Lộ diện cấu hình của Ultrabook Lenovo Thinkpad 130e

Duy Luân
16/11/2011 21:54Phản hồi: 34
Lộ diện cấu hình của Ultrabook Lenovo Thinkpad 130e

PC Home, một nhà bán lẻ máy tính của Trung Quốc, vừa đăng tải một số thông tin về chiếc [TAG]Ultrabook[/TAG] [TAG]ThinkPad X130e[/TAG], sản phẩm lộ diện trong kế hoạch sản xuất Ultrabook của Lenovo đến giữa năm 2012. Theo trang web này, X130e sẽ có ba dòng khác nhau ở vi xử lí: [TAG]AMD Fusion[/TAG] E-450 (1,65GHz), AMD Fusion E-300 (1,3GHz) và Intel Core i3-2367M (1,4GHz). Hai mẫu máy dùng chip AMD sẽ có bộ xử lí đồ họa Radeon HD 6320 (dòng E-450) hoặc Radeon HD 6310 (E-300) trong khi model còn lại dùng CPU Intel sẽ có GPU Intel HD 3000. Cả ba dòng đều được trang bị màn hình đèn nền LED kích thước 11,6" độ phân giải 1366x768. Trang web bán hàng này không để lộ thông tin về RAM và dung lượng lưu trữ nhưng có ghi chú về sự xuất hiện của khe đọc thẻ nhớ, USB 2.0, Wifi, Bluetooth. Chưa có ngày bán và giá bán chính thức nhưng PC Home nói rằng máy sẽ được bán ra trong năm nay, nên có thể dự đoán thời gian vào khoảng cuối tháng 11 hoặc tháng 12.

Nguồn: PC Home
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình rất thích những máy AMD !
Bác cho e hỏi là AMD Fusion E-450 (1,65GHz), AMD Fusion E-300 (1,3GHz) khác với intel core i 3 2367M ở chổ nào vậy bác...hiệu năng của 3 con đó ra sao bác...e gà quá..:spin:
Nhìn xấu vãi ...dũng luôn !
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
zenbook vẫn đẹp hơn cả
xấu đau đớn Y_Y thiết kế như x120e có phải đẹp hơn ko !
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác trên cứ chê em nó xấu, chứ theo em nghĩ là do mấy bác chưa nhìn thấy vẻ đẹp của em nó thôi. He he..
Thích x120e hơn
zen vẫn có nét hấp dẫn hơn em x130e này
Các bác đã dùng dòng Thinkpad bao giờ chưa? Ai thích hình thức đẹp thì tốt nhất là không dùng Thinkpad. Giá trị của nó nằm ở chỗ khác kia.
Em đang xài thinhpad đây, nhưng mà lenovo nó làm mất đi một phần lớn các thiết kế truyền thống của dòng máy này rồi, cực kỳ ức chế khi nhìn nhưng con thinkpad mới.
Tình hình là đã dùng rồi và mới cảm thấy đau lòng với 1 con Thinkpad ko theo truyền thống của Thinkpad bác ơi
lại một dòng ultra nữa xuất hiện
nhatkhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận nhìn xấu thiệt, thua xa e zenbook của asus mà hok biết cái giá ntn nhưng nhìn xấu quá chắc hok ai mê 😁
nên bỏ chữ thinkpad đi thì hơn, nhìn chả có chất thinkpad chút nào, ngày càng thất vọng thằng lenovo lợi dụng thương hiệu để kinh doanh đây mà 😔(
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật đau lòng khi em phải nói ra điều này: xấu khủng khiếp. Nhìn cứ như những dòng máy rẻ tiền phổ thông. Lenovo ơi là Lenovo... :spin:
Mấy con AMD chắc rẻ, <9tr giống x120e thì quá ngon :p
blackdant
ĐẠI BÀNG
12 năm
KO biết người khác thế nào,đối với m nó là sự sỉ nhục cái thương hiệu TP m yêu nhất
dòng e110, e120 có vẻ nhắm đến phân khúc bình dân...mình thích loại này cho văn phòng
Hàng trung cẩu thì đẹp sao được.Chất lượng củng tầm tầm thôi.Lúc nào củng núp bóng ibm thinkpad ko dám gọi lenovo thinkpad.
cái màu thấy gúm, thiet1 kế ko thuộc thinkpad nữa rồi - bóng bóng như gay.
MR_DQK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yêu Thinkpad.
Thương hiệu Thikpad chắc không rẻ đâu...Hy vọng giá e nó mềm mềm mới có cơ hội cưới....e bồ kết Thinkpad lâu lắm rồi nhưng cưới không nổi 😢
badday0401
ĐẠI BÀNG
12 năm
xấu không đụng hàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019