[iTunes Store] Số lượt tải ứng dụng sẽ vượt nhạc trước khi hết năm

levuongthinh
13/9/2010 9:59Phản hồi: 13
[iTunes Store] Số lượt tải ứng dụng sẽ vượt nhạc trước khi hết năm
Những con số thống kê từ iTunes công bố bởi công ty nghiên cứu thị trường Asymco cho thấy một sự thật khá bất ngờ: đó là số lượt tải ứng dụng sẽ vượt qua con số bài hát được người dùng tải về trước khi kết thúc năm 2010.

* Trục tung: Tổng số lượt tải (đơn vị tính: tỉ)
* Trục hoành: Thời gian (đơn vị tính: tháng)
* Đường màu xanh: Số lượt tải nhạc
* Đường màu đỏ: Số lượt tải ứng dụng

Theo Asymco thì cho đến cuối năm nay sẽ có nhiều ứng dụng được tải về hơn so với nhạc. Bằng chứng là đã có 6,3 tỷ lượt tải ứng dụng chỉ trong vòng 2 năm và 2 tháng, trong khi phải mất tới 5 năm số lượt tải nhạc mới đạt mốc trên.

Thêm một lý do khác để lý giải cho việc này là khoảng 80% lượt tải ứng dụng cho iOS là các phiên bản miễn phí, trong khi để tải nhạc thì người dùng phải trả phí. Nhưng dù sao thì cũng phải công nhận sự phát triển đến chóng mặt về số lượng các ứng dụng trên App Store, cũng như sự thành công của Apple với iPhone, iPod Touch và iPad.

13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận phát triển ứng dụng của iphone thật đáng nể, rất nhiều ứng dụng hữu ích và hay, vừa bị mất iphone buồn quá
vì nhiều app miễn phí mà làm gì có nhạc miễn phí đâu, hầu như game nào cũng có 1 bản lite free để nhử mồi
xem ra táo rất giỏi trò PR bằng mấy cái thống kê như vầy nhỉ, táo mà ko mớm cho vài miếng mồi thì còn lâu mà biết số liệu để mà công với bố nhá

dù sao thì táo cũng rất đáng khâm phục, cả nhạc & app đc tải từ iTunes trong hơn 2 năm qua là hơn 20 tỷ lượt, tính trung bình 1 lượt tải mất 2Mb => táo tốn mất 400 tỷ Mb

nếu dựa trên bảng giá Colocation Hosting của MắtBão thì táo chi 400*1tr6=640tr tiền băng thông 😁
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
tải nhạc từ itunes vừa tốn tiền vừa mất thời gian lại ngốn pin
mình thì cứ cắm cáp vào máy,lên mạng down nhạc về quăng vô là nhanh nhất
Lúc đầu e cũng nghĩ như bác đấy :p..
Nhưng rồi 1 lần mò iTunes (hồi đầu).. thấy có khoản Single of the week trên iTunes Music Store. Em down về nghe thử .. cũng chả thấy có j đặc biệt..
Nhưng đc cái mọi thông tin nó có đầy đủ về bài hát ca sĩ ng soạn nhạc abcdeff....
Dần dần e cứ google tìm hàng iTunes ng ta down về rồi mình cop về máy mình dùng.. :-s ..
Cho đến 1 hôm... e có bật tạm 1 bài cũ .. nghe chối không tả đc :|.. CHất lượng chán phèo.. thế mà ngày xưa e nghe đc mới tài..
thành ra h e nghiện nhạc + film mua trên iTUnes rồi =))...
Thực sự thì nó cũg k có tốn thời gian như bác nói đâu..
Bác thử đi thì biết :p Chất lượng nó khác hẳn 😃
App là một trong những thứ hấp dẫn nhất của iPHone, iPod touch và iPad mà.
Đầu tiên, cũng đồng ý với bác chủ.
Tuy nhiên, theo ý kiến cá nhân thì mình chẳng bất ngờ, khi đa số ứng dụng của As lại là "trò chơi", của "trời cho" miễn phí nữa mà 😁. Bình thường thôi!
JDung
TÍCH CỰC
14 năm
Cho dù bạn đi đến bất cứ nơi đâu trên TG này, bạn cũng sẽ thấy người ta đầu tư rất nhiều về âm nhạc. Chính vì vậy bạn hãy tạo riêng cho mình 1 cái vốn âm nhạc đi, đừng để nó tầm thường quá.
Nếu không có account itunes thì có rất nhiều nguồn khác cho bạn lựa chọn, ví dụ như nhạc lossless chẳng hạn. Nghe để cảm nhận sự khác biệt và nâng cao khả năng thẩm âm của mình.
Nguồn nào bạn, nếu lỡ ở Mỹ thì chỉ có mua cd hay mua nhạc digital trên itunes hay amazon thôi. Tội tàn trữ vài bản mp3 (nếu rip từ cd của mình thì k sao) cũng bị phạt vài trăm nghìn đô.
nhạc thì lấy ở đâu về rùi cho vào máy mà chẳng được còn app thì hầu hết phải lấy từ itunes rùi ( trừ cydia )
vậy mà từ trước tới h` nhạc đc tải nhìu hơn à
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhạc và phim miễn phí chất lượng nó sẽ khác với đồ thu phí đó bạn.Ko ai cho ko mình cái gì đâu.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
apple thu lợi nhuận từ app trên itunes hơi bị nhiều đấy 😃
Như mình em đã đóng góp hơn 500 lượt tải về roài kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119