Kể từ tháng 4, các ứng dụng mới phải hỗ trợ tai thỏ cho iPhone X

Duy Luân
15/2/2018 23:54Phản hồi: 189
Kể từ tháng 4, các ứng dụng mới phải hỗ trợ tai thỏ cho iPhone X
Apple vừa thông báo đến các nhà phát triển rằng kể từ tháng 4, tất cả những ứng dụng mới đăng lên App Store bắt buộc phải hỗ trợ màn hình của iPhone X. Điều này có nghĩa là thiết kế của app không được để cho phần lồi che mất thông tin, và hai bên tai thỏ phải sử dụng hợp lý chứ không được để nút nhấn lên đó khiến người dùng không bấm được. Các app mới cũng cần phải được xây dựng bằng bộ iOS 11 SDK, trong đó bao gồm những chi tiết hỗ trợ cho iPhone X và các tính năng mới như ARKit, hàm API mới, hỗ trợ kéo thả cho iPad... Apple có một đội ngũ người và thuật toán dùng để duyệt app trước khi đăng lên App Store, nếu app nào không thỏa các điều kiện mà hãng đặt ra thì sẽ không được đăng và người dùng không thể tìm thấy nó trên kho app.

Nguồn: The Verge
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này dự đoán được mà. Nói chung để hệ sinh thái chất lượng thì phải chịu khó một tí 😁 Một người (lập trình viên, nhà phát triển) vì mọi người (người dùng). Bù lại thì bên đây chịu chi tiền hơn nên lập trình viên cũng có ham muốn làm việc hơn.
@mrsugarvn Thực ra siết chặt vì gần đây có càng nhiều ứng dụng cố tình ko hiển thị nội dung lên phần tai thỏ, phá vỡ thiết kế của iphone x lúc đầu, làm nó tầm thường hóa như mấy đt Android :D
@mrsugarvn Các app update có phải có phải thực hiện không
@longbc "tất cả những ứng dụng mới đăng lên App Store"
Độc tài vãi
khoa471989
TÍCH CỰC
6 năm
@mtancong 😃) chắc không biết chữ đọc mỗi câu có mấy chữ không hiểu
@khoa471989 Mày ăn xương mà làm gì có nói tiếng người đâu nói tiếng dog ai mà hiểu.
khoa471989
TÍCH CỰC
6 năm
@mtancong Mày nói tiếng gì phải hỏi ba mày mới biết
@khoa471989 Lại kêu tiếng cún tao không có hiểu đâu.
muốn vào đc siêu thị thì chất lượng hàng phải đảm bảo

còn nếu muốn bán ở chợ cóc tạp hóa lề đường như CH gì gì đó thì k cầ chất lượng tốt . người dùng mua hàng ở mấy cái chợ rách này cũng phải chịu nguy cơ bênh tật cao hơn 😃
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Chú nhiu tuổi rồi? Nếu nói phải "đảm bảo chất lượng" mới đc lên appstore. Thì ra trc đây những app lên đc là ko đảm bảo chất lượng hả?
Trong khi chỉ có mỗi thằng X là có tai thỏ, còn Ip cũ có ko mà các app còn lại phải theo.
Còn chú nói CH gì gì đó, thì cũng chứng minh đc rất nhiều về tầm cỡ hiểu biết của chú.
@xrokhanx thực ra chỉ nghe chú trình bày , là a biết chú chả biết ccc gì , ăn nói cũng k ra hồn 😆 thế nên a cũng chả cần tốn công rep lại giải thích làm gì cho mệt. nước đổ đầu duck thôi. ahihi
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Đã nhái thì phải làm ra dáng tí. Chứ nhái mà ko thêm bớt thì ... ko ra hồn thật.
Thật phiền hà.
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Tay này Không hề biết gì về iphone.
2 năm sau các ứng dụng phải bỏ tai thỏ, tai thỏ chỉ có tính chất giai đoạn. Dự là tai thỏ đang dãy chết 😁 giống như cái touch bar mà tinhte từng tung hê vậy :D

khen tai thỏ bây giờ như khen 2 vạch sóng trên ip6 đẹp vậy. Đến ip7 thì ko ai muốn thấy lại cái vạch đó nữa.
@Apple Haters 2.01 Cho 1 con iPhone Full tràn màn hình, có jack tai nghe và 1 con có cái notch, ko jack tai nghe, cùng bằng giá nhau lẫn tính năng xem có thằng nào dám đứng ra nhận là thích con có notch hơn ko =]] 100% câu trả lời trong thâm tâm của họ sẽ là chọn cái full toàn bộ thôi. Nhưng để lấp liếm cho các bất tiện đó thì họ chọn cách biện hộ là những thằng NGU khác cũng làm mấy cái NGU giống chúng tao, nên điều tao làm là thông minh. Đơn giản là một cách biện hộ rác rưởi và đáng thương. À, chúng nó còn cái kiểu cãi không được thì cứ lôi cụm từ Samsung Seeder huyền thoại ra để lấp liếm, nhưng thực ra chỉ là chứng minh cho sự ám ảnh đặc biệt và nỗi sợ của họ dành cho bọn Samsung cùi bắp giá cao thôi.
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous full màn thì ko có cụm truedepth, ko có loa thoại, ko có cảm biến mẹ gì ráo
và thằng nào chọn full thì nó thích ipod dáng iP X cmnr 😆)
tôi cần cái điện thoại nên vẫn chọn X, thế nha 😃
@cavaldryg sao không làm ẩn dưới màn hình, khi cần nó hiện lên để làm việc rồi ẩn xuống nhường chỗ cho hiển thị. chẳng qua apple đang bất lực đó thôi. còn cái truedeep gì đó thấy bất an quá. đồng nghiệp cũng nhận luôn thì hơi hồi hộp.
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@vtb center Ẩn vậy chắc chỉ có trong tương lai 😆) dùng hologram để hiển thị màn hình. Chứ giữa tấm panel và camera thì ẩn hiện hơi khó 😃)) Còn cái gì nhầm lẫn giữa đồng nghiệp nhỉ, bác chém quá đà rồi 😃))
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều lúc nghĩ cũng cay cú thằng Táo này thật, đéo cho mình hạ cấp đồng nghĩa với việc ko có cơ hội jb, mà ko jb được thì ko cài được nhiều app rất hay mà ko có ở trên AppStore.
Cúng cả mả tiền cho nó mà nó coi mình như chó, lúc nào nó cho gì thì chỉ biết hưởng đó, có đòi hỏi hơn cũng chả được, cay thật...
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@kokuchi Xin lỗi bác chứ bác nói cái kiểu khiến ng khác ko rep lại ko chịu nổi, thế nào là tư duy miễn phí quen rồi? Với bác có lẽ là thế, nhưng với nhiều người yêu công nghệ khác họ khác lắm bác à, đừng vơ đũa cả nắm thế, chắc gì ng jb ip đã là ng chuyên dùng lậu, ngta chấp nhận đánh mất bảo hành, để dc làm chủ thiết bị của họ thì sao? Bác hiểu từ làm chủ ko? Hay bác đã quen rồi, nó cho nhiêu thì dùng bấy nhiêu, từ bao lâu rồi đã ko biết cái cảm giác mình làm chủ vật mà mình sở hữu nó thế nào!! Mình chỉ nói lên suy nghĩ cũng như cách mà mình muốn nó như vậy, hoàn toàn ko có ý móc nghéo đá động gì ng khác, chỉ là cảm thấy ko thể hiểu nổi các bác, ủa, tại sao mình bỏ tiền ra mua cái đt hàng chục tr, mà làm chủ nó hoàn toàn, mình cũng ko có quyền, vậy mua làm gì?? Hay ai cho sao xài vậy, vs các bác nhiêu đó đã đủ và thậm chí là dư??
openincs
TÍCH CỰC
6 năm
@Xperios Đúng là bệnh ngu nó có tính di chuyền!
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@kimthoaduy Cháu lo ăn tết đi cháu., Chú vs vài người bạn xài iPhone không có đọc bài cháu viết đâu. Dài mà mắc mệt, thương cháu
@kokuchi không phải muốn xài chùa, mà muốn xài trả phí cũng éo có như cái app ghi âm cuộc gọi 2 chiều tìm mãi không ra, sẵn sàng trả 1000 trump cho cái app đó để làm ăn. Trong khi con android ghẻ 3 triệu đã có từ lâu. 😁. Đó là lý do người ta muốn JB. Còn nữa, iphone ios quản lý danh bạ, cuộc gọi, tin nhắn ngu nhất. Nếu so với android nó chỉ xứng học việc. Trong dạnh bạ của android người ta cũng xem được lịch sử tin nhắn, gọi zalo, viber .v.v quy về một mối, trong khi ios rat thiếu.
Đúng là trò hề. Nhưng mà mẹ hát thì con phải khen hay
@lamchelseafan Câu của bạn rất chuẩn. Đúng là mẹ hát con phải khen hay.
@lamchelseafan đúng là Chelshit đi đâu cũng bị ghét là phải, phản thầy vs tính đàn bà là số 1 =))
@hoai88vn Nói người khác là shit thì chứng tỏ mình là kẻ có giáo dục nhỉ. Mushit thì chắc không đá ghế David Moye và Van Gal hả
xrokhanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoai88vn Đang nói về tai thỏ lại lôi Chel ra. Có vấn đề về tầm nhìn nhỉ. Âu cũng là do cách dạy của trường và gia đình. (câu này chỉ bắt chước về việc lái Chel, đi với bụt mặc áo cà sa, đi với chó thì cầm theo cây chổi)
Đầu năm lên đọc tin mà có vài thành phần trẻ trâu cứ chửi nhau một cách vô văn hóa vậy nhỉ.
Xúc phạm ae là không tốt
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
kochichi96
TÍCH CỰC
6 năm
Đặc quyền khi là kẻ mạnh, có khi còn làm vua 😁
Vote cho appstore
cuonghapvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả hiểu các ông vì sao cãi nhau nữa.

1. App store hay Play store đều có các chính sách riêng, nếu app nào k đạt các tiêu chuẩn chính sách của store thì out.

2. Việc yêu cầu hỗ trợ tai thỏ của iphone X để đảm bảo trải nghiệm của người dùng đối với app đó. Và việc app của dev có thể sử dụng mượt mà trên tất cả các thiết bị của apple thì cũng có lợi cho chính dev tạo ra app đó.
cuonghapvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Mình không bàn đến thiết kế tai thỏ ngu hay không. Quan điểm mình đã đưa ra ở trên, bạn có thể phản bác hoặc đồng tình.

Chứ nói đổng lên là ngu này ngu nọ thì không thuyết phục được gì cả 😃
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@cuonghapvn Nó được thuê, đc trả tiền để viết bài dìm đó bác, nên tốt nhất bác bỏ qua hoăc bơ nó đi khỏi mất time
@1mitom2trung không làm theo thì cạp đất mà ăn à =)) Anh giàu nên anh có quyền, hehe
Mod Luân ơi,biết cách sửa tại sao ko gửi được tin nhắn dài có dấu bằng sms ko?mình xài ip6s plus mạng viettel ios 11.2.5
@annguyen8306 Tin nhắn có giới hạn độ dài nội dung mà nhỉ !?
@annguyen8306 đổi sang Vina hết
@annguyen8306 Đang nhà cung cấp Viettel 31.1 đúng ko bạn? Cập nhật lên 31.2 đi nhé.
@Metalcore0310 Uh mình mới Cập nhật rou đó bạn.để mình theo dõi thêm.hình như bắt đầu có đỡ hơn.lúc đầu nó báo not delivered,sau đó thì dòng chữ này mất đi.tin nhắn dài dòng hơn 160 ký tự được gửi.nhưng ko thấy Thông báo delivered như thông thường.
Cơ bản là cái thiết kế tai thỏ ấy ngu quá. Xong họ phải bắt các app ngu theo họ, ifan thì lại khen tai thỏ là phát minh vĩ đại. Tới khi bỏ tai thỏ thì lại bắt app sửa theo tiếp, ifan lại chê tai thỏ lạc hậu. Nói chung ta nói cái tai thỏ ấy nó ngu theo dây chuyền luôn.
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@QLNN Dang xài J3 hoặc Android thời kỳ đồ đá, kiểu uống trà đá bàn chuyện nhà lầu lãnh đạo vậy á 😃
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@1mitom2trung Khi sngay chỉ biết chê trách thì hãy nhìn lại bản thân mình đi
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
@1mitom2trung Ăn trứng gà thì có quyền chê trứng ngon dở chứ chê con gà ngu vì đẻ ra quả trứng ko phải hình vuông cho dễ đặt trên bàn ... cũng như chê các nhà tk Apple ngu thì cu mạt cả đời thôi
Nên bóp d**i tự tử đi cho rùi cu ạ, sống phí!
@1mitom2trung Vâng, bạn ko thể 1 mình cân nổi 1 đàn cừu như này đc đâu!!
Cái tai thỏ này đang dùng cảm thấy khá bực mình, khi xem hình, hoặc bị popup quảng cáo,... mà nút x nó nằm ở phần tai thỏ này nhấn miết mới close được zzz
cuonghapvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minh Hoàng Blog Bởi vậy mới ép các dev phải cân chỉnh lại app để đảm bảo trải nghiệm của người dùng 😃
phucthach
ĐẠI BÀNG
6 năm
cả nhà ơi có ai chỉ cho mình hạ từ ios 11.2.5 xuống 10.3.3 giúp mình với. thanks
tuan2208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phucthach Có chỉ cách : bạn hãy bán cái máy đang dùng rồi kiếm cái máy nào đang chạy 10.3.3 mua lại dùng
@tuan2208 tớ cũng đang kiếm idevice đang chạy ios 9 đây mà ko thấy gì sất
thế tai thỏ là ưu điểm hay nhược điểm?
Đếch ưa được cái tai thỏ ,nghe tin này xong lại càng ghét ,đâu rồi apple của ngày xưa .
cuonghapvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@final_fantasy_x_ Ở quan điểm người dùng, nếu app các bác sử dụng đều hỗ trợ cho ipX và đảm bảo trải nghiệm mượt mà thì là điều nên làm chứ nhỉ? Sao lại ghét?
Hóng Liên Quân des lại app! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019