[Infographic] Chó của bạn nên và không nên ăn những gì!

BaroTo
13/3/2018 16:14Phản hồi: 119
[Infographic] Chó của bạn nên và không nên ăn những gì!
Tuy là loài động vật thân thiết, gần gũi với người nhưng không phải những gì chúng ta ăn được thì chó đều ăn được, có những thứ đối với chúng ta là vô hại nhưng với chó thì vô cùng độc, có thể gây nôn mửa, co giật thậm chí giết chết thú cưng của bạn. Do đó, đừng cho chúng ăn theo cảm tính mà hãy tìm hiểu trước.

Infographic sau đây sẽ tổng hợp cho chúng ta biết một số loại thực phẩm mà chó của bạn được và không được ăn, mời các bạn theo dõi!

Nguồn: visualistan.com
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Doramon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ô mai gót rảnh quá ha, bây giờ ko nói chuyện công nghệ nữa mà chuyển sang nói chuyện về loài thú rồi ha 😆)))
@BaroTo 1289FAF7-B254-4359-9716-0874D3A94ED4.jpeg
@Doramon Cũng bổ ích mà bạn, thông tin tổng hợp luôn chứ không chỉ riêng công nghệ. 😁
@IPAD II 😃 mún nói bóng gió cũng cần cơ sở. bà đây bẩm sinh ko thích đồ ngọt. các thể loại kem đều ko thích. chè cũng ko 😃
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@zyzy1908 Đâu phải kem nào cũng ngọt đâu. Kem này có mùi vị hải sản =))
Mien Que
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal90 Mùi mắm bác... Hải sản đâu ra
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@Mien Que =)) Kiểu này là nhiều ngày ko tắm rửa rồi. Thôi thì cho cô ấy ăn trứng ung vậy =)))
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiền đâu mua xúc xích cho nó ăn điều độ, đưa bao nhiêu nó cũng ăn hết. Chó nhà mình nó khoái ăn sầu riêng lắm, mà hok thấy có để trên đó
@MyNgoc1998 Hk có tiền mua xúc xích mà có tiền mua sầu riêng???
@MyNgoc1998 bạn cũng ít có giàu lắm...
cimichi2604
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MyNgoc1998 chó nhà bán cũng giả khổ vãi.
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@Thành Viên Dấu Tên Đến mùa, chỗ mình rẻ rề. Đâu phải lúc nào & chỗ nào sầu riêng cũng đắt đâu 😁
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
Sao không giải thích luôn... Tại sao không nên ăn cái này.
@nierec Đúng rồi Giải thích thì mới đúng nghĩa khoa học Còn mỗi cái ảnh chắc cũng copy về thì bài này lá cải vãi
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nierec GG ko tốn phí nha
Neo.std
TÍCH CỰC
6 năm
Nên ăn riềng, mẻ. Ko nên ăn tỏi, đặc biệt tỏi CVC
mình có gấu chó, nó thích ăn sữa chua
@Your Life By My Side Tớ thích cài suy nghĩ của cậu. Hehe
@Your Life By My Side Gấu chó thì cái méo gì chả ăn đc, trừ những thứ ko ăn được thôi ^^
@Your Life By My Side Sữa làm từ trứng cút :v
vvthe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Your Life By My Side Phải thích cả ăn xúc xích kẹp trứng nữa chứ 😁
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Riềng và mắm tôm là 2 thứ ko nên.
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn thông tin vớ vẩn. Mình ăn j cho nó ăn đấy, mấy con toàn sống chục tuổi. Đừng có post j thì post. Ko phải cứ dịch rồi trích nguồn là xong đâu. Nhìn biết xàm rồi
Gnoc 9
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangdaica9x Dốt nó vừa vừa thôi. Thông tin thì lên GG tra cứu đầy ra. Sai còn gân cổ lên cãi
@hoangdaica9x Đúng là xạo cờ hó
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hgiang.1212 Xàm
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@robot9xvt Xàm, nói j có ý nghĩa hơn đi bạn. Bài viết này quá sơ sài ko đầy đủ thông tin và có 1 số thông tin ko đúng với từng loài chó tức là đúng với loài này sai với loài kia bạn nhé. Vơ chung vào thế mà post lên ko có ý nghĩa. Ok
Một trong những thông tin vớ vẩn nhất từng đọc trên tinh tế
@tieutuvodanh192 ngta nói chuẩn đấy, chó ăn linh tinh ảnh hưởng đến hệ tiêu hoá, tuổi thọ, độ thông minh, lý do tại sao chó ta nó cứ ngu như l.ợn là vì cái cc gì cũng tợp.
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fan_phong_trào Chó ta ko ăn cứt chó và ko ăn thịt chó - thịt đồng loại bạn nhé
MinhKhue2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chó con ăn xương hóc chết, choa to ăn xương gà thủng dạ dày chết. Nhà mình bị gặp rồi.
IPAD II
TÍCH CỰC
6 năm
Mình có câu hỏi anh em Tinh Tế: Thức ăn của Gấu Chó là gì?
@IPAD II Ở trên có bác nói gấu chó nhà bác thích sữa chua mỗi ngày kìa do bác ấy tự sản xuất
@IPAD II Gì cũng ăn đc nhé ^^! trừ những thứ ko ăn đc thôi
chó nên ăn cức.
dukichlang
TÍCH CỰC
6 năm
@C h i r o Mở miệng ra cái là đã thấy vô duyên rồi, ý đó là mình nói bạn đấy.
@C h i r o ngta dễ dàng đánh giá 1 con người khi nhìn vào cách người đó đối xử với 1 chú chó. Bạn ngẫm xem mình nói có chuẩn ko nhá.
@Fan_phong_trào thời nhà t con nuôi chó, lúc đấy đất nc còn nghèo, nhà t còn nghèo, thì chó nó vẫn ăn cức bt. Nó vẫn sống hp, vẫn khôn, vẫn giữ nhà cho chủ nó bt nhé.
Mà nó cũng tự ăn chứ ko ai ép nó cả nhé.
macinPhone
TÍCH CỰC
6 năm
chó ở nhà cho ăn cá biển đi ra nước ngoài mấy ngày
Đọc vội lẫn má nó thành "Ăn con chó của bạn với gì thì tốt?"
Vâng, một đất nước ăn thịt chó thì đọc nhầm lẫn vậy cũng dễ xảy ra.
P.s ko ăn thịt chó
@TYA Đọc nhanh nguy hiểm thật...
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Chắc là chó quýt-sờ-tộc chứ chỗ mình đóng quân chục con, đồ ăn thừa có gì ăn nấy chỉ chừa lại nắp bia với hột sấu, mấy năm nay chưa thấy con nào đi chỉ thấy ngày càng giống heo 😃
@mrd213 chắc do trong đồ ăn của bạn ko có mấy cái loại mà chó nó kị... hên đấy 😁
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà mình nuôi con chó giờ đến già lú khú rồi nhưng vẫn chỉ 1 phương pháp duy nhất : người ăn gì, chó ăn nấy. Rỗi hơi đi làm riêng 3 bữa cho chó nữa sao @@ ?
@zippi ngày nào cũng đi chợ nấu cơm cho chó ăn nha 😁
@zippi Cần gì phải làm 3 bữa bạn, chỉ cần trong đồ ăn thừa ko có mấy loại thức ăn mà chó nó kị thôi
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com thì sẵn đi chợ cho người thì mua thêm nhiều tí cho chó 😆)
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần Phú Thọ Bữa ăn sáng là tốt cho sức phẻ con người và cả con chó nha kkk. Ví dụ như sáng nay chó ăn bò bít tết ốp la, nửa ổ bánh mì. Trưa nay nó sẽ ăn cơm sườn và tối thì mình chưa biết @@
lepdien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa sao bơ đậu ăn được mà đậu thì không? Chẳng lẽ sợ bị hóc?
Thay vì hỏi cho nên ăn gì, hãy hỏi người có nên ăn chó không?
@TYA ăn chứ sao ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019