HTC 10 sẽ dùng các phím cảm ứng cứng thay vì cảm ứng trên màn hình

sonlazio
29/3/2016 23:2Phản hồi: 111
HTC 10 sẽ dùng các phím cảm ứng cứng thay vì cảm ứng trên màn hình
HTC 10 đã bị lộ hình từ rất lâu, nhưng tất cả các hình ảnh đó đều không thể hiện được toàn bộ mặt trước máy khi hoạt động nên chúng ta không biết là HTC đã từ bỏ việc sử dụng các phím cảm ứng là một phần màn hình mà chuyển về sử dụng các phím cảm ứng rời ở mặt trước, đặt ở hai bên phím home/vân tay. Hiện tại, nhà sản xuất Android lớn duy nhất còn trung thành với các thiết kế này là Samsung.

Với việc sử dụng phím cảm ứng riêng lẻ thì rõ ràng HTC 10 sẽ khắc phục được nhược điểm về giao diện hiển thị của các thế hệ trước kia. HTC cũng nói HTC 10 là chiếc điện thoại nhanh nhất và mượt mà nhất trong teaser mới của họ.

Tham khảo: HTC
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
Ad đăng bài sớm thế 😁
@sdawhai1 Đâu có trả lương ng ta đâu mà ý kiến ý cò, comment oải nhất trong ngày, nhiều luc soạn từ hôm qua chưa post thì sao
Mong là thế. Chứ nút home lệch như hình ảnh rò rỉ thì đóng cửa công ty luôn là vừa.
@writedung Bạn xem samsung note 4, 5, s6, s7 có lệch k.
TT10
TÍCH CỰC
8 năm
@phanhuy5491 Quan trọng là HTC nó có cái loa boomsound cạnh dưới nên chiếm diện tích mạch loa chỗ đó gây lệch, samsung có ko, chứ chả ai muốn làm lệch đâu, ko còn chỗ nhét mạch thì lệch là điều tất nhiên 😆
@phanhuy5491 gần như chắc chắn là bị lệch rồi bác à. hình ảnh lộ hết rồi
@phanhuy5491 lệch hay ko lệch thì bung máy ra sẽ rõ nguyên nhân nhé
với HTC này lệch cũng chả sao. chắc chắn HTC cũng ko muốn lệch - vì lệch nhìn sẽ ko đẹp so với ko lệch.
vì cấu trúc phần cứng nên HTC phải chấp nhận lệch còn hơn viền dày thêm 1 xíu
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
Mình không thích phím cứng vì để trong quần bị cấn, rồi tự active camera lên :-(
@cbr150r Bạn đọc kỹ lại chút: phím cảm ứng cứng, không phải phím cứng đâu mà cấn.
ides
CAO CẤP
8 năm
@cbr150r tại bac cờ hym dài nó đụng nút thôi :v
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@ides Béo quần căng nó kẹp vào nút, như thế chứng tỏ tờ rym ngắn chứ ko phải dài mới đúng 😁
@cbr150r Phím cảm ứng mà bác, trừ khi bác không mặc quần mới sọ cấn.
mình thì luôn thích phím cảm ứng ở ngoài màn hình. Để phím cảm ứng bên trong tự nhiên màn hình mất đi 1 đoạn, khá khó chịu. Ngày xưa sky A870 có cái phím điều hướng rất hay, có thể thu nhỏ bé tý và di chuyển khắp nơi trên màn hình
Windows N1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrpresident55 Lên android 6.0 HTC đã cho tùy biến phím ảo, có chọn thêm phím ẩn đi nữa. Ẩn đi tha hồ nghịch.
kiên ngáo
ĐẠI BÀNG
8 năm
K biết con này cứu vớt được gì k
mỗi người thích 1 kiểu mình thì thích phím điều hướng nằm ngoài màn hình hiển thị.
Những thay đổi về ngôn ngữ thiết kế và hình tượng khác trước sẽ là cược đời nở hoa hay cược sống bế tắc đây?
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một phần quan trọng nữa là mức giá bán phải hợp lý nữa.
ra mắt đi rồi sẽ biết
còn chưa lo xong vụ Snap 820 tối ưu chưa tốt trên các sản phẩm đã ra mắt
thiết kế HTC rò rỉ theo mình thấy cũng khá đẹp mà
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@P.Vincent Lê 820 trên htc 10 lộ antutu cao nhất hiện tại 156k điểm, mình ko nghĩ htc có vấn đề gì vs nó
Thiết kế mặt sau đẹp, manly. Nếu mặt trước đúng như hình thì hài hòa quá rồi. Hy vọng kích thước tổng thể dài rộng thấp hơn hoặc bằng con G2 của LG thì perfect 😃😃😃
Phá team tí. Doanh thu tuần đầu mở bán 6s năm ngoái #54% so với 6, năm nay SE bằng 3% ip6. Kaka, 1 sự suy giảm quá mức.
Hay nhất là như ip, vừa ko cần phím ảo tốn diện tích , vừa ko sợ chơi game bấm nhầm phím ảo ngoài màn hình 😃
robo-ky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dennisnguyen0106 Vê lờ phím ảo chiếm hết 1 inch cơ hả bạn? 🆒
Cá nhân thấy cảm biến vân tay cũng chả có gì hay ho, có khi còn là cái ngu nữa.
@hypous Xài ip safari ko dùng đi dùng cái chrome vừa nặng vừa nóng
caotrien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndlong Thốn lắm đó
Thật rất android mà đi cài cái app tròn tròn đó thì nhìn như dở hơi . Đang sung đang sướng lại học theo cái khổ của người khác
@robo-ky với bác vân tay ko hay nhưng với nhiều người nó lạ, ít ra nó bảo mật cũng cao hơn bảo mật cũ! bên samsung thì nó cho phép nút home bật nhanh camera! tuỳ thoi thà có hơn không!
Brian88
TÍCH CỰC
8 năm
Cái phím cảm ứng là một phần màn hình gọi dân dã là phím ảo nhé ;)
Khi iPhone chưa bỏ phím home cứng thì các hãng cũng chưa thể bỏ đc...
@Trịnh Đình Quang Anh Khi nào còn mấy thím cuồng như này thì viền IP còn dầy cùi, vô duyên và chả để làm gì.
@Trịnh Đình Quang Anh Vc... nói mà không động não để tìm hiểu hả cháu.
@Trịnh Đình Quang Anh từ từ cải tiến sẽ bỏ cho phù hợp, chứ cớ gì mà phải theo iPhone đâu bác 😁
Trong đội android, htc là đội yếu nhất về seeder 😃

Nên đầu tư thêm cái đó 😁
almostfrench
ĐẠI BÀNG
8 năm
Great
  • Mấy bác nài sợ bấm nhầm thì mua s7 đi nó có chế độ khóa phím ảo chơi game đấy 😆)) còn de nút home như ip thì chiếm diện tích quá lố. Điển hình là con ip6s plus màn 6inch đó.
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
8 năm
đừng xài cảm ứng nữa, sài phím quey tey đi, vậy mới đặc trưng cho hãng mình
đẹp nha trời hTC ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119