LG chính thức yêu cầu Samsung ngưng quảng cáo sai lệch về TV OLED

agp8x
30/3/2018 8:24Phản hồi: 319
319 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haidang2017
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao LG không bảo hành 10 năm như SS luôn nhỉ. Mình Dùng Tosiba và sony nhé. nói thật mình cũng không thích tivi SS vì nó không chân thật nhưng mình nghĩ SS cảnh báo người dùng như thế này cũng tốt.
Mà sao thằng Sung nó không làm màn LED vậy ta... công nghệ chưa đủ trình hay sao, giờ loại này đang hot mà
@Bão Sài Gòn Cách đây khoảng 5 năm cả Sony, Sam và LG đều nghiên cứu Oled!
Sony chơi hẳn RGB Oled giá cao ngất ko bán được nên thôi!
Sam cũng đi theo hướng RGB Oled nhưng có một lỗi ko thể nào khắc phục được là bóng Oled xanh tèo trước bóng Oled vàng và đỏ!
Nản chí nên bỏ luôn!
Còn LG nghĩ ra giải pháp khá thông minh là chơi hẳn các bóng Oled màu trắng và dùng lọc màu để ra các màu RGB!
Vậy là cái lỗi Oled xanh của Sam đã được LG xử lý!
Ngặt nỗi LG đang giữ bản quyền công nghệ này!
Giờ cả Sony, Sharp hay Sam đều ko thể sx Oled kiểu đó!
Sam chọn giải pháp LCD tiếp, nhất quyết ko mua Oled của LG, chắc tự ái!
Sony, Sharp muốn có Oled thì buộc lòng phải mua của LG chứ ko được sx vì vướng bản quyền!
@QLNN À... Thank bác
@QLNN Nội dung thì đúng rồi nhưng chỗ bản quyền là có chính xác ko? LG nhảy vào khá muộn và WRGB ko phải khi LG làm mới có nguyên mẫu. Sao bọn làm mẫu trước mà nó ko đky BQ nhỉ
@TYA Đi hỏi chủ nô samsung của bạn để biết thêm chi tiết.
@Thành S Fan Thanh niên sống kiếp nô lệ cứ mặc cảm hoài. Biến
khanhtx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhảm. Oled 2 năm là lưu hình bm rồi
Quan trọng là OLED có bị lưu ảnh hay ko? Nếu OLED ko bị ảnh mà Samsung quảng cáo kiểu đó thì mình ủng hộ LG kiện co Samsung vỡ mồm luôn. Còn nếu OLED hay bị lưu ảnh thì sao nói Samsung quảng cáo gây hiểu lầm và cạnh tranh ko lành mạnh được? Samsung nói đúng sự thật chứ có nói điêu đâu?
@ByY.6261 Nói chuyện với người nhạt nhẽo chán quá 😁
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@Naga.Baamboo Vui mà hihi.
@ByY.6261 Ko cùng đẳng cấp nên ko có vui 😁
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@Naga.Baamboo Hihi vậy bái bai si du ờ gen.
Làm người ai làm thế. Thật k thể tin nỗi
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Moá đúng điểu ... lúc bán oled thì tấm nền mua của LG chứ ai ... giờ qua Q Led thì nói xấu OLed ...
@huboss Trước giờ Samsung có mua tấm màn OLED của LG để bán khi nào đâu?
huboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Naga.Baamboo Một số dòng tivi và màn hình máy tính SS vẫn phải mua tấm nền của LG ...vì có thể số lượng nhỏ nên SS không sản xuất
@huboss Mình đang hỏi là Samsung mua tấm nền OLED của LG khi nào chứ có hỏi tấm nền LCD đâu?
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Oled giống plasma là có thể bị lưu hình. LG tự tin thì sợ gì nó dìm.
P/S: 2 ông này ăn miếng trả miếng suốt, có ai kém ai đâu mà kêu khóc
@chinhlevn Nhưng người dùng thì đâu đã biết được đâu là samsung chơi bẩn.
roboy8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tv cứ sony mà táng! Kệ mẹ Lg samsung đánh nhau
@roboy8x Đã từ "cứ sn mà táng" giờ kẹ mọe sn và cứ lg mà táng. Đã thề never again là phải cạch sn mãi mãi
@roboy8x Thằng nào tốt/phù hợp thì táng, sao phải thu hẹp lựa chọn ở 1 hãng?
samsung quá bẩn.
Samsung: chúng tôi muốn cảnh báo người dùng Oled và khuyên nên chuyển qua dùng Qled công nghệ LCD của chúng tôi!
đọc bình loạn thấy toàn bọn gato bình loạn
Fabled
ĐẠI BÀNG
6 năm
samshit đang giãy chết trong tuyệt vọng <3. Giờ tới trò này 😆
@Fabled Còn lâu nó mới chịu chết, công nghệ gì thì ko biết chứ quảng cáo với chăn nuôi seeder thì samsung nó đứng đầu thế giới, thời đại bây giờ chỉ cần thế là đủ sống, cũng ko cần nghiên cứu cái gì khác nữa mà vẫn phát triển đều, có vấn đề gì thì cứ tăng chi phí quảng cáo vs dí seeder ra đỡ là sống khỏe.
Con lg cùi bắp nhà mình cũng bị in bóng nếu dừng hình lâu chả biết là lỗi hay ko nữa cảm thấy cũng hơi khó chịu
Nó quảng cáo đúng rồi , nó làm oled đầu tiên nó biết , oled kiểu gì vẫn chưa thể triệt để dc buirn -in .
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày xưa tivi CRT và plasma cũng có thể bị lưu hình nhưng nếu để xem truyền hình thì khó bị lắm vì có mấy ai xem 1 kênh liền 6,7 tiếng trời lên đâu, xem rồi chuyển kênh liên tục mà lo gì

Nhà tôi dùng tv CRT, plasma, oled chả cái nào bị lưu hình
lion2411
ĐẠI BÀNG
6 năm
ngon thì bh lưu điểm ảnh trên đt nè sámsung !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019