Khẳng định: Sạc iPad có thể dùng để sạc cho iPhone, iPod...

Hiếu Võ 247
4/1/2017 3:27Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m dùng cục sạc ipad cho ip toàn có hiện tượng máy bị lag là sao nhỉ?
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau mấy năm xài lumia và android giờ mới đổi sang IOS đầu tư luôn con 7+ nhưng mới dùng 3 ngày mình cảm thấy dùng rất ổn và mượt, pin thì cực trâu cam lại đẹp, tuy nhiên e thấy không ít những bất tiện so với androi kính mong ae chỉ giáo cách khắc phục
1. Tìm nát google mà không có ứng dụng ghi âm cuộc gọi nào ra hồn mà cái này mình thấy thực sự rất cần cho công việc
2. Tắt mở máy thấy phức tạp không nhanh bằng nháy đúp và màn để tắt mở như android, chả biết khắc phục kiểu gị vớt cả bật tắt 3G nữa phải vào cài đặt mới bật tắt đc ah
3. Không có đèn thông báo khi báo sạc, hay tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, vứt đt ở 1 chỗ chả nhẽ cứ thỉnh thoảng phải mở máy lên mới biết
4. Mình thấy xem ảnh hay video xem không được đẹp, thậm chí còn thua con Z3 mình đang dùng, mình đã mở video youtube cả 2 con cùng lúc thấy màu ở Z3 còn tươi và màu đẹp hơn, kể cả lướt web màn Z3 trong vắt nhìn rất thích
Trên đây là 1 vài vấn đề mình mới dùng và thấy như trên, không biết mình chưa biết cách tùy chỉnh hay là thực sự nó là như vậy, mong ae trải nghiệm nhiều chỉ giáo để mình dùng e nó hiệu quả hơn, và Iphone còn thêm những nhược điểm gì của IP nữa k ae?, tuy nhiên mình không phủ định những ưu điểm còn lại của Iphone còn rất nhiều, duy có mấy điều trên mình thực sự khó chịu, còn của mình là IOS 10.3.3 nên chưa jb đc nhé
@minhtienxd90 1. do cơ chế chặn mọi thông tin bị trích xuất từ tin nhắn và cuộc gọi nên mọi app đều không có quyền can thiệp vào 2 thứ này > không thể có app ghi âm cuộc gọi trừ khi một hôm tim cook nó đổi gió :v
2. tắt mở màn bằng nháy đúp chỉ có trên iphone X . các dòng khác không có . lên ios 11 thì nút bật tắt 4G ở ngoài thanh control center luôn ( vuốt từ dưới lên )
3. thằng apple nó ki bo vãi ra nên không trông mong dc cái đấy
4. cũng không rõ màn Z3 nó thế nào nhưng màn iphone trước giờ vẫn tuân theo cơ chế chuẩn màu tối đa với cả màn LCD nó cũng không thể cho chất lượng tương phản tốt bằng OLED
>>> vậy để khắc phục mọi vấn đề về màn hình > mua iphone X :v =))
Mình thì cứ thấy đồ Zin là cắm vô sạc, bất kể iphone hay pad, cứ lấy cái sạc này sạc cho cái kia miễn là nó tiện lợi cho mình là được, xài 2 năm vẫn chưa thấy có cảm giác chai pin hay bị gì 😁
sondq.ct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai dùng iphone muốn sạc nhanh mà ko có ipad thì chạy ra TGDD hay FSHOP mua củ ipad 12W 2.4A về xài, bao ngon, cảm ứng ko loạn ( mấy cha nội nói cắm sạc vào cảm ứng loạn là chắc chắn củ sạc hoặc cable có vấn đề ) chứ đồ zin của apple thì vô tư, lời khuyên chân thành là đừng có tiết tiền mà mua mấy củ sạc ipad củ trôi nổi, người bán thì cứ nói "anh bảo đảm, sạc zin bóc máy, ko phải sạc zin tặng luôn 5 củ 10 củ", về test dòng thì nhảy loạn xạ và cảm ứng thì cũng loạn xạ theo, do đó tốt nhất và tiết kiệm nhất là mua mới chính hãng, giá có cao nhưng được bảo hành 1 năm.

Mình đo thử dòng của củ sạc ipad sạc cho ip7+ thì dòng nó tầm 1,2 A đến 1,4 A thôi, còn cấm vào máy android có tích hợp sạc nhanh thì dòng nó lên tận 1,6 1,7 A. Còn dòng của củ sạc zin theo máy iphone chuẩn là 0.98 A ( thông số trên củ sạc là 1A ) nên dùng sạc ipad 12W 2,4A cho iphone là chắc chắn sạc nhanh hơn sạc zin iphone 5W 1A, rồi, còn nhanh hơn bao nhiêu thì các bác mua về tự test sẽ rõ. Giá cũng 550k rồi, nhưng đáng đồng tiền, còn ai nói là sợ ảnh hưởng tới pin mau chai, nóng máy thì cũng tào lao luôn, ai có tìm hiểu về pin thì sẽ biết nó có thông số C-rate, mà sử dụng sạc ipad cho iphone thì thông số C-rate chưa đến 1C thì đâu có ảnh hưởng gì đâu. Xài thoải mái vô tư đi không gì đâu !
Buffalohn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ aukey mà chơi ngon bổ rẻ. Dùnh cho tất cả các thiết bị cần sạc
Mình có cục sạc của cái ipad mini có thông số là 10w ,output 5,1V 2.1A k dùng cho iphone x có ok k vậy các bác.
nminhcuong
TÍCH CỰC
6 năm
@Quần Màu Xanh Thoải mái nhé. Sạc SS, Aukey, Anker... bất kì sạc nào chất lượng tốt đảm bảo dòng ổn định đều sạc được.
Nguồn vào sẽ do máy tự điều chỉnh.cho phù hợp.
Và cần 1 cái dây MFI để máy nhận diện ko bị bóp dòng.
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
Cắm vào dây apple watch để sạc có ảnh hưởng tới apple watch không vậy?
@Vaanres Như nội dung bài viết, cắm thoải mái nhé.
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
@uit.edu Do đã từng chết 1 con smart watch vì lỡ cắm vào cục ipad nên giờ bị ớn đó bác, hi vọng Apple watch hàng chính hiệu chắc hok sao
@Vaanres Chia buồn cùng bác, nhưng nếu Watch của bác xịn, sạc cũng là xịn thì không phải là do sạc iPad làm chết Watch bác nhé.
linhnguyen12
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho mình hỏi, mình dùng sạc 12w của ipad sạc cho iphone 12pro được không bạn. mình ko có nhu cầu sạc nhanh nên không dùng sạc 20w. tks !
@linhnguyen12 Có chứ nhưng ko đáng kể đâu. Dùng thoải mái đi bạn
linhnguyen12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Mình thấy xài cục 20W nếu iphone dưới 60% pin thì khi sạc nóng kinh khủng, đặc biệt xung quanh viền thép. Mình thì ko lăn tăn vụ pin đâu. Nhưng thấy nóng hoảng quá, lấy cục 12w sạc thấy đỡ nóng hơn nhiều, còn sạc cục 5w thì ấm ấm thôi nhưng lâu đầy hơn chút. Với lại mình cũng ko cần sạc nhanh. Khi nào gấp thì mới dùng
linhnguyen12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@✓Suη༉ˆˆ Giống mình, 12w đỡ nóng hơn hẳn
@linhnguyen12 Ko sao đâu, mình dùng không thấy nóng kinh khủng như bác, mình chỉ thấy dùng sạc không dây mới là nóng kinh khủng. Nhưng hiệu quả, điện thoại sập nguồn lên ô tô cắm 5 phút thế là có 15% pin lại dùng tiếp được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019