Lịch Việt cho Android (đã phát hành bản 1.4 đặt sự kiện theo âm lịch)

haichau_it
14/4/2010 2:31Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 1.5 fix đã chạy tốt!Xin cảm ơn tác đã lắng nghe ý kiến của cộng đồng và sửa lỗi một cách nhanh chóng!
nghtri
TÍCH CỰC
13 năm
thấy trang chủ 1.4 mà.....dâu có 1.5 đâu mấy bro
hic sao tôi up lên 1.5 thì ở màn hình home ấn vào widget không còn lịch việt để nó hiện trên nền home nữa, remove đi cài lại bản cũ trên widget cũng mất lịch việt giờ phải làm sao
cugieo
TÍCH CỰC
13 năm
phiên bản 1.5 update qua android market ngon lành, hôm qua vào market thấy báo tự động cập nhật.
Tình hình là cài bản mới trên google nexus one thì bị mất widget lich viet không thấy đâu nữa; có bac nào bị thế không
zippi
TÍCH CỰC
13 năm
em xài LG P350 2.3.7

down bản 1.5

ko có widget trên home, ko xóa event dc @_@

trong phần tạo event (bằng dương lịch) số tháng 11(nov) bị biến thành 111, 10 => 101, 12 => 102

bạn nào có file cũ 1.4 up cho mình với : minhf22@gmail.com

Xin cám ơn 😃
Mình dùng bản 1.5 thì thấy có 1 vấn đề thế này: tạo sự kiện theo âm lịch => ok nhưng không thể sửa được những sự kiện đã sửa.

Với dương lịch thì đơn giản vì mình có thể dùng calendar của android hoặc gmail để sửa. Nhưng với âm lịch thì không thể vì những sự kiện như ngày giỗ... lặp lại hàng năm nhưng không đúng y ngày dương lịch. Vậy nếu dùng android calendar hoặc gmail thì cũng chỉ sửa được từng ngày thôi chứ không sửa tự động được.
Bác nào có file apk của bản 1.5 share tớ với, down từ market toàn bị FC 😔
ti007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa down về và sử dụng ngon..phần mềm rất hữu ích. Cảm ơn bác chủ..
Mỗi khi choi game BT Gangstar ra. Widget lich nho xíu ah. k full man hình j hêt .
airnguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi lịch việt có bản 3.0 rồi bạn cho mình link apk được k?
có ai chỉ mình cách xóa sự kiện ngày lể trong "calendar" trong android 2.3.4 ko ? (ngày lễ của viet nam, chứ ngày binh thương thì minh củng xóa dc)
Bác vào calendar google bỏ chọn sync các ngày lễ trong cài đặt là được.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Hơ, bác chỉ mình cách sync các ngày lễ trong năm vào calendar dc không, sao mình vào setting trong calendar.google.com k thấy mục sync các ngày lễ trong năm.

Sent from my HTC Sensation with beats audio, using my hands.
VUHEO
TÍCH CỰC
12 năm
Data Lịch Âm tới ngày hôm nay hông còn nữa, sao không thấy chủ thớt add up vào phiên bản mới nhỉ.
các bác có thể thay đổi là xem âm lịch cho cả tháng rồi muốn xem ngày đó ngày j thuận lợi j để khi kích vào mới hiện ra được không mình thấy như lịch thường nó đẹp mà bạn chỉ cần thêm mỗi lịch âm với cái hẹn sự kiện cho lịch nữa là có thể thay lịch âm vào cho máy luôn không cần lịch thường kia nữa
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi thêm sự kiện mới bị lỗi focus out chương trình. Mình dùng LG LTE2
Mình xài Galaxy S2 I9100G. Khi sử dụng sự kiện mới thì báo lỗi " Unfortunately, Lich Viet has stopped".
Giúp mình với Rất cần nhớ các ngày Giỗ ( âm Lịch) đễ các cụ không mắng!
Chúc chủ thớt ngày càng hoàn thiện pm hơn!:p
Chào bạn Hải Châu. Mình rất khoái dùng cái lịch này vì nó thuận tiện và đầy đủ thông tin. Tuy nhiên mình thấy phần nạp âm có phần thiếu sót đấy, này nhé: hôm qua mở lên thì thấy trên lịch có giờ "giáp hợi" ?, hôm trước nữa thì thấy "mậu mão"?
Mong bạn sớm khắc phục lỗi này!
Các bác cho em hỏi, khi đưa widget này ra ngoài màn hình chính, thì nó có tự update ngày không ạ.
Em thì nó không tự update ngày, mà muốn đúng ngày, là phải vào Ứng dụng của nó.
Bác nào mách em cách update ngày với. Em chân thành cảm ơn ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019