iOS 8 hỗ trợ nhập liệu bằng giọng nói tiếng Việt

vuhai6
3/6/2014 4:59Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Nhận diện giọng nói trên Android có từ rất lâu rồi (riêng tiếng Việt thì mới có năm ngoái thôi), nhiều bác ko biết nói ko có mới ghê. App Zing Mp3 Android nó còn cho tìm kiếm bằng giọng nói kìa 😆
Tuyệt..! Nếu nó nhận được chính xác thì nhập văn bản cho Office trên iPad đỡ tốn công biết mấy..!
power1
TÍCH CỰC
10 năm
"nhận dạng khá nà chính xác ", "tuy nhiên còn chưa ổn định nắm" =)) bó chiếu ông bác
hay quá
sokita
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ cần nói mở phim xxx lên. ngay lập tức iphone sẽ truy cập trang liên xông chống mỹ down về cho các bác xem :3
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
Không cảm tình với Apple mấy nhưng tính năng này thì quá hay, MS nên học tập để đưa vào WP 8.1 cho anh em nhờ 😃
@tinhnd nó tích hợp vào windows cho anh em nhập liệu đỡ căng thẳng thì tốt hơn 😃).
@tinhnd cái wp có mà bạn. chỉ la ko hỗ trợ tiếng việt thôi. tiếng anh ok
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
@tranhai251 Bác nói đúng ý em rồi đấy, vấn đề là cái của MS không nhận diện được tiếng Việt. Có phải người Việt nào cũng nói tốt tiếng Anh, và giao tiếp được bằng tiếng Anh đâu, nên nếu WP nhận diện giọng nói tiếng Việt thì còn gì tuyệt vời hơn. 😃
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
@Tìm lại Lúc đó soạn thảo trang A4 chắc mất gần 2 phút thôi bác nhỉ 😃
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới chỉ là beta mà đã ngon vậy. phê
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới chỉ là beta mà đã ngon vậy. phê
Quá hay luôn. Thật tuyệt vời đối với 1 smartphone
Mình thích nhất ở chỗ trong clip bác chủ nói "Nhận giọng khá nà chính xác" Vậy mà iOS 8 cũng phân biệt được đặc trưng giọng Nam - Bắc. Nó nhập vào "Nhận dạng khá là chính xác".
Cái này đáng khen Apple nè ^^
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai cx sâp thành iron men rồi :v
cái này nếu có trên wp thì kiểu gì cũng ngon hơn vì khả năng đoán từ bá đạo của nó
cứ có gì liên quan đến Apple là i rằng cãi nhau là sao nhỉ?
Hy vọng sẽ ổn khi ra bản chính thức!
hic, bàn phím predictive text lại không hỗ trợ tiếng việt. 🆒
khá nà chính xác
chưa ổn định nắm
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình setup như y chang clip mà mình nói tiếng việt nó ra toàn tiếng anh ko là sao nhỉ !??
qloved
CAO CẤP
10 năm
Có ng đọc l n lẫn lộn, rồi dấu hỏi dấu ngã k chuẩn, ch vs tr, r vs d vs gi, s vs x nói k rõ âm, rồi tiếng địa phương, giọng vùng miền nữa, đến người nhiều khi còn không hiểu huống j máy. Ôi tiếng Việt!
Các bạn cho mình hỏi vì sao gần đây mình vào youtube search bằng voice ko được.mà trước đáy mình vẫn sử dụng chức nang nay bình thuờng.
Các thánh ở Hành tinh nào bay đến trái đất thế lm như apple phát minh ra nhập liệu bằng giọng nói ấy nhỉ =))
Mình nhớ là dùng android 2.2 còn sd đc tính năng này, chả lwan gì đến app t3.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019