iMessage trên iOS10 đã cho phép bật/tắt báo đã đọc tin theo từng người

Nam Air
14/6/2016 1:32Phản hồi: 80
iMessage trên iOS10 đã cho phép bật/tắt báo đã đọc tin theo từng người
iMessage mới trên iOS 10 có rất nhiều tính năng hay, một trong những cái đáng nhắc đến là giờ ta đã có thể tùy chọn báo đã đọc tin nhắn cho từng người riêng biệt, chứ không phải như hồi xưa là chỉ có chọn bật hoặc tắt cho toàn bộ. Sau khi lên iOS 10, các bạn nhấn nút chữ i ở góc trên bên phải màn hình chat, và tùy chọn tắt hoặc mở là được.

Cái chuyện báo đã đọc tin này tưởng là nhỏ nhưng không nhỏ, với những người thương yêu, việc thấy người yêu mình đã đọc tin nhắn cũng là một cái gì đó khiến mình yên tâm, hoặc nếu giận nhau, bên kia đã đọc mà không trả lời thì cũng làm mình khó chịu lắm. Cũng chính vì thế, tùy chọn cho ta tắt hoặc bật riêng biệt cho người dùng có thể thoải mái hơn khi nhắn tin. (Mình thì vẫn ghét facebook messenger không cho bật tắt cái tính năng này, đôi khi không muốn bên kia thấy mình đã đọc tin)
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
8 năm
Chà đúng cái đang cần đây 😃. Tiện thể các bác cho hỏi sao cùng IOS 10 mà dùng thử tính năng vẽ mình nhận được mà không gửi đi được nhỉ? Cách cài sticker mới của bên thứ 3 kiểu gì vậy?
@MrActor bên kia chưa có ios10 thì sẽ ko nhận được nhé bác, sáng giờ toàn tự gởi từ iphone qua ipad, chứ có ai gởi đâu, mới thả tim cho cuhiep thì bị báo là vợ ghen nên ko thả nữa rồi
MrActor
TÍCH CỰC
8 năm
@Airblade14 Ah mình khởi động lại máy thì lại gửi được, vì cả 2 cùng IOS 10 mà 😃
@MrActor Tính năng cần thiết cho các nông dân đây 😃)
alex.hn
CAO CẤP
8 năm
Cái vụ này nhiều khi dẫn đến kết quả "sập giàn thiên lý " lắm à nha. An toàn nhất là chơi kiểu tắt toàn bộ báo trạng thái "đã đọc", 😁:cool:
@alex.hn mình vẫn muốn bật cá nhân cho một vài người bác ạ :D
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Airblade14 Siri nhận tiếng dễ hơn chưa bác ? Có tiếng Việt ko ợ ?
alex.hn
CAO CẤP
8 năm
@Airblade14 Em thì chơi kiểu an toàn cho chắc. Tính em thì hay lơ đễnh,nhọ mà đúng lúc dàn thiên lý nó đang lung lay mà mình lại lơ đễnh là sập luôn nên cứ chơi kiểu tắt tất. Còn đương nhiên,có thêm tùy chọn càng chi tiết thì càng hay hơn rồi, hehe
@duaIshock chưa nha bác 😁
@Airblade14 nên bật tắt riêng chứ, tắt ngúm cả thì bit đâu mà có tin mới, FB nhóm tám chuyện và gái gú toàn cho im lặng :D ko thì nó tinh tinh cả ngày.
E chả bao giờ dùng đến IM cả
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@range_rover Ko dùng cmt làm gì?
@Kennyrobyn K dc à?
@virtuelaurore Sv nhà nghèo nên có mỗi zalo mà
@range_rover Thế bạn có biết là im nó tiện thế nào ko. Lúc có mạng nó nt bằng im còn khi mạng yếu hoặc mất mạng thì tự động chuyển sang nt thường vậy mà kêu ko tiện thích dùng fb với zalo. Quỳ
Ly Ầu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tính năng quá hay, dự là có mấy thằng trẻ trâu vào bảo imess vớ vẩn tào lao này nọ.
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@Ly Ầu Bọn nó rảnh quá mà
ng0cthang0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết có cách nào tuỳ chỉnh lại màn hình khoá, không cần nhấn phím Home để mở khoá không các bác 😔
hay nhưng vẫn ió 8 😃
apple nên cập nhật tính năng nếu đã đọc tin nhắn mà ko rep thì đổi chữ "đã xem" thành chữ "đã khinh"
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
thằng iphone sao nó ko khắc phục cái phần thu sóng wìfi nhi? Thằng iphone có thể nói là bắt sóng quá yếu so với các đối thủ khác, hiện tại mình đang dùng 6s plus, bắt sóng thua sony nhiều, sony ở xa vậy mà cũng bắt sóng được, còn iphone là chịu thua.
goldenf
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ongnoi15 Cái này không hiểu là do thiết kế hay do phần mềm, nhóm bạn của mình ngồi lại với nhau thì Ip luôn là đt bắt wifi kém nhất
@Ongnoi15 Càng bắt khỏe thì làm "thằng nhỏ" mệt nhé. Ảnh hưởng ko tốt đâu
nhà e chưa trồng thiên lý, nhưng cũng thích cái tính năng này lắm 😆
E đg dùng ifone nhưng ít khi dùng imess, toàn dùng whatsapp cho tiện. Nhanh hơn, imess đôi lúc thấy đơ đơ
Rồi, đứa nào đồn iPhone 7 đâu . xanh dương đậm, bỏ jack tai đâu .
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Iphone là sự kiện tháng 9 nhé bác!
HoKhoaVu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ ông này bị ảo à 😆)
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ "Hội Nghị Lập Trình Viên WWDC" nghĩa là các vấn đề liên quan tới PHẦN MỀM.
kokono157
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao giờ ios10 ra bác nhỉ. Mà SE thì có ios 10 ko ạ
@kokono157 Con mới nhất mà thím còn hỏi có không -_-! Cam đoan với thím là cấu hình của SE còn chạy được tới iOS 13, 14.
haidang8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung là beta 1 mà cũng khá mượt mà. Có bác nào kích hoạt siri nhưng không thấy em nó hoạt động không? Với cả cái vụ cầm máy lên là màn hình tự sáng cũng không được
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@virtuelaurore Se lên 10 r hả b, có giật k? T chạy 9 mà còn thấy giật
@Kennyrobyn Vãi. 9.3 đẻ ra là cho SE mà còn lag thì bác nên reset ngay 😆
Em đang thử nghiệm beta 1, bác tìm link trong bài của cuhiep ấy. Có một số lỗi vặt, chắc phải qua vài update nữa mới ổn được. Tính năng mới thì không ấn tượng, được mỗi cái xóa được app mặc định của Táo.
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@virtuelaurore Mình vừa lên 10 r thấy mượt hơn 9 bao nhiêu ấy TvT
@Kennyrobyn 90 % mượt hơn nhưng 10 % lag bỏ mom 😆
cái này cũng khá hữu dụng
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Ios 10 chẳng có gì hay
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@lumia62o Nói bởi 1 fan của Lumia.
@cáo nhỏ Khổ quen rồi, sướng không chịu được. Bác thông cảm.
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
@cáo nhỏ Đấy là ngày xưa thôi, h dg dùng 5s
ios 10 có cái notifications khá thoáng mát và rõ ràng, sắp tới mấy bác lập trình app phải cải tiến cái notification theo luôn
chưa tìm chỗ đổi hình nền trong imes
bác nào mò dc chưa
cris2k7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm cái khoá app tuỳ chọn bằng touch id nữa thì perfect luôn
Đợi ngày ra mắt...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM