Hướng dẫn thay bánh sơ cua xe ô tô

Nam Air
15/4/2017 5:47Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung.dq
CAO CẤP
7 năm
lúc siết bu lông chưa chuẩn lắm đâu nhá add, phải siết theo hình ngôi sao chứ à
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc bác đi toàn thuê xe, hoặc quá hên để chưa bị thủng lốp giữ đường và trời tối. Hy vọng bác được may mắn.
Hay đấy nhưng hem can đảm dùng. Tui vá vỏ thì họ dùng súng hơi cực mạnh nghe thấy ớn mới chắc ăn còn em này giựt giựt mấy cái thấy ớn quá, Nói rủi chư đang chạy thấy mấy con ...ốc bánh của ai văng ra thì thấy ghê. Mua con cờ lực đảo chiều khoảng 4 triệu hơn nữ xài cũng được nữa chỉnh lực xiết phù hợp cứ thế mà dùng khi nào đúng thì nó sẽ kêu tách tách là ok. Hàng rẻ hơn của Đài loan cũng cỡ hơn 1 triệu nhưng không ngon bằng nếu ai thích thì Yato cũng là lựa chọn tốt heheheheh mai ra hãng lãnh tiền QC hahahaha
Mình có một lời khuyên chân thành là đừng nên dùng mấy món đồ xài điện trong xe như vậy.
Các bác có thể chưa gặp qua, nhưng mà mình có gặp qua 4-5 chiếc xe từ v4-v6-v8, xui xui xài đúng lúc cầu chì trong xe yếu, dẫn đến cháy cầu chì trong xe, nhẹ thì thay cầu chì, nặng thì đi luôn giàn điện. Theo mình thì điện trong xe chỉ nên là xài gps, charge phone. Còn thay bánh xe, bơm bánh xe thì cws dùng điện ở ngoài cho chắc.
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
bộ này nhìn nó cứ tàu tàu thế nào ý nhỉ, quay tay cho rồi.
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao không thấy ghi giá và nơi bán. Cá nhân mình thấy hữu ích, còn thím nào chê thì cứ chê. Xui rủi đi vào rẫy mà lủng bánh thì có cái thay luôn.
lhlong75
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho xin đ/c or contact nơi bán bộ này với bác thủ thớt ơi, tks
Bộ Saiteki ST02 ở đâu bán và giá tầm bao nhêu vậy các bạn
xe nó lái mình hay mình lái nó?! Bảo dưỡng định kỳ. Thay phụ tùng chính hãng. Tiêu chí là thế. Còn thay vỏ xe kg cần thiết. Lỡ trường hợp bể bánh ở đoạn vắng ah? Xuống thay ah vừa xuống có cướp thì nguy hiểm cho ai? Cứ để như thế
chạy tiếp đến nơi thay vỏ mình thay. Cái nào an toàn.
@harryposter Em sợ bác khong chạy tiếp đc mà nằm đường lại gặp hai ba bon cướp hỏi thăm....cái nào an toàn. ?
mình kg biết bro đang dùng xe gì nhưng xe của mình GLE 45 Couper thì nhà sản xuất kg để bánh sơ cua. Và khi nó xì hơi hay cán đi thì nó báo trên màn hình rùi cứ tiếp tục đi
Kho
Không riêng gi Mẹc, Audi,BMW ,Ferrari ,Toyota sienna cũng có loại vỏ run flat tỉrẻ (RFT)
Vỏ này co hai loai
- tư động điều chỉnh áp xuất lên thành vỏ
- thiết kế sẵn trong vỏ khi xẹp sẽ nâng vỏ phía trong
Tuỳ theo hãng, xe báo vỏ xẹp vẫn có thể chạy 60-80 km/g va trong khoảng 50-80km
Khác với vỏ cho quân đội nhiêu khoang , bị thủng vẫn chạy đc ...
Hiện nay quân đội đang thử nghiêm vỏ không bao giờ xẹp vì không có hơi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019