[IFA 2014] Trên tay Sony Walkman NWZ-A15

sonlazio
5/9/2014 16:20Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1R thì cần gì amp hả bạn , cứ thế mà nghe thôi
F886 , zx1 sony nó tune âm hơi bị ảo , nghe k thích lắm , hy vọng con này k tieps bước theo vết xe đổ
thinhbk11
TÍCH CỰC
10 năm
@zipder à, vì giờ em vẫn đang phải cắm 1R vào đt để nghe nhạc 😔, hoặc mua amp để hỗ trợ cho thằng đt để nó kéo được 1R, hoặc là em mua hẳn cái máy nghe nhạc. Có lẽ sẽ mang tai nghe đến tést khi nào ẻm ra mắt, hợp là múc.
@thinhbk11 1R kéo dễ mà bạn , cắm gì cũng chạy , có thích mua máy nghe nhạc để nâng cao chất lượng âm thanh thì mua thôi chứ amp thật sự là lãng phí cái amp đi 😁
Cứ tích tiền đi , cái a10 này sẽ rơi vào tầm 5,5tr , tháng sau là có hàng bán rồi
con màu đen nhìn chất vl 😁
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết kế chơi lossless mà có 16-64 gb thôi sao, ~20 bài lài 1gb r, mình cũng có sở thích nghe lossless lắm mà chưa tìm dc e nào ok hết, tầm 500$ thôi, ai có kinh nghiệm xin dc chỉ giáo

Gửi từ 5s gold của tôi
@locbum Con này hỗ trợ cắm thẻ nhớ nữa mà
Ngoài ra tầm 500usd có thể tham khảo thêm fiio x5 hoặc ibasso dx90
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zipder ~350$ rồi, thế còn tai nghe, mình thường di chuyển nên chắc mua in-ear thôi
cho mình hỏi con X5 có cần thêm AMP ko?
còn 150$ nữa,chứ chùm hết tai ko ổn
@locbum Tai nghe thì nếu hay di chuyển thì khuyên dùng in ear , bạn hay nghe nhạc gì ?
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zipder chủ yếu nhạc nhẹ, R&B, Pop Balat
xài cái Sony 4 năm rồi vẫn chưa nhúc nhích gì, k có lý do mua cái mới. 😁
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
mình đang kiếm con A 844 nhưng ko thấy thì gặp con này thay thế là ok nhất .....mà con này có sạc qua cổng usb được ko ta ?
Mình vẫn thích kiểu dáng cũ hơn dòng A mới.

Máy nghe nhạc Walkman A-series là NW-A845, NW-A846 và NW-A847.

Walkman A-series
Mang màu đen và nâu, các máy nghe nhạc này có màn hình 2.8-inch WQVGA OLED, TV-out và những nút âm thanh tinh tế gồm DSEE, Clear Stereo, Clear bass, và hiển thị lời bài hát.

Walkman A-series
Cả NW-A846 và NW-A847 hỗ trợ các định dạng âm thanh MP3, WMA, AAC, HE-AAC, ATRAC, ATRAC AL, PCM/wav audio codecs; và định dạng hình ảnh AVC (H.264), MPEG4 and WMV are supported.

Với độ dày 7.2mm, đây là loạt Walkman mỏng nhất của Sony cho đến nay.

Walkman A-series
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
@yeucongnghe2012 quan trọng là tìm ở đâu để mà mua
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
200$ giá cũng thơm cho 1 em có võ tầm trung 😁
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
so với dòng Fiio có hơn không nhỉ? cncd
s75x của mềnh vẫn mỏng nhất 😃 7.5mm siêu mỏng cánh 😃
Tầm này lựa chọn khá phong phú , bác tham khảo 1 số con như Vsonic GR07 , Hifiman RE400 , RHA MA750 , shure se215 ...
Cố thêm 50 usd nữa thì ngó thử Astell&Kern AKR01 , Sony EX600 , Sony XBA-40 ( con này bass hơi nặng tí , sợ ko hợp nhạc nhẹ lắm ) ...

Bạn tham khảo Soundmagic E10 (600k) , Sony STH30 , TTPod T1 , Xiaomi piston ...
Có con mới ra đc nhiều ng khen là Vsonic VSD3S nhưng có vẻ bass cũng nhiều , sợ ko hợp nhạc nhẹ

//2 bác tốt nhất nếu có điều kiện thì vác mông đi nghe thử là tốt nhất , mình nêu ra cũng chỉ để tham khảo thôi

sạc đc bạn ah 😃
@zipder Thank bác. 😃
Tưởng giờ smartphone, smartware nuốt hết những phân khúc này rồi chứ. Nói thật ko chê chứ, những đồ như thế này giờ ko có thì thấy hơi thiếu, nhưng có rồi thì thấy thừa nhiều hơn. Mình có đủ điện thoại, mtb, máy đọc sách, máy nghe nhạc, tai nghe bluetooth, smart tv, rồi thì android tv ..(chưa có smartware). Nhưng hầu như là thừa điện thoại vẫn là tiện nhất, thề luôn
thinhbk11
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyendcc Bác dễ tính nhĩ, với mình thì đt chỉ là cái chữa cháy thôi.
Chụp ảnh chữa cháy, nghe nhạc chữa cháy, chơi game chứa cháy, vào mạng chữa cháy.
Còn khi xác định đi chơi chụp ảnh là phải NEX, nghỉ ngơi nghe nhạc là phải Walkman, chơi game thì Tablet Z + tay dualshock (chưa tới mức xài PS) 😁
@thinhbk11 Uhm, chắc tùy từng người, mình thì cái gì chưa mua đc hay mới mua đc đều háo hức, xong rồi lại thấy chán chán, đúng là con người ko có đam mê:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019