[Hỏi Tinh tế] Anh em có dùng cục phát wifi di động?

cuhiep
16/10/2017 1:16Phản hồi: 695
[Hỏi Tinh tế] Anh em có dùng cục phát wifi di động?
Mình có dùng một cục phát wifi và mình khá hài lòng với nó về khả năng phát sóng, pin và sự tiện lợi khi sử dụng. Dùng chung với cục phát này là SIM 4G dung lượng 4GB mỗi ngày của Viettel. Cục phát sóng mình dùng là cục của Netgear hỗ trợ mạng 4G tốc độ cao và có pin dung lượng lớn 4400mAh.

Nếu công việc của anh em là trên mạng và anh em hay phải di chuyển thì mình thấy cục phát wifi di động dạng này là một cái không thể thiếu. Tuy nhiên khả năng bắt sóng, phát sóng, pin và sự ổn định là điều quan trọng. Nên mời anh em chia sẻ thêm về cục phát sóng mà anh em đang dùng nhé.

Cám ơn anh em

WifiHotspot.jpg WifiHotspot-2.jpg WifiHotspot-3.jpg WifiHotspot-4.jpg WifiHotspot-5.jpg

Mod @Trung Dt đã có bài tổng hợp các cục phát sóng wifi cho anh em nào quan tâm:
https://tinhte.vn/threads/cac-bo-phat-wi-fi-4g-hien-co-tren-thi-truong-toc-do-tren-150-mbps-10-thiet-bi-xai-gia-tu-1-trieu.2738334/
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm thấy hơi thừa nếu nhu cầu ít, đã có điện thoại vừa xài vừa phát, căm sạc dự phòng vào thì cũng ổn. Cơ mà điện thoại nóng lên thấy phát tội 😁
@mai_anh_bảo Con này chỉ dc cái pin, chứ 4G cat 3 phát wifi 2.4 kg có 5Ghz
quocdung801
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VuHung123 Mình mua của CellphoneS mà chưa xài tới. Còn nguyên seal, còn BH hơn 3 tháng, bạn nào ưng mình để lại 1tr.
@quocdung801 Còn không bạn
@mrsugarvn Cho e hỏi là nếu lắp sim 4g hết data tốc độ cao vào thì cục wifi này có làm tăng tốc độ mạng ko hay là cũng bằng tốc độ thường của sim
Trước mình xài Nokia N900 làm cục phát di động nhưng giờ cho em ý nghỉ hưu non vì tuổi tác & tốc độ rồi, giờ thì chả xài cục nào sất :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

@hoangphithanh Có gì đâu Anh em chia sẻ niềm vui ý mà!?!? 😁
@Cuong Nb cứ thế phát huy nha bác
risky99
CAO CẤP
6 năm
@crazysexycool1981 cũng phải để cho mắt nghỉ, đầu óc thảnh thơi tận hưởng cuộc sống thực tại chứ nhỉ
@risky99 Cuộc sống thời đại công nghệ giờ khác rất nhiều so với thời điểm gần 2 chục năm về trước! Nghỉ ngơi lâu quá sẽ bị tụt hậu so với bá tánh đấy 😁
có. luôn
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài TP-Link pin có 2200mAh,xài cũng tàm tạm ổn định,cũng đang me cục Netgear của Ad không biết phát thế nào so với TPlink,xài cái này qua tiện dụng khi mình bật trên ô tô thế là cả nhà ai cũng đc xài...mình xài sim VT 4GB/1 tháng !
@Tommy297 các bác ơi cho mình hỏi mình đang phân vân giữa Netgear Aircard 782Stp link m7350 thì nên chọn cục nào ạ cần ổn định phát lâu dài tốc độ không cần phải nhanh nhất ạ,quan trọng là lâu dài vì mình có thể cắm sạc phát 24/24 ạ
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
@cuong96lc Con tplink có bảo hành,netgear x tay unlock thôi,tplink bản hw mới pin chỉ có 2000mah,bản hw cũ pin 2550mah...con xiaomi F885 bỏ nó qua một bên nếu bạn không quan tâm về pin ( pin nó 10k ) nhưng phát 2.4ghz...bạn nên kiếm netgear ac791L pin 4k
qua2007
TÍCH CỰC
6 năm
@cuong96lc tplink bảo hành 2 năm 1 đổi 1
@Tommy297 Em cỹng có cái tp link sao bỏ sim lào vào xài k đk vậy bác
Dùng tp link cục màu trắng trắng 4g ấy. K nhớ tên nữa =)) quăn lên oto để phát wifi thôi chứ xuống xe dùng 4g cho sướng xách theo vừa nóng vừa cộm túi
kien2810
TÍCH CỰC
6 năm
MF855 + Vina 4G 9,7Gb/ tháng và ngày nào cũng dùng 😆
qua2007
TÍCH CỰC
6 năm
@kien2810 vina hết tốc độ cao vẫn xem dc youtube 360, đọc báo zalo phà phà, còn mobi hết tốc độ cao coi như xong, viettel chưa sd nên ko biết, mình sd vina 5,5gb 1tháng nhưng mới 10-15 của tháng là hết tốc độ cao, nhưng vẫn sd tốt
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@qua2007 Đã v bác chắc bỏ thánh sim lên vina quá kakak
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
@kien2810 MF855 dùng liên tục được bao nhiêu tiếng vậy bác, bác dùng model này có thể nhận xét vài lời cho e tham khảo đc ko, cảm ơn bác
thanhnam1301
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yellowcard MF885 chạy tốt bác ak. Chỉ có điều hơi cồng kềnh vì khá to bằng pin dự phòng.
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yellowcard Không nên mua nha bác, hay mất sóng lắm! Mua tplink á
ShynHy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng hay đi du lịch cơ mà mua thì hơi phí. Dùng iphone phát cho tiết kiệm 😁
Thienhaiph
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng Tplink M7350 thấy ok 😁
@tiachopmiennhietdoi con M7350 này có chế độ repeater ko bạn?
@Thienhaiph Vừa mới hôm qua còn có ý định săn lùng em này nhưng sau khi koi clip của Vật vờ với chiếc ZMI MF885 thì bỏ luôn ý định :D
@Thienhaiph Y chang của mình luôn
@Thienhaiph giờ thì nó đã nghỉ hưu vì bắt sóng kém chưa ?
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, thay thế cho đường truyền in tặc nết ở nhà. Dùng sim mobi 62G/tháng
nolovedance
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mrgintoki00 Gói Tây Nguyên của mobi chỉ dùng ở Tây nguyên thôi nhé mới được 100gb đi ra ngoài khu vực Tây nguyên chỉ có 2gb thôi.
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tbdat11 Mua ở đâu quên rồi, nhưng tìm dc thèm nì bán https://www.facebook.com/sim3gmienphicanam/posts/387222571648336:0
@ngocbich.c e mua dc cái sim 4g mobi xài gói thaga 50k/tháng. mỗi ngày có 2gb, như vậy rẻ hay mắc vậy các bác
qua2007
TÍCH CỰC
6 năm
@namnguyenck2 vina 120k 4gb/ngày sd vừa đủ thay cho net nhà
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
mua usb3g cho nhẹ
@dukichlang Bạn có biết dùng 3 4g điện thoại nóng thế nào?
degiadaosi
TÍCH CỰC
6 năm
@gotomo Ý ng ta là cắm sim 3 4g vào dùng cho đt đấy chứ có phải phát đâu mà nóng bác?
@degiadaosi Dùng 4g để xem phim này nọ vẫn bóng bừng đấy chứ.
@dukichlang USB 3G dùng ko tiện bác ạ, phải cài cắm thêm app vào máy tính, mỗi lần cắm ra cắm vào chờ nó connect đc phát mệt, rồi chỉ dùng đc 1 máy. Muốn dùng nhiều máy lại phải share, khi máy tính ấy tắt thì lại phải chuyển máy khác. Còn đt muốn dùng như bác nói thì mỗi người đều phải đăng ký gói, tốn kém mà phiền hơn. Trong trường hợp muốn dùng LAN cũng khó khăn hơn.
Em đọc báo thấy nói dùng cục này,bỏ trong túi quần gây vô sinh nên bây giờ em có 5 đứa con các bác ạ. Nên em vợ chồng nào hiếm muộn thì nên dùng cục này.
@ptp49 _ Bác nên đi test DNA các con bác với bác ạ ... xD
@iceteazz Nói nghe mất lòng nhau vãi :v
Nói chung đt và đồ đạc lq đến sóng ( nhất là thiết bị thu sóng mạnh như cục này ) thì nên để xa ra, cho vào túi nhỏ đeo trc bụng là đẹp nhất mà cũng đỡ hại hơn 😁
Mình đang xài 1 cục. Của Xiaomi, tên là Mi4.
4G ít quá , xem dc mấy cái 4K ?

mà dùng chung chia ra tốc độ khi xài bị giảm
ưu điểm : vui vẻ cả làng
nam_luna
TÍCH CỰC
6 năm
@duclinh79. 4k ??? máy có hỗ trợ màn hình 4k à hay chém thế
@nam_luna 4K cả kho video ví dụ Netflix, YouTube, VR, Facebook VR , .v.v..
center
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nam_luna Đt ko có 4k nhưng máy tính có
@duclinh79. Đặt pass thì ai dùng dc mà vui vẻ cả làng và tốc độ bị giảm bạn ơi.
@ptp49 wifi kiểu Hợp tác Xã mà 😃, chính....quyền sẽ làm nhiều ở các vùng nông thôn trích tiền thuế lắp các cục miễn phí này (như sân đình làng, UBND tăng cao hình ảnh nhưng tốc độ chéc dc 2Mbps , đủ xài chạy ạch ạch như cái công nông
không dùng vì bảo mật;)
leminhkha
TÍCH CỰC
6 năm
cho hỏi 4GB/ngày hay 4GB/tháng?
@leminhkha E cũng đang hóng câu tl này ạ
nguyenanhket
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mã Mạnh Ngày nha bạn. Mình đang sài gói hgd 200 của mobi 1.5 triệu + thiết bị 650k
@leminhkha 4GB/ngày giờ rẻ mà. Gói 200k của Mobifone là có rồi!
RuKien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@leminhkha 120GB/tháng đấy bác, đâu 200k thì phải
@RuKien Mình cũng dùng gói 200k/tháng nhưng không giới hạn GB. Gói HGD200 trả sau của mobi
Đang dùng cục này phải nói chất ngất. Đi kèm là sim Vina ko giới hạn lưu lượng. Tốc độ thì toàn trên 60Mbps
chuoilunpzy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh_satria Bác dùng sim vina gói nào mà được không giới hạn thế :p
@chuoilunpzy Sim hack đó bác.
@thanh_satria mua đâu vậy bác ơi
toke
TÍCH CỰC
6 năm
ở trong nước thì mình ko nhu cầu xài.
Đi nước ngoài thì trước đã từng thuê hộ người quen đi Sing, Châu Âu thì em thấy đều kêu là tốc độ cũng ko nhanh lắm, thi thoảng hơi phập phù. Có lẽ cái này chỉ phù hợp đi đoàn. Còn mình thấy nếu đã ra nước ngoài lâu lâu chút (1 tuần - 1 tháng) thì nên mua sim du lịch của nước sở tại, cắm vào máy tính bảng dùng cho đã, cần wifi thì lại hot spot luôn. Chi phí chắc chắn hợp lý hơn thuê...
@toke Tại sao phải thuê trong khi bác có thể mua và cắm sim nước ngoài vào phát cho cả đt và tablet? 😁
lotuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan tâm hóng hớt chủ đề này vì cũng đang có nhu cầu mua 1 cái. Bác nào giới thiệu thiết bị cho kèm cái giá tham khảo nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019