[Hỏi Tinh tế] Lần cuối bạn sở hữu một chiếc xe Piaggio là khi nào?

levuongthinh
16/7/2017 3:20Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đi SH, chưa mua Vespa bao giờ nhưng đi của vợ độ 3 tuần do em SH hết xăng vứt dưới hầm (lười đi mua lại sẵn xe nên đi tạm) thì thấy rất chán. Thiết kế thì Piagio miễn bàn, không phải riêng Piagio mà hầu như cứ đội Ý thiết kế là miễn chê rồi. Nhưng vận hành thì lại là một chuyện khác, cái đầu nó rung lắc như một con điên cắn thuốc quá liều, đi lúc tắc đường đầu xe rất nặng, cộng ga cứ thốc vọt lên rất làm mình đi rất mệt. Xăng thì uống gấp 2 đến 2,5 lần em SH. Gầm thì lại siêu thấp nên lúc đi lên hè cao tí toàn bị đụng gầm. Máy kêu thì đặc trưng không nói. Chỉ dc cái đi nhanh thì đầm do xác nặng nhưng cũng chỉ ngang SH thôi mà SH còn bánh to hơn, đi thấy vững với cảm thấy an toàn hơn hản. Ai thích thiết kế (như vợ mình) thì vẫn hài lòng và bỏ qua những cái bất tiện kia, chứ với mình đang từ SH chuyển sang thì rất là ức chế. Ý kiến của người đã trải nghiệm chứ mình chả có lợi ích mẹ gì vs 2 cái hãng ngoại lai mà nâng bi hay dìm hàng sản phẩm của bọn nó cả😁
@TrunG_KeviL Chuẩn cơm mẹ nấu.sh thì đường nào nó cũng chiến. Vừa làm chuyến phượt từ nha trang,qua đèo lên đà lạt, về lại thành phố. Gầm cao máy thoáng,gì em nó cũng chiến tuốt.còn vespa thì cứ phải đường đúng tiêu chuẩn thì chạy còn leo lề,vượt đèo đường xa thì thôi. Cứ tiện lợi mà dùng thôi các bác.
có bác nào thích px150 đời 95 với piaggio sfera k 😆)
@Phucquach Mình thích lắm hiện đang có Sfera80 thắng đĩa và Typhoon 80
ntasun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có con Vespa GTS 250ie nói chung đi cũng được, nhưng chi phí vận hành và bảo dưỡng phải đúng theo chuẩn Châu Âu nếu không thì xe tự động chuyển qua chuẩn Tàu khựa.

@ntasun Phóng tít thế bác 😁 con này dùng bằng a2 nhỉ?
langtu_712
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà cũng có con Liberty 12, tuần lôi ra đi được khoảng 1 buổi (cho đỡ hỏng máy, chứ chả buồn đi)
Nhận xét chung của mình là xe ăn xăng kinh, giá sửa chữa thì trên trời, ga nặng nề (mỗi lần đi về tay mình như kiểu bị liệt cmnl). Nhưng cái ko ngửi được nhất là trọng lượng, ko hiểu sao dòng xe hướng tới KH nữ là chính mà nặng vcl, đến mình lấy cái xe cũng còn ì à ì ạch, ko hiểu các mẹ tự lấy xe thì như nào :-s
Đang đi em LX 125 3vie. Xác nhận chạy đường trường con này sướng. Còn cái vấn đề khác thì nhiều bạn đã nói rồi.
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn ấn tượng quả máy kêu như máy cày của nó, thế hệ mới thì ko rõ. Chắc ít người đi quá hay máy êm hơn nên mình ko chú ý nữa???
Và khi dừng chờ đèn đỏ, máy rung đến mức cái dè sau cứ nảy lên nảy xuống nhìn rất thiếu cảm tình, thiếu tinh tế 😔(
Kem Chuối
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mượn chạy xe của người nhà thì thấy rung đầu kinh, chạy nóng, trong cốp bỏ đt hay pin chắc note 7 luôn 😁 còn máy chạy lên tầm 40km/h trở lên là êm, chạy đường sg giờ cao điểm giật giật ớn. Xăng thì ko phải đổ nên em ko ý kiến =)) hình như tên vespa primavera
snappy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình đang chạy 3 chiếc Vespa Sprint 2017 (má, vợ mình, em gái), chị mình thì chạy Vespa Sprint 2016 (loại 3 van), mình chạy Wave RSX. Với Vespa, tính thời trang thì không còn gì bàn cãi nữa. Qua thế hệ mới Vespa đã cải tiến động cơ nên đã đỡ tốn xăng hơn trước nhiều, chạy cũng rất êm, có phanh ABS an toàn hơn. Mọi người thử chạy thế hệ mới của Vespa rồi hãy đánh giá nhé.
Dù sao khi đã chọn Vespa là bạn chọn thời trang là trên hết, kiểu như câu: "Đẹp là được" và chịu chi cho việc xài sang đó. Bạn không thể đòi hỏi khung sắt trăm mấy chục ký phải nhẹ bằng khung nhựa 100 ký hay ít hao xăng như vậy. Bạn không thể so sánh Vespa với Honda hay Porsche với Toyota. Mỗi nhãn hiệu hướng đến 1 đối tượng khách hàng riêng. Bạn chọn thực dụng hay chọn cá tính. Nếu túi tiền bạn đủ chi thì hãy nhìn nhận vào cá tính của mình xem thương hiệu nào phù hợp với bạn hơn. Vợ mình chủ yếu đi chợ và đi làm, cần đẹp nên chọn Vespa. Mình chủ yếu chở hàng cần xe phải linh hoạt và xe dễ luồn lách, và hơi thực dụng nên chọn Wave. Nhà mình là vậy đấy. Cứ căn theo nhu cầu mà chọn.
sslgvn
TÍCH CỰC
7 năm
@snappy thôi lo bán hàng cho sapa đi bạn 😃
snappy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sslgvn MÌnh làm ngân hàng, ở nhà bán thêm hàng tiêu dùng Thái Lan. Có gí nói ấy thôi.
nemesistan
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn đang đi, thấy nó bình thường cũng chẳng thấy hỏng hóc gì, từ năm 2012, dính vụ lỗi vành còn thì nó vẫn hoạt động đều
hungle1905
TÍCH CỰC
7 năm
Vespa sprint năm1973
Vespa S 3vie 125
Chê 2 thứ : ăn xăng + chi phí sửa chữa tốn kém
Còn lại tuyệt vời
Cái tụi bảo dưỡng bảo trì vespa chảnh chó như gì. Em ở Nha Trang có mỗi cái Hoàng Vân. Mấy lần tới sửa lặt vặt với thay nhớt thấy mà ghét, vì cả nha trang có mình chỗ đó làm đại lý độc quyền, xe nhà em là primavera. Cái yên đi đường dài là thảm họa, máy vẫn kêu và đầu vẫn lắc. Ai ham chứ kêu e mua vespa nữa vái dài
hoanggia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình có 2 con Vespa:
- LX125- 2010.
- GTS125-2014.
Trước kia dùng Honda va Suzuki sau đó gia đình tôi từ khi dùng Vespa đến giờ chẳng muốn dùng xe của hãng khá.
Nghe có con GTS mới chắc sẽ mua thêm con này trong năm nay.
cpmedia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao chê dữ vậy trời. Tôi đi chiếc vespa lx 3vie 4 năm rồi ko 1 lần hỏng hóc nè. Xăng tầm 1 lít 35km. Càng đi càng ghiền vì độ đẹp và độc của nó. Yêu lắm
vẫn còn kết sprint quá
Mình nghĩ ai chưa thì có thể sẽ, chứ ai đã thì cũng sẽ sẽ ... ;) Như chỉ thấy bỏ Win qua Mac chứ chắc rất rất ít bỏ Mac trở về Win trừ khi cần ứng dụng đặc biệt.
Ý là con Morning thì 5.8l/100km còn con Liberty này cũng xấp xỉ 4l/100km.
Nếu nhớ k nhầm thì động cơ iget mới dc trang bị cho Liberty đời cuối 2015 trở đi, trước đó vẫn là mấy bản Restyling với Italy.

Mình đang muốn bán đây, hồi đó bán chắc lỗ khoảng 20 củ, nhưng sau đó Piaggio ra form mới, động cơ iget mới nên giờ chả biết con xe này bán đc bao nhiêu nữa.
ĐỖ - TÂY
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ham hố mua LX 2009. Đi 2 năm đổi liberty. Và tạm biệt em nó sau 2 năm để quay lại với Honda. Đến giờ kết luận : Vespa còn lâu mới theo được honda. dù giá của honda qua tay đại lý thành shit.
E đổi qua SH dùu chả thích gì cái thiết kế, lại hay bị ấn tượng trẻ trâu đi đầu trần ko đội MBH, tuy nhiên dùng rồi mới thấy chạy cái xe SH đáng tiền.
khanhbis
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn còn xài em LX ie125..tốn tiền bảo dưỡng khủng khiếp, mau hao mòn, nhưng độ đẹp của em ấy luôn phải lòng em. Đưa vợ cả đi làm hằng ngày ..mình lâu rồi ít đụng vào..vẫn PCX và K3 có vẻ ổn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019