iPad chính là sự tiến hóa của Apple, và nó đã khiến các đối thủ phải vất vả khá nhiều

Duy Luân
11/11/2014 1:4Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thèm thuồn 1 em ai bát đã lâu mà chưa có đủ điều kiện sở hữu, đến khi có tiền cũng ko thể mua nó vì laptop phục vụ học tập cần thiết hơn.
ước mơ xa dần cho sinh viên nghèo.
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
10 năm
cmt khi chỉ đọc tiêu đề bài viết, khi đọc chút chút thì thấy bài viết sặc mùi tào lao 😃
mấy cái khác chưa bàn đến, nhưng viết về Nexus 9 đề nghị tìm hiểu kỹ rùi hẵng phán nhé chủ topic 😁
Cùi mà 😁
Còn tùy thuộc vào người sử dụng
Android / Ios / Window .....
Không có iphone em ko bít dùng máy gì cả @@!!!
Với những người ko biết tí gì về công nghệ thì " Máy tính bảng = iPad "
cuongkennet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh_pc_14123 đúng rồi , với mình thì máy tính bảng = ipad , chỉ có điều mù về công nghệ thì mình muốn bạn chỉ dạy dùm xem bạn am tường công nghệ cỡ nào ? đừng nói suông nhé . bạn cứ việc nói cho forum tinhte xem bạn pro cỡ nào ?
@cuongkennet Chắc là biết up rom, root theo hướng dẫn và thay đổi giao diện, chép phim ảnh lậu, app lậu vào xem bằng usb 😁
xuankage
TÍCH CỰC
10 năm
ipad hơn các tab khác ko phải vì apple làm quá tốt mà do các nhà pt pm quá ưu ái ipad, đến 1 cty lớn như facebook mà còn bơ tab android thì....
Hệ điều hành cho máy tính bảng tốt nhất là iOS.
Máy tính bảng tốt nhất là iPad.
Mấy bố tung hô con surface là chả hiểu gì về tablet. Nếu so làm việc ko chuột ko bàn phím thì con surface ko đú đc ipad vì giao diện modern còn thiếu quá nhiều ứng dụng, giao diện desktop thì nhỏ bằng mắt con muỗi ko phù hợp touch (đa phần cái gọi là ứng dụng vô tận lại nằm ở giao diện này). Còn một khi đã ngồi xuống mặt bàn cắm chuột và bàn phím vào rồi thì surface sẽ thua bất cứ con laptop nào tầm 15 củ đổ lên.
@Apple Haters 2.01 Khi đó người ta gọi nó là laptop chứ không còn là tablet 😁. Nếu nói về công việc thì Surface 3 Pro ko gắn chuột và bàn phím vẽ vector UI hay icon bằng Illustrator bảo đảm thua iPad dùng iDraw =))
bản thân Microsoft chỉ so sánh Surface Pro 3 vs Macbook Air mà các bác thì đi ngược lại của Microsoft là so sánh ipad. Vậy cho mình hỏi Surface Pro 3 thuộc loại nào. Nếu là Tablet vậy tại sao Microsoft ko so sánh với ipad mà đi so sánh với Macbook Air làm chi. 😃
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
Về căn bản nó chuyển về laptop được mà. Thật ra nói chuyên nghiệp cũng ko phải nhưng nếu so thì mãi mãi iPad khó có thể đa chức năng như Surface. Có nền tảng di động nào được cung cấp đa chức năng như Windows ko? Mặt hạn chế của iPad là bị giới hạn bởi phần mềm và phần cứng
Đó là suy nghĩ của bạn =)), và đừng nghĩ rằng người khác cũng như bạn. Về Mac hơn Win là ở mặt multimedia, mà kể cả giải trí thì dám nền tảng nào đọ với Windows? Ngoại trừ những nền tảng đc tối ưu cho game. Đừng nói làm việc chuyên nghiệp lôi con Air vào, vì con Air cũng ngang con Surface ko hơn ko kém đâu. Mình ko nói về việc lôi Surface ra giải trí tuy nhiên với những người ko muốn lằng nhằng thì chính Surface là thiết bị giải quyết cho bạn, vừa có thể giải trí, vừa có thể làm việc 1 cách hoàn toàn thỏa mái. Nếu ko thì đã chẳng mệnh danh cho nó là từ một "chiến binh đường phố" thành một "bậc thầy trên bàn".
@lnmh510 "Chiến binh đường phố", "bậc thầy để bàn" ???😁!!!
@TBM nghe xong mắc ói wa.
@lnmh510 Không có gì mãi mãi cả....
IMG_0876.PNG IMG_0877.PNG image.jpg image.jpg
mình cũng chọn ipad nhưng điện thoại thì con bold 97 cùi mía.
nhmmtc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết hay!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Majin Bu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu không dùng bàn phím và chuột thì surface pro 3 không có cửa so với Ipad kể cả về giải trí và công việc. Tuy nhiên, Surface Fro 3 là một cái LAPTOP không nên so sánh nó với một cái MÁY TÍNH BẢNG
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngay cả khi Nexus 9 có giá thấp hơn iPad Air 2 những 100$ thì máy vẫn chưa thể cạnh tranh lại iPad khi nói đến thiết kế, thời lượng pin cũng như sự linh hoạt về phần mềm.

Mình nghĩ mod là ifan nên viết bài này không khách quan lắm. Nhiều trang báo uy tín như PhoneArena đều so sánh pin của Ipad Air 2 thua N9 khá nhiều đến tận 2 tiếng và N9 cũng là một tablet có thời lượng pin tốt nhất hiện nay
hykb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad thông dụng đến nỗi tôi dùng máy tính bảng hãng khác như tab của samsung mà mọi người cứ bảo: cho tôi xem cái ipad của bạn nào?
kien910
ĐẠI BÀNG
10 năm
Điều người dùng hài lòng nhất và cũng là điểm mạnh mẽ nhất của ipad chính là hệ sinh thái app store cho ipad. Ban đầu khi ipad mới ra đời thì đa số mọi người nghĩ rằng nó chỉ là chiếc iphone phóng to. nhưng sau này chiếc ipad đã tiến hoá ( chủ yếu ở hệ sinh thái trên ios) để khẳng định rằng nó còn hơn cả một chiếc iphone phóng to. Nó đã làm được nhiều thứ mà nhiều tablet khác không thể làm hoăc sau này mới làm. Cho nên cÁi gì đầu tiên cũng được đánh giá cao. Cho dù các tablet khác sau này ra đời có nhiều điểm mạnh hơn ipad thì vẫn chỉ là lấy ý tưởng từ ipad - chiếc máy tính bảng đầu tiên. Và điều làm nên doanh thu cao của ipad cũng một phần do chu kì ra mắt sản phẩm của apple lâu hơn các hãng khác và ios chỉ có ít sản phẩm nên ít bị phân mảnh nên nó rất tối ưu hoá

Gửi từ iPhone 5 của tôi sử dụng Tinhte.vn
pkhaudio
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình rất chán nghe về Apple lắm rồi
Các bác rỗi hơi PR không công cho Apple ?
Ai thích xài gì thì cứ xài, việc gì mà cứ suốt ngày cứ ... 😃

Theo tôi thì Apple rất thành công trong việc được PR trong cộng đồng cực kỳ rộng lớn mà ko tốn 1 xu. Nói 1 cách tượng hình: Apple là gã chăn bò và những con bò là ...
Trước kia mình nghĩ điểm mạnh của những chiếc tablet chính là tg khởi động, tính cơ động và tg sử dụng pin tốt. Chính vì vậy mình thích những chiếc sf, mình nghĩ đó là một cỗ máy tát cả trong một
Tuy nhiên sau khi sử dụng thinkpad x230 mình thay đổi một chút về quan điểm. Tablet vẫn có những điểm mạnh đó, những với 1 chiếc laptop đủ mạnh, bạn vẫn có thể có những thứ đó
mà nói cho cùng, một chiếc lap vẫn mang đến trải nghiệm sử dụng và công việc hơn hẳn 1 chiếc sf
Vậy nên khi tách bạch hẳn 2 vấn đề công việc và giải trí. tùy vào người sử dụng thế nào, mình vẫn nghĩ, tablet ipad hay android vẫn có tính giải trí cao hơn so với sf. còn làm việc thì một chiếc laptop vẫn hơn
Sùace 3 là cái laptop có màn hình cảm ứng và bán phím tháo lắp được, nó không phải tablet.
Bạn nào đang dùng SF3 thử bỏ chuột và bàn phím đi rồi đọ gõ văn bản với iPad thì sẽ thấy hơn hay kém ngay mà 😃
Ai dùng được SF3 trong vòng 24h không có chuột và bàn phím mà ko khó chịu là mình nể ghê lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019