Hướng dẫn chặn quảng cáo trong ứng dụng bằng Surge, Adguard Pro, Quantumult X và Adblock

BigDargon
3/9/2018 7:20Phản hồi: 5.480
5.480 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

https://api.leanplum.com
Định kêu thêm tên miền này mà kiểm tra file config đã có rồi
@duonghungmanh89 Hầu như là chặn muốn hết mấy trang marketing, tracking và quảng cáo mà hay dùng ở vn rồi đó bác 😁
Ko rõ có liên quan ko, mà đột nhiên vừa rồi mấy cái app chứng chỉ ko bị báo thu hồi nhưng mà mở lên nó chớp phát rồi bị thoát. Vào Settings xem thì thấy các chứng chỉ bị mất hết?!! (Mấy thiết bị Apple trong nhà đều bị, và đều cài Surge).

pixelserv-tls lại tiếp tục update và cải tiến vụ chặn ads Youtube, chờ BigDargon test 😁

@loveleeyoungae Kiểu như chứng chỉ đó hết hạn luôn đó bác, hôm bữa các máy jb của mình cũng bị mất hết chứng chỉ luôn! tên miền xác thực là ppp.apple.com, còn tên miền chứa chứng chỉ hợp lệ thì nằm ở oscp.apple.com
@loveleeyoungae P/s: Bác làm e háo hức quá, đang đợi cái ordoird về!!
Máy của mình tự dưng bị crash vpn. Giờ không vào mạng được luôn
@duonghungmanh89 Bác dùng chức năng reset trong cài đặt để ios đặt lại mạng!
@BigDargon Do mạng mobifone không vào đc ý
@duonghungmanh89 Vừa lên báo đọc, 3/4G mobi sập ở HN và HCM
@BigDargon Haha,sau quả này thì mobi mất kha khá khách
mình chặn mấy quảng cáo video youtube được không ?
@quanghung1611 Chặn được nhưng k chặn được hoàn toàn các video 5s đầu clip! Bạn dùng ytb++ hoặc ytb cercube để chặn hoàn toàn qc
https://itunes.apple.com/vn/app/quantumult/id1252015438?l=vi&mt=8
Ngon gần bằng surge trên shadow chỉ tội không có local dns mapping
@khitamdao Wtf??? Thật hả,cái này không ngờ tới nha
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@duonghungmanh89 - thật chứ đùa gì, mình đang dùng riêng bộ lọc của bạn thôi, đầu tiên là việc nó nhận đủ rules; sau đó là việc chặn hiệu quả các quảng cáo
- thật là vi diệu; hàng của bác hiệu quả ngoài mong đợi đó 😁
@khitamdao Thật là vi diệu! Mình không thể tin được ! Ok? Cám ơn bạn đã tự nhiên add
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@duonghungmanh89 😁
Mấy cái ads ở blog này mặc dù trên surge đã có reject cụm từ ads mà không block đc bạn nhỉ?
@se7venl0v3_198 Giờ có thể thêm bằng file config của big rồi đó
@duonghungmanh89 Chưa có cái nào qua đc surge nhỉ 😃
@se7venl0v3_198 Cái quantumult là same same rồi. Đắt gấp 10 lần không hơn có mà húp cháo à
@se7venl0v3_198 Khi có local dns mapping app sẽ ưu tiên cái này trước rồi mới tới rules. Cho nên rules của bigdargon không tác dụng
https://itunes.apple.com/vn/app/quantumult/id1252015438?l=vi&mt=8
Xác nhận app có local dns,dev vừa gửi mail cho mình,xíu mình gửi file config
@khitamdao Quantumult cũng ngon gần ngang nên xoá surge luôn rồi,bigdargon giới thiệu tính năng ondemand thấy cũng đc,vậy là app abigt có cách khắc phục vpn tự tắt rồi
@se7venl0v3_198 Nghiên cứu send mail cho dev kêu vụ tự bật vpn đi. Tiếng anh của tớ hơi tệ
@BigDargon Người ngoài có xem được lượt view cái repo trên Github ko nhỉ (mà Github có bộ đếm ko ta :D) Ko rõ github của BigDargon thời gian vừa qua có lượt view tăng đột biến ko?
@loveleeyoungae Github cũng có công cụ thống kê luôn đó bác! Mình còn add bộ đếm công khai ở cuối bài wiki và trang chính github
Cám ơn bạn. Để mình tải về trải nghiệm.
@TY JOKER Có vấn đề thắc mắc bạn để lại bình luận nhé!
Thế méo nào dev nó lại nó vậy
@duonghungmanh89 Vừa thử 1 vài app thì chặn ok. Reject ok. Có cái host bạn chưa cập nhật nên nó vẫn sót thôi
@se7venl0v3_198 Tại app nào mình cài là chặn hết, có bạn nhiều app ,hay lòi ra tên miền nên nhờ để thêm
@duonghungmanh89 Có cái nào m báo hết trong này đó. 1 số app sign đc share hay bị chèn thêm qc nên m thi thoảng tải về test ý mà
@se7venl0v3_198 Vậy thôi kệ nó,chắc chỉ mình mình dùng
Cái quantum này chặn dc inapp ko ?
@duonghungmanh89 M cứ đổi loạn lên ý mà. Lúc thì adguard lúc thì surge lúc thì shadowrocket 😆
@se7venl0v3_198 Y mình,mình còn chơi cả wwaterblock; abigt và quantumult nữa
@se7venl0v3_198 Quên chưa trả lời hết. Không tự bật vpn nhé
@duonghungmanh89 😁
Code:
spa.chiji8.info
Thêm cái này bạn ơi
@se7venl0v3_198 Ok! Mình sẽ cập nhật vào đợt kế! Đâu mà bác tìm được nhiều tên miền lạ vậy?
@BigDargon Nhưng app sign của các bên thứ 3 ý mà b
@se7venl0v3_198 Đã cập nhật nha bác! https://github.com/bigdargon/hostsVN/pull/86
Cập nhật ngày 08/12/2018 gồm có
- Thêm một số tên miền quảng cáo mới
- Cập nhật file cấu hình tương thích với ứng dụng Quantumult (sẽ cập nhật bài hướng dẫn trên wiki sau). Cám ơn bạn @duonghungmanh89 đã test cấu hình!
- Sửa chữa các bài ở trang wiki có thêm mục lục
- Cập nhật bài viết hướng dẫn bật tính năng tự bật VPN mỗi lần khởi động của ứng dụng Shadowrocket
@BigDargon Add config dễ mà,có điều vpn cứ tự thoát chứ không thua shadowrocket,có khi hơn ý
@duonghungmanh89 Bị xung đột file config rồi bác ơi! Surge k nhận ra chữ HOST, phải chuyển sang chữ Host mới được
@BigDargon Biết ngay mà,kệ đi,có config quantimult dựa trên của bác rồi mà
@duonghungmanh89 Quan trọng cái Surge trước đã, vì nó free và nhiều người dùng để chặn qc hơn! Mấy apps trả tiền để phát triển nhánh riêng!
Bác @se7venl0v3_198 test shadowrocket thư xem
@BigDargon Oke b
Và giờ đã thấy có "system" ở phần dns-server. Good rồi, đỡ phải đi xóa 😁
@iFeed-er Dựa vào 1 phần của big luôn
@se7venl0v3_198 Làm vậy khiến mình lo sợ á
@duonghungmanh89 Làm đi đừng có lười!
Mới mua 3 Apps hết $160 đang yếu lúa. Vài bữa nữa mua Quantum của bác Test thử 😁
@iFeed-er Làm cái này mất thời gian vô cùng,hic
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
có bác nào nghiên cứu app này chưa: Disconnect Pro
https://itunes.apple.com/us/developer/disconnect/id671080658
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@iFeed-er mình dùng rồi, hồi đầu chặn quảng cáo rất chuyên nghiệp; nhưng từ sau chính sách mới của apple thì nó hoạt động không hiệu quả lắm 😃
@iFeed-er khuyên bác đừng mua, nó phế lắm!!
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@iFeed-er đúng là ko nên mua như bác @BigDargon đã nói
@khitamdao Mình nói Surge Pro chứ ko phải App Disconect Pro đâu!
Mời ae đang dùng máy Samsung dùng thử Adhell 3 để chặn qc bằng hosts mà không cần root máy!
Link bài viết https://github.com/bigdargon/hostsVN/issues/88
Rule của shadowrocket thì quantumult nhận còn của quantumult thì shadowrocket không nhận,mới creat có gần 100 rules à.Mà ngại chép hết.Post anh em xài tạm.Nếu có lọt tên miền nào thì bổ sung chứ chép 1 tên miền bấm nút hôm tới 2,3 lần ấy
@duonghungmanh89 https://raw.githubusercontent.com/manhduonghn/blockads/master/Shadowrules
@duonghungmanh89 Bạn cứ set dns giống như của Bigdargon là nó nhận bt mà
bác @se7venl0v3_198 có còn dùng file js của weblock k?
@BigDargon M k bạn. Vì m toàn dùng 4G 😁
@se7venl0v3_198 thấy cái này hay hay, k biết chặn được qc của youtube k?
@BigDargon Cái này chặn được mấy cái quảng cáo giới thiệu của youtube. Còn quảng cáo trong video thì mình chưa thử vì đang dùng cercube
@se7venl0v3_198 đang dự định phát triển dựa trên js này! có cái github làm cái này
@BigDargon Vậy b nghiên cứu đi. Cái này cũng hay mà. Cơ chế của nó chặn có khi tốt hơn VPN
Ơ, sao file .conf bị sao mà quảng cáo lại đầy ra thế này? Xem trong Surge thấy cho DIRECT hết có đúng ko nhỉ?
@se7venl0v3_198 Làm hôm qua mình tải
@duonghungmanh89 😁. Tại m dùng bản này nên cho lên đấy mỗi khi tải lại đỡ mất công ý mà
@se7venl0v3_198 Bản này có gì đặc biệt
@duonghungmanh89 Nó nhẹ thôi bạn. Với cả không bị quảng cáo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019