nói vậy chứ, sau này khi có điều kiện thì mình chắc cũng sắm 1 em dslr, nhìn mấy tấm của anh tuanlionsg thấy phê vồn
Jaywalk
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn ảnh các bác này chụp bằng điện thọai xong cảm thấy mãn nguyện với các ảnh chụp từ ipad mini đời đầu tới giờ, cam chỉ có 5MP......thật thú vị!
NamAir hút đu đủ nhiều quá nên quậy quá trời luôn 😁
Mình hay chụp bằng điện thoại của mình (Sony Xperia Z), hình ảnh không tệ nhưng không được tốt lắm, đang xem xét đổi điện thoại khác.
Zauzauu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không có máy cơ, chỉ hay chụp hình bằng ip5s. Mình cảm thấy chụp bằng điện thoại đơn giản, nhanh chóng và tiện lợi. Để nắm bắt khoảnh khắc đẹp thì mình chụp auto, mở là chụp ngay luôn và chụp nhiều tấm :p . Còn chụp phong cảnh, có sự sắp xếp bố cục... thì mình sẽ xem xét góc chụp, ánh sáng....các kiểu con đà điểu 😁 :D :D
Mình chụp bằng LG G5. Yêu thích chụp ảnh bằng điện thoại từ lâu nên cũng đi làm thêm tích góp để rước được em nó về. Mình hay chụp trong những chuyến đi chơi bằng xe máy một mình =)
Mình mới may mắn có được một chiếc DSLR khoảng 3 tháng trước, vô cùng xúc động khi cầm nó trên tay, trước đó chỉ có thể thỏa đam mê chụp ảnh với chiếc đt đầu tiên là chiếc máy HTC Desire 600, rồi đưa đẩy qua chiếc iphone 5c đến nay. Chụp bằng đt đã tạo thành 1 thói quen, và khi ra đường mình không thể thiếu nó, để chụp lại những khoảnh khắc rất nhanh và tiện lợi khi sử dụng. Buổi chia sẻ này của Tinhte thật sự đã truyền cảm hứng cho mình rất nhiều. Xin được chân thành cám ơn anh tuanlionsg cùng đội ngũ anh chị ở Tinhte, nhà tài trợ đã tạo nên những buổi chia sẻ tuyệt vời này.
tuyphong@
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất hay chụp bằng điện thoại, vì nó tiện dụng và luôn bên mình.
Mình đang dùng Nokia 830 chụp ảnh.
Rất hiếm khi chụp đt. Đôi khi cầm j7 prime ra chụp tí mà ko có chỉnh tay. Chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019