LG G6 sẽ có màn hình sapphire?

cuhiep
14/1/2017 9:7Phản hồi: 61
LG G6 sẽ có màn hình sapphire?
Mình đặt ra câu hỏi này dựa vào hai thông tin mà mình có được gần đây. Một từ video tự nói về sản phẩm trước khi ra mắt của LG. Hai là từ tính năng trên HTC U Ultra 128GB. LG là hãng tiên phong mang rất nhiều công nghệ mới lên điện thoại, đặc biệt là màn hình như màn hình G2 viền rất mỏng, màn hình G3 độ phân giải 2K, màn hình Glex cong, LG V10 với 2 màn hình... nếu mà G6 có mặt kính sapphire như HTC U Ultra phiên bản 128GB thì thực sự tuyệt vời.

Thông tin từ video tự leak của LG:
Theo thông tin tự leak từ LG thì họ gợi ý về chiếc điện thoại bền bỉ hơn (More Reliable) và người dùng không phải trả tiền cho màn hình bị bể hay gì khác liên quan. Từ đây có thể thấy LG G6 sẽ được trang bị màn hình bền hơn, chống vỡ hay chống xước.

Hiện nay điện thoại thông minh đều được trang bị kính cường lực nâng cấp qua nhiều thế hệ và thế hệ nào cũng được quảng bá là tốt hơn, bền hơn... nhưng xước thì vẫn cứ xước. Người dùng vẫn phải mua thêm miếng dán cường lực để dán vào chứ chưa thể an tầm dùng điện thoại mà không có miếng dán cường lực.

Hy vọng G6 sẽ mang đến một sự thay đổi lớn về vấn đề bảo vệ màn hình điện thoại khỏi việc bị bể hay bị xước.

Thông tin từ HTC U Ultra với màn hình Sapphire cho bản có bộ nhớ lưu trữ 128GB.
Vậy thì HTC U Ultra liên quan gì đến LG? tuy không nói ra nhưng có thể chắc chắn gần 100% là HTC U Ultra dùng màn hình giống như của LG V10 hay LG V20. Nên vụ sapphire này có thể phần nào liên quan đến LG.

LG G6 dự là sẽ được giới thiệu tại Mobile World Congress 2017 ở Barcelona vào cuối tháng 2 này. Hy vọng là những gì mình dự báo là đúng.

Thêm một thông tin nữa là tỉ lệ và kích thước màn hình của LG G6.
LG ra mắt tấm nền 5"7, tỉ lệ 18:9 với độ phân giải 2880x1440. Trong video tự leak của họ về G6 có cái khung hình mình chụp lại và coi thì tỉ lệ của nó cũng gần tương tự như 18:9. Nên nhiều khả năng LG G6 sẽ có màn hình 5"7 tỉ lệ 18:9. Tức là sẽ thêm một khúc màn hình nữa để chứa các phím cơ bản của Android chứ không ăn vào phần màn hình hiển thị như các đời LG trước đây.

Link liên quan:

https://tinhte.vn/threads/video-lg-g6-se-co-man-hinh-to-hon-g5-de-cam-mot-tay-do-ben-cao-chup-nhanh-chong-nuoc.2671951/

Quảng cáo

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỡ kiểu Moto Z Force. Bền hơn k có nghĩ là cứng hơn mà dẻo + dai, khó vỡ hơn
@sonlazio Có nguồn nào review về màn moto force k bạn. Quảng cáo là k thể vỡ, nhg k vỡ là 1 chn còn nứt là chn khác, đem đi bảo hành nó bảo là k vỡ tan màn hình để bảo vệ khỏi các tai nạn thôi chứ vẫn nứt bt kiểu như kính oto, rạn ra chứ k bị miếng thủy tinh bay ra ngoài đại loại thế.
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Mới nhìn qua cái title em tưởng là LG kết hợi với hãng Sapphire (sản xuất VGA nổi tiếng) để đưa VGA rồi vào LG G6 😁
theo mình thì tỉ lệ 18:9 là cả máy, trừ hai cái viền trên dưới nữa
Nói thật dù có trang bị chất liệu gì vào màn hình thì cũng ko quá quan trọng .Cái cần thiết là sự ổn định ,như là khắc phục được lỗi đột tử chẳng hạn. Chứ có ai dùng đt mà ko dán màn hình đâu.
Feris
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr dinh Đúng đấy, mình chả dán bao giờ mà các điện thoại mình dùng gần như chả có con nào xước màn hình cả, duy nhất 1 con bị là do hôm để trong túi quần cùng chùm chìa khóa
@uthalinh đang xài lg g4 kính khỉ đột 3 và ko dán nè , hehe
@Feris cá nhân mình thấy dán với ốp làm mất đi giá trị thẩm mỹ của sản phẩm, lại không đc cầm đúng cái sp của mình vì cầm ốp với dán mà. để nguyên cầm nắm cảm giác rất thích.
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Feris trừ mấy con 2 mặt kính, trơn tay quá 😔
Cỡ nào cũng trầy hết trơn
@thanh_satria Kim cương có trày ko 😁
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
kiểu này V30 chắc ngon lắm
nhocyuri2112
ĐẠI BÀNG
7 năm
nó mà bể 1 cái thì xác định cái giá tiền đi thay
sapphia chưa chắc. thứ 1 là nó đắt. thứ 2 là nó cũng khá nặng. thứ 3 là khi lấy sapphia làm ra tấm màn hình lớn và độ mỏng thì cũng vỡ như thường. mình nghĩ sẽ là công nghệ màn hình dẻo là khả quan hơn
@nguyenmanh287 Cái này là chắc loại nhân tạo hay đại loại gần giống thế thôi chứ nhớ vụ GT apple đầu tư cả đống tiền làm khó xong loại này mà, rồi 2.5d thì càng khó. Chắc là nhân tạo, khi bán ra hay mẫu thử thì sẽ có chuyên gia phân tích sẽ rõ thôi. Như vụ g5 phủ matic gì đó mà lúc đầu quảng cáo nói là kim loại nhưng thực tế là lớp phủ rồi sơn,.
thế thì giá của nó sẽ nằm ở 1 phân khúc cao vời vợi 😃
mình thắc mắc 1 điều, k biết ram, chip trên dt LG là do LG tự sx hay là nhờ hãng khác sx mà khi bị lỗi lại quy tội về LG
@nguyenphu0802 LG G4 chip nó hàn ko tốt nên bị đột tử, ram thì ko sao, nói chung đồ điện tử cái nào chả có lỗi sản xuất, vài nghìn máy thì vài con bị là bt, nsx chúng nó cũng muốn lỗi đâu. Như lap, ai cũng bảo Dell bền mà xq em ai đã 3 thằng hỏng, còn thằng Asus bạn em đáp đập như gì, có lần rơi từ bàn 1m5 cũng chả hề hấn gì
230486
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenphu0802 Hình thành nên chiếc điện thoại đâu phải chỉ mình chíp mà có hàng trăm linh kiện, thiết kế mạch... Tìm ra nguyên nhân lỗi là cả một vấn đề
@pro744 G4 hàn k tốt là do LG khi lắp ráp hàn k tốt hay do nhà sx hàn bên trong nó k tốt bạn?
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenphu0802 bạn mua bún về bán bún chả, khách hàng ăn bún chả ở hàng của bạn bị ngộ độc, dù điều tra ra là do hàng bún làm ẩu thì bạn có phải chịu trách nhiệm không?
P/S: mình dùng G2 gần 5 năm (vì tiếc cái flagship đầu tiên mua) G3 và G4 xài mỗi thứ 1 năm
@nguyenphu0802 LG vs nsx nó là 1 mà bác, chính LG cũng thừa nhận lỗi đột tử G4 do hàn chip ko tốt, ngoài phốt đó còn phốt LG G2 nữa. Thời đấy G2 là dòng máy đầu tiên chạm mở màn hình và đa phần dễ liệt, nhưng h thấy G5 ổn và ngon đấy chứ. Chả hiểu sao chả ai thích, mà dáng em nó ngoài đời cũng ổn ko có gì chê lắm
chả quan tâm lắm. giờ mua mấy con tầm trung 6,7tr quá ổn rồi
cuối cùng đt chỉ nghe gọi nt và face web. nhu cầu đấy mấy con kia nó chiến ngon cả
thấy con ip6 tróc gẻ chưa cần phải thay. chắc bọn buôn đt nó buồn gê gớm
"người dùng không phải trả tiền"
Thế có phải là bảo hành rơi vỡ trọn đời không nhỉ?
Có mà sa trời vẫn sước vì màn điện thoại liên tục bị tay người chà, vuốt lên nên khi có hạt cát v.v.v trên màn thì chắc chắn nó sẽ vẫn sước, còn mặt kính đồng hồ thì ngược lại !
chắc là đắt lắm đây
Hóng cái chụp xóa phong như 7 Plus thì bá đạo
trong veo nhưng ko thèng nào làm dc
@duclinh79. Thử dùng LG G4 lần nào chưa bác ?
@JaegerH.. G4 ko xoá phong dc người 😆)))
mình thích chụp .. gái cơ
Guadiola
TÍCH CỰC
7 năm
18:9 dị quá :p 😁
LG rớt giá nhanh
Hoan nghênh. Mình thích sapphire.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM